เทอร์โบ แบบลูกปืน ล้างทำความสะอาดด้วยน้ำธรรมดาได้มั้ยครับ

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย มือใหม่oo, 28 กันยายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
    เทอร์โบ แบบลูกปืน ล้างทำความสะอาดด้วยน้ำธรรมดาได้มั้ยครับ

พอดีซื้อมามันเลอะ ว่าจะขัด ๆ ถู ๆ หน่อย แต่กลัวว่าจะเสีย เพราะของเพื่อนเคยล้างเสร็จแล้วเอามาใส่ เสียงลูกปืนดังมากเลย

หรือมีวิธีแก้ไขยังงัยมั้ยครับ

ขอบคุณพี่ ๆ ทุกท่านที่ช่วยแนะนำครับ

1. chai import

chai import New Member VIP

2,241
    167
    0
    ล้างด้วยเบ็นซินหรือน้ำยาล้างห้องเครื่อง จะออกดีกว่าครับ
    ล้างเสร็จก็ เอาน้ำมันเครื่องใส่ที่ลูกปืนด้วย เดี๋ยวจะเป็นสนิม

2. [ Da Vinci Code ]

[ Da Vinci Code ] New Member Member

685
    63
    0
    ตัวโบ

ถ้ามันสกปรกก้เอาน็อตอุดรูน้ำมันอุดรูน้ำไว้ เอาโซแน็กฉีดๆ เช็ดๆ ก้พอครับ

โข่งหน้าถอดไปยิงทรายได้เลย

ก่อนใส่ หยอดน้ำมันในรูเลี้ยงแกน แล้วหมุนๆใบไปอ่ะครับ หยอดไปเรื่อยๆ ปล่อยมันไหลออกมาด้วย จนน้ำมันเก่าที่ค้างในเสื้อออกมาหมดอ่ะ

ผมทำยังเงี้ยอ่ะครับ

ระวังอย่าให้น้ำ ให้น้ำมันเบนซิน เข้ารูน้ำมันละกันครับ

3. we_zaa

we_zaa New Member Member

1,358
    33
    0
  4. ตุ๊กตายาง

ตุ๊กตายาง New Member Member

472
    22
    0
    แนะนำเป็นใช้เบ็นซิน ล้างครับ อย่าใช้น้ำเปล่าวๆเด็ดขาด มิฉะนั้น อาจมีสนิมเกาะแกนเพลาใบพัดเทอร์โบ ได้

5. ต้นกล้า

ต้นกล้า New Member Moderator VIP

591
    27
    0
    ใช้เบนซินล้างครับ

แนะนำ ถ้าไม่ชำนาญ ไปหาพี่ฤทธิ์ ที่ turbo dynamic เลยครับ

ที่ร้านเค้าจะเช็ค turbo ให้หมดเลย

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้