น้ำมันเครื่องหาย

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย buzz_ae, 15 กันยายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. buzz_ae

buzz_ae New Member Member

380
    67
    0
    เครื่องไม่มีควันขาว ใต้เครื่องไม่มีคราบหยด
    แล้วมันหายไปไหนหมดคร้าบบบบ วานกูรูบอกที

2. youkung_B11

youkung_B11 New Member Member

55
    11
    0
    ความร้อนขึ้นหรือเปล่าคับ ถ้าใช่อาจจะฝาสูบโก่งก็ได้นะคร้าบบ

ยังไงรอผู้รู้มาตอบอีกทีนะคับ

3. NHUM-YAI-JAI-DEE

NHUM-YAI-JAI-DEE Well-Known Member VIP Member

5,649
    852
    113
    ใคร ขโมย ของ น้อง เขา ไป

เอา มา คืน ได้ แล้ว

อิ อิ อิ

ไป ตาม แหวน

หรือ ยาง ตรินวาวล์ รึเปล่า

4. rose.track

rose.track New Member Member

263
    54
    0
    รออ่านด้วยคนครับอยากรู้เหมือนกัน

5. NGO113

NGO113 New Member Member

1,222
    106
    0
    ดู ที่กรอง อากาศ ด้วยครับ
    บางที มัน จะ เลอะเทะ ไปตรงนั้น
    เพราะ มี ท่อ ไอน้ำมัน เครื่อง ไปลงตรงนัน อ่ะครับ

6. sonnyza

sonnyza New Member Member

445
    31
    0
    ลองดูคาบ

7. NUIBU22

NUIBU22 New Member Member

304
    49
    0
    ของผมก็เป็นแบบนี้อ่ะครับ เปิดดู ชักก้านวัดออกมา แม่เจ้าไม่มีติดเลยซักนิดเดียว
    งงไปเลย ดีนะที่ไม่ได้วิ่งไปไกลๆมาก หรือว่ามันไปออกที่ปลายท่อหมดครับ
    สาเหตูเกิดจากอะไรครับ

8. ironman

ironman New Member Member

443
    90
    0
    ใช้น้ำมันเครื่องเบอร์ต่ำไป ต้องให้เบอร์สูงๆ จะได้มีความหนืดขึ้นมาอีกหน่อยเดิมใช้เบอร์ 20 อาจขยับมาใช้เบอร์ 30-50

เพราะรถเรามันผ่านการใช้งานมาค่อนข้างนาน และการเปลี่ยนเบอร์น้ำมันให้หนืดขึ้นอาจต้องแลกกับอัตราเร่งที่อาจลดลงไปบ้างครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้