................ek ใช้รีโมท กันขโมยยอดฮิต รุ่นไหนกันค่ะ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย Prince_ek, 30 กันยายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Prince_ek

Prince_ek Active Member Member

323
    57
    28
    สืบจากรถโดนงัด เลยสนใจจะติดรีโมทกันขโมย สนใจอยากจะทราบว่าติดกันขโมยยี้ห้ออะไรบ้างค่ะ

ขอบคุณค่ะสำหรับการเยี่ยมชม

BiggyCat ถูกใจสิ่งนี้
  2. BoBo_EK

BoBo_EK New Member Member

2,491
    146
    0
    ผมใช้ของ 0 ครับ

iodineman ถูกใจสิ่งนี้
  3. ZAMZAM1

ZAMZAM1 Well-Known Member Member

1,676
    42
    48
    ผมใช้ UNIWORLD ถูกๆใช้ จะ 1 ปีแล้วดีเหมือนเดิมไม่รวน

4. Prince_ek

Prince_ek Active Member Member

323
    57
    28

ตัวไหนรุ่นไหนค่ะ(มีรูปไหมค่ะ) แพงหรือเปล่า รวนไหม

5. MugenTypeR

MugenTypeR New Member Member

1,531
    152
    0
    ผมใช้กันขโมยของ ABT รุ่น Action 2000 ครับ ชอบที่รีโมทบางดีครับ แค่ 6 มม.เอง

เป็นระบบรีโมท 1 Way
    - ระบบอุลตร้าโซนิค(ระบบตรวจจับความเคลื่อนไหวภายในห้องโดยสาร) <== ข้อเสีย : ถ้าพาหมาไปด้วยขังไว้ในรถไม่ได้ :D
    - ระบบบอดี้ช็อค (ระบบตรวจจับแรงสั่นสะเทือนแบบ 2 โซน 2 ระดับ)
    - ระบบตัดน้ำมัน , ตัดสตาร์ท
    - ระบบ Anti Cloning (ป้องกันการก็อปปี้รีโมท)
    - ระบบป้องกันเปิดกระโปรงหน้า-หลัง
    - ระบบเปิดกระโปรงหลังด้วยรีโมท

แต่ถึงยังไงต่อให้ระบบดีแค่ไหนก็กันขโมยไม่ได้ 100% ครับ ขนาดมีแล้วผมยังต้องเดินกลับมาดูรถเรื่อยๆ เลย ไม่ค่อยจอดทิ้งไว้นาน

6. มอน

มอน New Member Member

12
    2
    0
    พี่ครับติดมาเท่าไรหรอครับ ของ ABT รุ่น Action 2000 ขอบคุงครับ

7. ZAMZAM1

ZAMZAM1 Well-Known Member Member

1,676
    42
    48
    ไม่แพงครับ 1500 บาท พร้อมติดตั้ง ที่คลองถมติดแอร์มีเปิด
    ฝากระโปรงท้ายด้วย ต้องเพิ่ม 300 บาท

8. MugenTypeR

1,531
    152
    0
    ABT รุ่น Action 2000

ช่วงนั้นราคา Promotion อยู่ที่ 8900 บ. ครับ แต่ผมติดมาในราคา 6900 บ. พอดีร้านประดับยนต์นั้นเค้าจะเลิกกิจการของค้างสต๊อกอยู่ก็เลยได้มาราคาถูก แต่ตอนนี้ราคาชองศูนย์ลงมาเหลือ 7599 บ. แล้วครับ
    ABG คือตัวแทนจำหน่วยของ ABT ในไทยครับ
    [media]http://www.abg.co.th/Promotion/Images/B3.jpg[/media]

ปล. บางคนอาจจะมองว่าลงทุนเยอะไปหรือเปล่ากับสัญญาณกันขโมย ในเมื่อของราคาต่ำกว่าก็ทำได้เหมือนกัน แต่ผมมองที่ความแน่นอนของระบบครับ ไม่ใช่โดนขโมยช๊อตไฟเลี้ยวก็เดี้ยง, ฝนตกก็ร้อง, แดดร้อนก็ร้อง, รถวิ่งผ่านก็ร้อง แบบนี้จอดแถวไหนไม่โดนขโมยแต่จะโดนหินปาเอาครับ และอีกอย่างที่ผมติดแบบนี้ก็มีกรรมธรรม์ให้ด้วย ยังมีรายละเอียดอีกเยอะเกี่ยวกับการทำงานของมัน แม้มีแค่ 2 ปุ่ม สุดท้ายก็แล้วแต่คนมองครับ

9. ray_4295

ray_4295 New Member Member

75
    4
    0
    ใช้ของ ABT เช่นกันคับ

มีบริการมาติดถึงที่ด้วยนะคับ

แต่สายไฟต้องตัดต่อนะคับ

เพราะไม่มีสายไฟเฉพาะที่เป็นชุดสำเร็จให้นะ

10. 10 SEC.

