ถามเรื่องโมเกียร์MTคับ

การสนทนาใน 'Club SI' เริ่มโดย Singleboy, 25 กันยายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Singleboy

Singleboy New Member Member

70
    4
    0
    พอดีผมกำลังหาของเปลี่ยนMTน่ะคับ

จารบกวนถามว่า เครื่องเดิมปาดฝา+ขัดพอร์ต

แล้วเกียร์นี่เราสามารถทำอะไรกับมันได้บ้างอ่ะคับ

เช่น เปลี่ยนชุดคลัชแต่ง ฟลายวีลน้ำหนักอะไรประมาณนี้

แล้วเปลี่ยนไปจาดีกว่าเดิมไหมคับ

พอดีผมเน้นรอบต้น+กลางอ่ะคับ

รบกวนพี่ๆช่วยตอบทีนะคับ

ขอบคุนมากคับ

2. G Type R

G Type R New Member Moderator VIP

3,607
    99
    0
    เปลี่ยนครัชทองแดง ก็จะช่วยในเรื่องการออกตัวที่ดีขึ้น
    ถ่ายทอดแรงม้าสู่ล้อได้ดีขึ้น อันนี้ถ้าอยากซิ่งก็เปลี่ยนเลยครับ
    เปลี่ยนฟลายวิลลดน้ำหนัก รอบก็จะกวาดดีขึ้น เพราะโหลดเครื่องลดลง แต่เวลาคนนั่งหลายๆคน
    อาจจะวิ่งห่วยกว่าเดิมได้ ในความเห็นผมคิดว่าอย่าเพิ่งเปลี่ยนเลย

3. Singleboy

Singleboy New Member Member

70
    4
    0
    แล้วถ้าเปลี่ยนคลัชทองแดงแล้วคลัชจะหนักขึ้นมั้ยคับ

แล้วถ้าเปลี่ยนจะใช้ของอะไรดีอ่ะคับ

ราคาประมาณเท่าไหร่

รบกวนด้วยนะคับ

ขอบคุนมากๆคับ

4. MOO - VTEC

MOO - VTEC New Member Member

2,228
    74
    0
    ของ Exedy ครับ

5. yu yu u12

yu yu u12 New Member Member

882
    36
    0
    ครัสทองแดง ที่ทำเองผลิตในนี้ 4500-5000 แล้วแต่ที่ เป็นหวี 2ชั้น

ฟลายวิล ลดนำหนัก ถ้าใช้งานปกติ 1-1.5 กิโลครับต้องดูน้ำหนักลดด้วย

และขนาดวงล้อ ที่ใช้

ปาดฝา+ขัดพอร์ต ทำเสร็จแล้ว ก็ต้องหาอะไร มาจูนน้ำมันรถครับ

เพื่อ ส่วนผสมน้ำมัน ที่เหมาะสมครับ

G Type R ถูกใจสิ่งนี้
< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้