ขอถามเรื่องระบบน้ำมันครับ

การสนทนาใน 'Evolution Thailand' เริ่มโดย ake ultima, 24 กันยายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ake ultima

ake ultima New Member Member

31
    0
    0
    :rolleyes:คือว่าผมเอารถไปวิ่งที่คลอง 5 มาปรากฏว่าวิ่งไปได้3เกียรพอใส่4ได้แป็บรถเหมือนจะพ้งอยู่ดีมันก็อืดไปเลยต้องยกคันเร่งเลยแต่พอขับธรรมดาวิ่งได้ปกติไปได้160-180สบายไม่รู้เป็นไปช่วยตอบด้วยครับ:rolleyes:

2. Car Loft Auto Import

Car Loft Auto Import New Member Member

1,049
    5
    0
    น้ำมันหนาไปรึเปล่าคับ

3. KONGKUB

KONGKUB Active Member Moderator

2,256
    14
    38
    อาการมันกว้างมากๆเลยที่จะวิเคราะห์
    บอกอาการให้ละเอียดกว่านี้ได้หรือเปล่า
    เช่น มีควันดำ หรือไม่เป็นต้น

4. primo_xx

primo_xx New Member Member

747
    6
    0
    น้ำมันในถังน้อยปะคับ เพราะเวลาถังเอียงหรือออกตัวแรงๆ มันจะสูบน้ำมันเป็นฟองเพราะมันดูดอากาศเข้าไป อันนี้ที่เจอมานะคับ แต่ถ้าเป็นเพราะอย่างอื่นก้อไม่ทราบแระ:D

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 25 กันยายน 2008
  5. ASFasT_AS

ASFasT_AS New Member VIP

555
    18
    0
    ถ้าเร่ง แว้วมันตื้อๆ แต่เสียงยังปกติ อาจเป็นครัชก็ได้นะ ลองดู

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้