เรื่องความร้อน...

การสนทนาใน 'Civic ES Group' เริ่มโดย NAMTAWHOO, 24 กันยายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. NAMTAWHOO

NAMTAWHOO New Member Member

356
    44
    0
    ไม่รู้ว่าเพื่อนๆมีปัญหาเรื่องความร้อนกันบ้างไหม

ผมใช้รถค่อนข้างเย๊อะ วันนึงประมาณร้อยกว่า กม. ใช้น้ำมันนะครับ

ถ่ายน้ำมันเครื่อง ดูแลตามระยะตลอด พักนี้มีความรู้สึกว่า ความร้อนจะร้อนขึ้นเรื่อยๆ ทั้งที่เกย์วัดความร้อนก็ปกติดี พัดลมก็เคยเปลี่ยนไปแล้ว

แต่พักหลังเวลากลับมาบ้าน (จะเปิดฝากระโปรงประจำ) มีความรู้สึกว่า ความร้อนมันร้อนกว่าปกติมาก ไม่รู้ว่าสาเหตุอะไร เป็นห่วงกลัวเครื่องจะมีปัญหา บางครั้งวิ่งระยะใกล้แค่ ไม่กี่ กม. ก็ร้อนแล้ว...

อ้อลืมไป รถผม 03 วิ่งไปประมาณ 170,000 กม.อ่ะครับ

รบกวนท่านผู้รู้หน่อย :D

2. es21fatboy

es21fatboy New Member Member

580
    60
    0
    ไปเปลี่ยนฝาหม้อน้ำ ให้แรงดันมันสูงขึ้น หรือ ผสมน้ำยาอารายลงไปในหม้อน้ำอะเป่า

แต่จิง จิง ถ้าเกจ์มันปกติ ก้อไม่น่าเปงรัยน๊าตาต้น

ของป๋ม '04 วิ่งมาสองแสนก่าๆแระ ก็ยังมะเคยมีปัญหาเรื่องความร้อน(เครื่องยนต์) เลยนะ

มีแต่เรื่องร้อนเงิน อิ อิ

3. NAMTAWHOO

356
    44
    0
    ไม่เคยเปลี่ยนเลยครับ เดิมๆ มีแต่ก็กรองเลสแค่นั้นเอง

แต่ไอ้อย่างหลัง ร้อนเงิน นี่ เหมียนกันเลย

ขอบคุณนะครับ พี่เอก .... อิอิ

4. TON_MK3

TON_MK3 New Member Member

423
    28
    0
    ลองไปเช็คปั้มน้ำรึยัง
    บางทีวาล์วน้ำอาจมีปัญหา
    ถ่ายน้ำหม้อน้ำครั้งสุดท้ายเมื่อไหร่
    ถ้าจำไม่ได้ก็ถ่ายเลย...................

5. Mizako

Mizako New Member Member

41
    2
    0
    น่าจะลอง ไปถ่ายน้ำหม้อน้ำ+น้ำยาหม้อน้ำเจ๋งๆชัดชุดน่าจะอยู่มั้งครับ
    ผมว่าโลกมันร้อนขึ้น มั้งครับ 5 5 5 รถเลยร้อน
    ปล.แซวเล่น นะครับ

6. *~Pink LaBeL~*

*~Pink LaBeL~* New Member Member

99
    14
    0
    ร้อน รัก เป่า ?

คริ คริ :D

7. tui013

tui013 New Member Member

1,777
    238
    0
    ตาต้นคิดมากไปป่าวครับ
    โดยปกติมันก็ต้องร้อนเป็นเรื่องธรรมดา...ถ้าเกจ์ขึ้นปกติก็ไม่น่าจะเครียดอะไร
    แต่ผมว่าใจคุณร้อนกว่ามั้งครับ...ลองไปแช่น้ำอุ่นๆในห้องแอร์ดูซิ...จะรู้ว่ามันไม่ร้อนอย่างที่คิด...:D:D

8. oat_28

oat_28 New Member Member

1,150
    53
    0
    ผ ม ว่ า ป ก ติ น่ ะ คั บ เ พ่ ต้ น เ พ ร า ะ ผ ม ก็ วิ่ ง ไ ม่

ถึ ง 1 0 โ ล เ ปิ ด ฝ า ก ร ะ โ ป ร ง ยั ง ร้ อ น เ ล ย คั บ

9. เดิม ๆ 328

เดิม ๆ 328 New Member Member

117
    6
    0

แถว ๆ ฝั่งธนมีร้านไหนแนะนำมั้ยครับ อยากถ่ายอยู่ รถติดแก๊สมาด้วย เห็นมีบางคนว่าไล่ลมยากอะ เลยอยากหาร้านดี ๆ หน่อยครับ :D

10. BASLER

BASLER Member Member

132
    9
    18
    พี่ต้น เบทก็เป็นอ่ะ ติดเครื่อง วิ่งไปไหนมาไหนแปบเดียว เปิดฝากระโปรงก็ยังร้อนเลยอ่ะ

11. boy_rx_7887

boy_rx_7887 New Member Member

742
    86
    0

เฮ้ยไอ้อ้วนมึงหื่นอีกแล้วหรอวะสาดดดดด :D

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 25 กันยายน 2008
  12. ake-por

ake-por New Member Member

45
    4
    0
    ผมว่าถ้าเกจความร้อนขึ้นปกติมันก็ปกตินะคับ
    เพราะเซ็นเซอร์ก็จับความร้อนของน้ำที่วาล์วน้ำอะคับพี่

13. NAMTAWHOO

356
    44
    0
    ขอบคุณครับ เดี๋ยวจะลองถ่ายน้ำหม้อน้ำและล้างดูก่อน พอดี เคยซื้อไอ้น้ำหล่อเย็นของศูนย์มาเก็บไว้อยู่ด้วย ตอนนั้นอยากได้ของแถมจาก PR. ที่ศูนย์ เธอเชียร์ไร เราก็คล้อยตามตลอดเลย เฮ้อ.....

ตาตุ้ยสุดหล่อ แนะนำไอ้สถานที่แบบนั้นให้หน่อยสิ

ส่วนน้องก้อยสุดสวย ร้อนมากม๊ะจ๊ะ เดี๋ยวจัดให้ อิอิ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้