ขอประนามนิสัยขับรถแย่ๆของสมาชิก D-Max club ครับ

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย Keng_Type_Z, 7 พฤศจิกายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Keng_Type_Z

Keng_Type_Z New Member Member

88
    7
    0
    ขอประนามนิสัยการขับรถที่แย่มากๆของ สมาชิก D-max club รถสีทอง ทะเบียน 8654

เหตุเกิดวันนี้เมื่อตอน 7.40 น. บนสะพานข้ามแยกประชานุกูล มุ่งหน้าไปรัชวิภา

ตอนเช้า ถนนเส้นนี้รถติดมากๆอยู่แล้ว

ซึ่งผมขับอยู่เลนขวาสุด ขับตามรถคันหน้าไปเรื่อยๆ แบบไม่ได้ห่างมาก

แต่สมาชิกนิสัยแย่ๆคนนี้ขับอยู่เลนซ้าย

ได้มาปาดหน้ารถผม อย่างชนิดที่น่าเกลียด

น่าเกลียดแค่ไหนครับ ประตูรถด้านขวาเค้าอยู่หน้ารถผม แต่กลับเบียดเข้ามาได้

ผมพยายามบีบแตรให้สัญญานได้รู้แล้ว แต่กลับเฉย

ผมไม่แลกกับคุณหรอกครับ คนเล่นรถเหมือนกัน น่าจะรู้ว่ารักรถกันแค่ไหน

ฝากบอกไว้นะครับ

ขับรถนิสัยอย่างนี้ระวังจะไม่ได้แก่ตายนะครับ

อยากกินลูกตะกั่วแทนข้าวหรือไงครับ

รบกวนประธานคลับหรือสมาชิกท่านใดที่รู้จักเจ้าของรถคันนี้

ฝากเตือนให้ปรับปรุงนิสัยการขับรถด้วยครับ

เพื่อที่จะได้เกิดเหตุการณ์แบบนี้อีก

ปลาเน่าตัวเดียวเหม็นไปทั้งคลับนะครับ

ขอบคุณครับ

เก่ง City-Mania

จากข้อความข้างบนทั้งหมด ผมได้ไปโพสในบอร์ด D-max club แล้ว

ซึ่งปรากฎว่า ได้มีผู้ที่เข้ามาอ่าน ประมาณ 30 คน และได้มีผู้ที่เข้ามาโพสตอบ ประมาณ 3 คน

แต่ปรากฎว่า หลังจากนั้น กระทู้ที่ผมโพสได้ถูกลบ

แบบนี้มันหมายความว่ายังไง หรือครับ

Dear To Mana, เอวี่^เรซซิ่ง และ + SENG + ถูกใจสิ่งนี้
  2. mine0007

mine0007 New Member Member

392
    17
    0
    ใจเย็นๆๆครับ ค่อยๆๆคุยกันครับ ไหนๆๆก็ชอบแต่งรถเหมือนกันครับ

3. ใจเย็นๆครับ ผมก็เจอรถแบบนี้มาเยอะ ผมก็มีอารมณ์เหมือนกัน
    แต่ลองคิดลึกๆดูสิครับ เราต้องมานั่งกลุ้มนั่งแค้นกับพฤติกรรมคนนั้น
    ในขณะที่คนขับดีแม็กคนนั้นอาบน้ำนอนหลับสบาย ไม่ต้องมาใส่ใจกับเรื่องที่ผ่านมา
    แล้วเราจะไปคิดให้ปวดหัว ปวดใจทำไม
    ถ้าเขายังมีพฤติกรรมขับรถแบบนี้อยู่ เด๊วเขาก็เจออะไรดีๆกับคนอื่นเองล่ะครับ

ใจเย็นๆครับ บางครั้งเขาอาจจะรีบก็ได้ อย่าไปคิดมากครับ ปวดหัวเปล่าๆ

4. ฅนก่อสร้าง

ฅนก่อสร้าง New Member Member

329
    15
    0
    ลบกระทู้....จงใจปกปิด และปกป้องคนชั่ว หรือเปล่า???

แบบนี้ แย่มากๆ นิสัยยยยยย...

