ลง B20+B18ยัดหอย หรือ k20ดี?????

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย Naruchart, 15 สิงหาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Naruchart

Naruchart New Member Member

7
    4
    0
    จะเอา B20ประกบฝา B18 ยัดหอย หรือลง K20ดี กะจะเอาไปลง คูเป้ แต่ถ้ายัดหอยรีดม้าเยอะๆมันจะฟรีทิ้งหมดหรือเปล่า ขอความเห็นหน่อยดิ รถขับหน้าก๊งี้แหละ เมื่อไหร่ฮอนด้าจะทำขับหลังที่ไม่ใช่ S2000กับ NSX ว้า:confused:

2. ถ้ากลัวมันจะฟรีทิ้ง ผมว่าไปหัดขับเครื่องเดิม ๆ ให้เก่ง ๆ ก่อนแล้วค่อยกลับมาคิดเรื่องนี้ดีกว่าครับ

ป.ล. พูดจริง ๆ ด้วยความเป็นห่วงนะครับ ไม่ได้กวน

3. kungking5

kungking5 New Member Moderator

1,661
    287
    0
    ถ้าเป็นผม จะลง K20 ลากยาว ๆ แรงแบบเหนียว ๆ

ม้าตั้งต้น มาเยอะ

--JZ-- ถูกใจสิ่งนี้
  4. spuknic

spuknic New Member Member

501
    52
    0
    จะเอาไปวิ่งแบบไหนล่ะครับ

--JZ--, iodineman และ kungking5 ถูกใจสิ่งนี้
  5. ka8506

ka8506 New Member Member

408
    136
    0
    K20A.. อีกเสียงครับถ้าเงินถึงเครื่องสดๆแรงเห็นๆ หล่อโคตรๆ

Dear To Mana และ kungking5 ถูกใจสิ่งนี้
  6. *+*DOME-VTEC *+*

*+*DOME-VTEC *+* New Member Moderator VIP

2,123
    167
    0
    แล้วขับหลัง มันไม่ฟรีเหรอครับ..

kungking5, mo_mo และ --JZ-- ถูกใจสิ่งนี้
  7. B18 + B20 ก็แรงพอแล้ว ยังยัดหอยอีก วางเครื่องเสร็จแล้วขอชมหน่อยได้ไหม เผื่อวันหน้าเเจอจะได้หลบทัน

iodineman ถูกใจสิ่งนี้
  8. nong_kaju

nong_kaju New Member VIP

417
    41
    0
    k20

kungking5, mo_mo และ iodineman ถูกใจสิ่งนี้
  9. TankEk

TankEk New Member Member

6,091
    562
    0
    ชอบK20คับ ไม่ชอบแบบโบคับชอบ NA ลากรอบ ฟังเสียงหวานๆคับ

kungking5, mo_mo และ iodineman ถูกใจสิ่งนี้
  10. OaT_DBS

OaT_DBS New Member Moderator

538
    170
    0
    ขอเชียร์ K20A เแล้วกันครับ ในงบที่เท่ากันอาจจะแรงไม่เท่า18+20 เทอโบ

แต่ด้วยความสดของเครื่องและความเป็น NA น่าจะสนุกกว่า ตรงที่ซัดเล่นได้ทุกวัน

ส่วนจะขับหน้าหรือขับหลังมันก็ฟรีเหมือนกันแหละถ้าขับไม่เป็น ถ้าคิดจะทำจริงๆ

ตรงนี้คงไม่ใช่ประเด็นหลักที่ต้องมาห่วงครับ

link2pik, kungking5, Dear To Mana และ คนอื่นๆ 3 คน ถูกใจสิ่งนี้
  11. NUS.EK

NUS.EK New Member Member

176
    27
    0
    เอ้า..เอาไปดู

ผมว่าตระกูล B เหมาะกับ EK ที่สุด แต่ถ้าอยากเป็นเทพ หรือ เหลือเยอะ ก็ K ไปเลย...

