มันเริ่มแล้วครับใครมีประสบกานช่วยด้วยครับ

การสนทนาใน 'Accord 88-89 Club' เริ่มโดย แบบเบิ้ดๆ, 23 กันยายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. แบบเบิ้ดๆ

แบบเบิ้ดๆ New Member Member

95
    3
    0
    ซุ้มล้อหลัง สีมันบวมขึ้นมาเนื่องจากเป็นสนิม จุดประมาณ 1 ซม.

ควรต้องจัดการยังไง แบบว่าอยากตัดไฟแต่ต้นลมอะครับ....

ผู้รู้ช่วยด้วยครับ:confused:

2. bigbom69

bigbom69 New Member Member

1,245
    6
    0
    ก้อเข้าไปทำสีสิคับ

3. แบบเบิ้ดๆ

95
    3
    0
    ขอบคุณมากครับ
    มันยังนิดเดียวอยู่อะครับ ใช้อะไรทาไปก่อนได้เปล่า หรือควรทำสีไปเลยครับ....

4. nong_acc88

nong_acc88 Active Member Member

4,280
    13
    38
    ทำเป็นมองไม่เห็นบ้างก็ได้ครับ...........ผมเลย 1 ซม ไปเยอะแล้วครับ

5. aeg_ac88

aeg_ac88 New Member Member

1,955
    16
    0
    ปล่อยไปก่อนก้อได้ครับ หรือถ้ามีงบก้อทำเลยครับ ของผมก้อฝากระโปรงแตกลายเต็มเลยครับ ยังไม่ได้ทำเลย ไม่มีตังค์ครับ +555+

6. kikaboo

kikaboo New Member Member

492
    6
    0
    ต้องทำตัด ผุ โป้วสี ทาทับ ตีโป่ง ซุ้มใหม่

เบ็ดเสร็จ ประมาณ 4000 ....

มองข้าม ๆ ไปบ้างก็ดีนะครับ ของโกกิ เป็นนิ้ว มา 3 ปี ยังไม่มีทางรักษาเลย ไม่มีงบ ...

7. แบบเบิ้ดๆ

95
    3
    0
    อืมเพื่อนเยอะ เริ่มอุ่นใจแล้วครับ

การระบายอะไรออกมาบ้างก้อดีอย่างนี้กนี้เอง 5555+++

8. March_Weber

March_Weber New Member Member

1,539
    32
    0
    รถผมเพียบเลย ซุ้มหน้า-หลัง ซาย - ขวา หลังคา ขอบยาง ห้องเครื่อง ฯลฯ รอทำชุดใหญ่ๆ ทีเดียวไปเลย

9. ~Seth~88

~Seth~88 New Member Member

342
    5
    0
    หาสติกเกอร์ลายสวยๆไปติดไว้ก็ดีนะครับ จะได้มองไม่เห็นมัน แอบลายที่ชอบเลยพี่ น่าจะช่วยได้นะ

10. kikaboo

kikaboo New Member Member

492
    6
    0
    คิดว่ามันเป็นลาย เคฟล่า ๆ ๆ

11. yoshiki93

yoshiki93 New Member Moderator

307
    4
    0
    อะ ตอบ มั่ง รถอายุ 20 ปี อาการผุ เปงเรื่องธรรมดานะจ๊ะ พี่น้องคับ

ส่วนว่าจะทำอย่างไร ขึ้นอยู่กับฟามพอใจของผู้ใช้รถนั้น ๆๆ
    อย่างเช่น ผมเปงตัวอย่าง คือ ลงโทษ กับมันสถานหนัก คือขายแม่ง เลย หลังจากยื่ดยื่อมานาน 2 นานส่วน ถ้าหาวิธีแก้ไม่ได้หรือเบื่อปะผุ แล้วค่อยว่ากัน แต่ถ้ายังรักมัน อยู่อย่าได้ขายนะจ๊ะ

ส่วนวิธีแก้ ถ้าแผล เล็ก ควรรีบปะผุ เฉพาะที่เปงการด้วย เพราะถ้าไม่ทำ มันจะล่าม เหมือนมะเร็งเลยนะ ข้าพเจ้า โดนมาแล้ว อิๆๆๆๆๆ

12. BS-body

BS-body New Member Member

724
    6
    0
    ครับแก้ก่อนที่มันจะรามไปที่อื่นดีกว่าครับ ต่อไปมันอาจจะเป็นการเสียน้อยเสียยากเสียมากเสียง่ายคือ มันจะผุไปที่อื่นทำให้ท่านเสียค่าใช้จ่ายเพิ่มมากขึ้น
    เพื่อรถที่คุณรักลองเอาไปคิดดูครับ ..อิอิ!!!

13. nong_acc88

nong_acc88 Active Member Member

4,280
    13
    38
    เป็นเรื่องปกติครับ รถรุ่นนี้..........ถ้าคันไหนไม่ผุ ถือว่าผิดปกติครับ

14. ยูซุบ

ยูซุบ New Member Member

562
    4
    0
    ซวยเลยเรา...................อิอิอิ ผิดปรกติซะงั้น เรา :D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้