บอกวิธีถอดแตรเก่าหน่อยครับ

การสนทนาใน 'Civic ES Group' เริ่มโดย werawooth, 2 ตุลาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. werawooth

werawooth New Member Member

4
    0
    0
    พอดีจะเปลี่ยนมาใส่แตรหอยอะครับแตรไม่รู้ว่าจะถอดแตรเดิมออกยังไงรบกวนขอคำแนะนำหน่อยนะครับ( ปี 2001) และวิธีถอดหลอดไฟหน้าด้วยครับขอบคุณครับ

2. Hondata

Hondata Active Member Member

348
    57
    28
    แตร ถอดกันชนหน้าออกมาก้อเจอแล้วครับ

แต่สายไฟแตรจะเป็นปลั๊กเสียบนะครับ ถ้าแตรเป็นขั้วสาย2เส้นก้อแปลงนิดนึง

ขั้วนึงต่อกับปลั๊กแตรเดิม(ถ้าไม่อยากตัดก้อปอกสายเอา) อีกขั้วนึงก้อลงกราวต์

ไฟหน้า01

ถอดเบ้ายางออกมาก่อน แล้วปลดล็อกขอเกี่ยวด้านในที่ยึดหลอดครับ ตอนใส่ก้อทำกลับขั้นตอนเดิม

3. kobon

kobon New Member Member

86
    3
    0
    แตรหอย แนะนำเบิกของ Accord ตัวใหม่มาใส่ครับ ปลั๊กใช้ของเดิมได้เลยไม่ต้องแปลงครับ

แต่ใส่ยากหน่อยนะครับ เพราะแตรมันใหญ่กว่าเดิมเยอะ ต้องหาตำแหน่งดีๆ ครับ

ของผมเบิกมากว่าจะใส่ได้แทบแย่ ชิดกันชนพอดีเลย

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้