ถามเกียวกับปรับเกลียว การปรับช่วงล่าง FIT GD3 หน่อยครับ

การสนทนาใน 'Fit Club' เริ่มโดย FitD, 16 ตุลาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. FitD

FitD New Member Member

9
    0
    0
    :confused: ผมขับ แจ้ส วีเทค เกียร์ ธรรมดา มาได้ 2ปี กว่าละครับ พึ่งมีงบ ซื้อ ปรับเกลียว ของ RSR มาใส่ ขับมาได้เดือน ก่าๆ ละครับ กับ ล้อ เดิม 15 นิ้ว อยาก ทราบว่าควรจะปรับโหลด ต่ำ เท่าไหร ดี หน้าหลังถึงจะเหมาะสม และสวยพอดีๆ สำหรับ ล้อ 15 นิ้ว เดิมๆ และวัดจากตรงไหน ของ ปรับเกลียวถึงจะได้ระดับที่เท่ากัน ทั้งหน้าและหลังครับ ที่ผมโหลดลงมาล่าสุดวัดด้วยสายตา และยัง งง อยู่ว่ามันเท่ากันรึปล่าว :eek: รบกวนหน่อยนะครับ ขอบคุณมากๆครับ

2. Apple

Apple New Member Member

575
    8
    0
    ให้ร้านช่วงล่างเค้าปรับให้ดีกว่านะครับแล้วก็บอกเค้าว่าจะเอาสูงเท่าไหร่ดี
    ส่วนความสูงหน้าหลังปกติ หน้าจะต้องเตี้ยกว่าด้านหลังหน่อยนึงนะครับ ลองดู

3. FitD

9
    0
    0
    ขอบคุณ คุณ Apple สำหรับข้อมูลดีๆครับ ถ้ามีอะไรชี้แนะเพิ่มเติม ช่วยแนะนำด้วยนะครับ ผมพึ่งผ่อนรถเส็ด คงจะเริ่มแต่งไปเรื่อยๆ โดยเน้นไป ทาง เกาะถนนขับสนุกส่วนใหญ่ครับ

4. FitD

9
    0
    0
    ขอบคุณมากๆครับ

5. LeGoLaZZ เลโกลัส

LeGoLaZZ เลโกลัส New Member Moderator VIP

658
    18
    0
    หน้าเตี้ยกว่าหลังนิดนึงจะกำลังสวยนะคับ

6. FitD

9
    0
    0
    ขอบคุณมากๆครับ:cool:

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้