kungking5 ถูกใจสิ่งนี้
  12. iodineman

iodineman New Member Member

186
    107
    0
    งามๆๆทั้งนั้นเลย

kungking5 และ Dear To Mana ถูกใจสิ่งนี้
  13. yu yu u12

yu yu u12 New Member Member

882
    36
    0
    เงิน ถึง ก็ หาอู่ เข้าไป แล้ว ก็ บอกไปเลยครับ

ว่า อยากแรง แบบไหน เสียตัง กี่บาท คุณ ก็ จะได้

คำ ตอบ ละ

kungking5, Dear To Mana และ iodineman ถูกใจสิ่งนี้
  14. So_EK

So_EK New Member VIP

4,677
    245
    0
    มาหาฟามรู้ครับ คริคริ

15. Ahtrun_Sala

Ahtrun_Sala New Member Member

740
    270
    0
    คลิ๊บ ยี่ เซ = เค ยี่ สิ๊บ อีกเสียง

Dear To Mana ถูกใจสิ่งนี้
  16. Naruchart

7
    4
    0
    ตอบ

ขอบคุณสำหรับความเห็นนะครับบบบ ตัดสินใจได้แหละ อ้อ ถึง มิสสะเตอชอลิ้วเฮียง ปรกติผมขับแต่พวกขับสี่ แต่ตอนนี้หลงไหลเจ้า V-tec ของฮอนด้า ตอนนี้มีCivic FDตัวเกียร์ธรรมดาอยู่ แต่งเล็กน้อย คิดว่ายังไงถ้าเปลี่ยนมาขับพวก K ยังไงก๊อต้องจับฟิลลิ่งใหม่อยู่ดีแหละ ขอบคุณสำหรับคำแนะนำ

17. End

End Active Member Member

525
    39
    28
    คูเป้วาง B20+16 เซ็ตโบ สิครับ

แรงกว่าแบบคนละโลกเลย

มี FD ไว้ใช้งานแล้วนี่

18. Nucawa

Nucawa New Member Member

542
    88
    0
    K20 ดีกว่าครับ ทนทานดี ไม่ต้องกลัวพัง

kungking5 และ mo_mo ถูกใจสิ่งนี้
  19. EK_limited

EK_limited New Member Member

890
    156
    0
    K20 อีกสียงครับ วางเสจแล้ว เอามาให้ชมกันมั่งนะครับ EK-K20a

kungking5 และ Dear To Mana ถูกใจสิ่งนี้
  20. PoR@HONDA.Vtec

[email protected] New Member VIP

1,166
    16
    0
    K20 แรงจิงแน่นอน จบ

21. golf1908za

golf1908za New Member Member

73
    4
    0
    ถูกต้องคับk20ไม่เจอเลยนะคับคุนนนนนนนนน

22. PoR@HONDA.Vtec

[email protected] New Member VIP

1,166
    16
    0

เงินกินข้าวยังไม่ค่อยจะมีเลยคับคู๊นนนน

ลงขวดหมด เลยไม่อยากออกไปไหน เหอๆ :D:D

23. ดีแล้ว....จะได้ผอม​

24. Prince_ek

Prince_ek Active Member Member

323
    57
    28
    มาเก็บลายละเอียดค่ะ

25. BoBo_EK

BoBo_EK New Member Member

2,491
    146
    0
    K20 ลงกันน้อย ต้องหาความเเตกต่าง ครับ

26. watzang

watzang New Member Member

85
    18
    0
    ผมคิดว่า ถ้าเป็นใหม่ เช่น FD. แบบที่ คุณ Naruchart โพสไว้น่ะครับ น่าจะเป็น K20 A เหมาะสมที่สุดและยังไม่เสียปีที่ผลิตรถด้วย เว้นแต่ค่าใช้จ่ายคงจะไม่ใช่เล่นเลยนะครับ เพราะ K 20 เป็นบร็อกที่ผลิตออกมาใหม่อยู่แล้ว

ผมว่ากระทู้นี้น่าศึกษาดีสำหรับรถใหม่ต้องการแรงจริงๆ **^_^**

27. PoR@HONDA.Vtec

1,166
    16
    0

มันไม่อย่างงั้นอะดิพี่....ยิ่งบวม 555+ :D

28. ไก่ล่องหนไหมล่ะ​

29. PoR@HONDA.Vtec

1,166
    16
    0

น่านๆๆๆๆ.....รู้ดี

จะไปเมื่อไหร่วานบอก อิอิ
    :D

30. Naruchart

7
    4
    0
    ตั้งแต่มี Honda Racing Fest' เครื่อง Kมันราคาโดดไปแยะเลยแฮะ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้