10 SEC. New Member Member

577
    26
    0
    ใช้ของ CODE ALARM มา 8 ปี แล้ว

เปลี่ยนเซ็นเซอร์จับความเคลื่อนไหวในรถไป 1 ตัว 1500

นอกนั้นก็ปกติดี แต่จะดีที่สุดเปล่า ไม่ทราบครับ

11. woon_why

woon_why Member Member

274
    20
    18
    ของ๋มก็ใช้ของ 0 เหมือนกันคับ

12. i-vtec

i-vtec Member Member

188
    13
    18
    ของศูนย์ก็คือ code alarm นั่นเองครับ
    ทนทานดี ใช้อยู่เหมือนกัน ไม่เคยงอแงเลย
    ที่สำคัญ รับประกันตลอดอายุการใช้งาน
    สนใจก็ติดต่อไปที่ศูนย์ code alarm ครับ
    อยู่แถวทาวน์อินทาว์น

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 2 ตุลาคม 2008
  13. toppy741

toppy741 New Member Member

74
    4
    0
    ถามนิดนึงครับ
    ปรกติแล้วติดกันขโมย เซ็นทรัลล๊อก ต้องใช้แขนช่วย เปิดปิดที่ล๊อกประตูหรือป่า
    ของผมติดมา เขาบอกว่าฮอนด้าต้องใช้แขนช่วยทุกรุ่น
    ใช้ไปนานๆ มันรุด ต้องใช้กุญช่วยเปิดอีกที กำลัง เซง ...ขอบคุณครับ
    อีกนึด เวลาใช้ เปิด-ปิดที เสียกระแทกดังเหลือเกิน ตึกๆ

14. TankEk

TankEk New Member Member

6,091
    562
    0
    เพื่อนผมก้อเชียร์ Code Alarm คับ กะว่าจะไปติดอยู่เหมือนกันคับ

15. i-vtec

188
    13
    18
    ถ้าสนใจของ code alarm ก็ลอง PM มาหาผมครับ
    เดี๋ยวจะลองถามพี่ที่ code alarm ให้ครับ
    เพราะผมติดของ honda access แท้อยู่ เป็นของ ES
    function ดีกว่าของ EK น่าจะถูกนอกกกว่าข้างนอกอยู่

16. toppy741

74
    4
    0
    ช่วยบอกผมที

17. MugenTypeR

1,531
    152
    0
    ตามนี้ครับ

18. toppy741

74
    4
    0
    ขอบคุณนะครับ คิดว่าจะไม่มีใครบอกแล้ว

19. i-vtec

188
    13
    18
    ตัดสินใจได้หรือยังครับ
    คุณ prince_EK โดยส่วนตัวยังเชื่อครับว่า
    Honda เหมาะกับ Code Alarm
    ที่สุดครับ เพราะถ้าไม่ดีจริง honda access เค้าไม่เอามา
    โปรโมทเป็นอุปกรณ์ตกแต่งแท้ ( แอบเชียร์ครับ )

แต่กันขโมยดีแค่ไหนก็มีโอกาสหายอยู่ดีครับ ดังนั้นเวลาจอด
    ต้องระวังกันมากๆครับ มีอะไรล๊อคเข้าไปเลยครับ

20. Prince_ek

323
    57
    28

แฮะๆๆ อย่างแรก ต้องขอขอบคุณน่ะค่ะ ที่ยังถามถึง

ต้องกราบเรียนอย่างนี้น่ะค่ะว่า ตังหมดค่ะ หมดตัวตั้งแต่งโดนงัด อิอิ

รอๆๆก่อนค่ะ

เอ่อ ไม่ทราบว่าอย่างนี้ prince_ek ต้องเปลี่ยนดอกกุญแจได้ไหมค่ะ

ขอบคุณค่ะ

21. pokemon

pokemon New Member Member

103
    8
    0
    กุญแจโดนงั้นไปแล้วก็เปลี่ยเถอะครับ หาเก่าญี่ปุ่นเอาก็มี ลองดูนะครับ

22. i-vtec

188
    13
    18
    มีอยู่ 1 ชุด ลองเข้าไปดูนะครับ ราคาสูงหน่อยถ้าเทียบกับของ taiwan หรือ จีน
    แต่คุณภาพไว้ใจได้ มีศูนย์บริการรองรับ
    http://racingweb.net/forums/showthread.php?p=7719689#post7719689

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้