มาชี้แจงกันหน่อยคร๊าบบบ......เจ้าของ D-Max คันคู่กรณี...

คลับฯ ไม่ได้ให้ และแนะนำสิ่งที่ดีๆ ในการปฏิบัติตัวที่จะอยู่ร่วมกับสังคมอื่น

หรือครับ....

5. MOO - VTEC

MOO - VTEC New Member Member

2,228
    74
    0
    แบบนี้ต้องใจเย็นๆครับ เคยเจอมาเหมือนกัน

6. + SENG +

+ SENG + Legend (R.I.P.)

7,664
    141
    0

ลบกระทู้อีก ! !
    งั้นนาทีนี้ผมเทใจให้ จขกท.
    โดยที่ไม่ต้องฟังเหตุผลชี้แจงเลยก้อได้

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 9 พฤศจิกายน 2008
  7. ตุ๊กตายาง

ตุ๊กตายาง New Member Member

472
    22
    0
    คนเล่นรถบางคนมันก็ไม่ได้รักรถเสมอไปหรอครับ

น่าจะมีคนมาชี้แจงนะไม่ใช่ป ลบกระทู้หนีแบบนี้

8. Drink

Drink Active Member Member

389
    29
    28
    ด้วยอีกเสียง เจอมาเยอะ กระบะแบบนี้

9. bond 1

bond 1 Active Member VIP

1,683
    18
    38
    ทำกันได้

10. โอ้...ดันลบกระทู้อีก !!!

11. "NUNG_JZ"

"NUNG_JZ" New Member Member

67
    2
    0
    แจงด่วน ค้าบดีแมค

12. เอวี่^เรซซิ่ง

เอวี่^เรซซิ่ง New Member Moderator Lady Member

2,620
    79
    0
    ทำใจนะค่ะคนสมัยนี้มันห้าว ค่ะ

เรา ก้อ เจอ มาเยอะเหมือนกัน ส่วนใหญ่ จะเจอแบบ กวนส้นตี...ง มากๆๆ

แต่ ก้อไม่สนใจ แต่ ด่า ไปเยอะค่ะ บีบแตรด้วย พ่นควันดำใส่ด้วย เหอะๆ

คนแบบนี้ ต้องเจอ สิ่งของค่ะ หมั่นไส้เมื่อไหร่ ฟาดใส่รถแม่ม เลย 55+

แต่ อย่าทำบ่อยละกันนะค่ะ มันไม่ดี อิอิ ทำเฉพาะพวกที่ ขับรถเลวๆ ก้อพอ

ป.ล. อย่า ว่า แต่รถกระบะ มากนะค่ะ ว่าขับรถ แย่ๆ รถเก๋ง ก้อมีค่ะ เปนหมดทุกรถค่ะ ที่ขับรถแย่ๆหน่ะ

13. chai import

chai import New Member VIP

2,241
    167
    0
    สงสัย คลับนี้มีแต่คนนิสัย แย่ๆๆ ขับรถไม่เป็น ก็เอารถออกมาขับบนท้องถนนแล้ว
    แถมไม่ออกมาชี้แจง แถมลบ กระทู้ด้วย สงสัย คนที่เป็นคู่กรณี อาจจะเป็น ประธานคลับเองหรือป่าว
    เลยลบกระทู้ แต่ถ้าเป็นแค่สมาชิก จะลบได้ไง มันน่าสงสัยนะ

14. ALTIMA BDA_U13

ALTIMA BDA_U13 New Member Member

384
    12
    0
    น่าติดใจไอตรงที่ลบกระทู้เนี่ยแหละคับ.........

15. Adrenaline

Adrenaline New Member Member

73
    4
    0
    เล่นง่ายๆ เลยเนาะ......ลบกระทู้

ผม + ให้ จขกท. ด้วยเเระกัน

.............................................

16. NaWaa

NaWaa New Member Member

5,079
    85
    0
  17. เอวี่^เรซซิ่ง

เอวี่^เรซซิ่ง New Member Moderator Lady Member

2,620
    79
    0
    แต่บางที สติ๊กเกอร์ คลับ เด๋ว นี้ ปลอมเยอะนะค่ะ

ขายตามรถเข็นที่ขายสติ๊กเกอร์ ก้อมี ตามร้าน โนเนม ที่ ก๊อบติ๊กเกอร์ ทีม กะ คลับ ไป ขาย ก้อมี อะค่ะ

อันนี้เรื่องจิง

แต่ ยังงัยก้อ ต้อง ติ ตัวแทนของ ดีแม๊ก คลับด้วย ที่ จงจัยลบกระทู้ โดยไม่บอกสาเหตุอะไรเลย

ไม่รู้ว่าเค้าอ่านอยู่รึป่าวนะค่ะ

18. na_mme

na_mme New Member Member

85
    13
    0
    เทใจเจ้าของกระทู้คัรบ เจอแบบนี้แย่เลยนะคัรบ ว่าแต่จะลบกระทู้ทำซากอะไรมิทราบครับ

ชี้แจงด่วนเลยนะครับ

19. astina2

astina2 New Member Member

368
    0
    0
    คนเราสมัยนี้ขับรถเห็นแก่ตัวกันมากครับ...........เหนื่อยใจแทนครับ

20. we_zaa

we_zaa New Member Member

1,358
    33
    0
    ชี้แจงด่วนน เอาทะเบียนมาลงเลยสิครับ

21. INTER_ZONE

INTER_ZONE Well-Known Member Member

7,700
    280
    83
    เห็นใจครับ...เค้าอาจจะรีบด่วน หรือมีความจำเป็นอะไรบางอย่าง...เช่น รีบไปโรงบาล..ด้วยสาเหตุใดก็ว่ากันไป....แต่ถ้าเป็นผมนะ..ถึงแม้รีบยังไงแล้วไปปาดหน้าเค้าอย่างงี้...ผมก็ต้อง ลดความเร็วเปิดกระจก...พะหงกหัวเพื่อขอโทษแหล่ะครับ...

แต่เจ็บใจอย่างเดียว...แม่งลบกระทู้หาเตี่ยมันหรอว่ะ...ปกปิดนี่หว่า..สาดดดดดด..!!

22. @nice car

@nice car New Member VIP

436
    19
    0
    ลบกระทู้ ยังไงกันนี่

23. BOAM...B12

BOAM...B12 New Member Moderator

5,057
    775
    0
    ไอ้เรื่องลบกระทู้นี่ผมเจอบ่อย
    เข้าไปนัดเป็น10รอบแม่มลบทั้ง10รอบ
    เจตนาปกปิดอะไรเหรอเปล่า;)

24. Ea"RT"h

Ea"RT"h New Member VIP

7,434
    191
    0
    มารยาทบนท้องถนน ไม่มีเลย

สงสัยซื้อใบขับขี่มา เพราะสอบไม่ผ่าน

25. !!! KaNny !!!

!!! KaNny !!! Member VIP

697
    9
    18
    เสื่อม เอือม จริงๆ

26. NeunG BomeX-R

NeunG BomeX-R New Member Member

148
    2
    0
    ช่วยอัพคับพี่ อยากเห็นว่าจะเป็นยังไงต่อ

27. Jen@171

Jen@171 Member Member

494
    21
    18
    แม่ม แย่อ่ะครับแบบนี้

ปล. เอ๊ะมันยังไงเนี่ย ลบกระทู้เพื่ออะไร.......??

28. TeY_RMuTi

TeY_RMuTi New Member Member

1,955
    56
    0
    กำ...ขับรถแย่มากๆๆคับดีน่ะคับที่ไม่ชนกัน

29. ดิ้ล Daytona

ดิ้ล Daytona New Member VIP

4,806
    129
    0
    มาสังเกตุการณ์ด้วยคราบ

30. Fredy

Fredy New Member Member

710
    84
    0
    ขับแบบนี้นิสัยไม่ดีเลยครับ จริงๆใช้ถนนร่วมกันมีน้ำใจให้กัน ไม่เกิดอุบัติเหตุด้วย

แค่ยกมือขอโทษกันก็หายโกรธแล้ว

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้