งบน้อย jazz อยากติดซับครับ

การสนทนาใน 'Car Audio & GPS Forum' เริ่มโดย jazz111, 10 ตุลาคม 2006

< Previous Thread | Next Thread >
  1. jazz111

jazz111 Guest

0
    0
    0
    ตอนนี้ใช้ คาร์เลี้ยน9255 กับคู่หน้า seas basic ซับ a/d/s pH15(50*6 หรือ3*100) อยากรู้ว่า 100 วัตย์ของผมที่เหลือch3 นี่เอามาซับ JL10w0 ไหวหรือเปล่าครับ หรือจะเอา jl8w0 เสียงอย่างไหนจะเวิร์คกว่ากันครับ
    แล้ว9255 นี่มีปรีเอาสองชุดจะทำให้คู่หน้าเป็นไบไว ทำได้ไหมครับ(50*4+100)

ปล.แต่ก่อนใช้ 9855 พอเปลี่ยนมาใช้ 9255 เสียงนิ่งแล้วก้อเนียนใสขึ้นมากครับแต่รู้สึกว่าฟังเพลงร็อคหรือเพลงเร็ว จะไม่เวิร์คมันเนือยๆยังไงพิกลมีทางแก้ไหมครับ

2. deluxe

deluxe New Member Member

3
    0
    0
    JL มันก้อเนือยๆพอสมควรนะครับ เล่นrockต้องหาตัวอื่นเล่นดีกว่าครับ

3. Robin

Robin New Member Ads

1,612
    45
    0
    ผมว่า ซับ 8 นิ้ว อย่าเล่นเลยดีกว่าคับ

ส่วนตัว 10W0 ผมว่าน่าจะมีซัก 100 กลางๆนะจะโอเคกว่านะคับ แต่ผมไม่ทราบว่าตัวนี้มัน วัตต์ minimum มันเท่าไหร่ แต่ซับส่วนใหญ่ต่ำๆน่าจะมีซัก 120-150 วัตต์นะคับ

ถ้าใช้ Clarion แล้วจะไป Rock + เพลงเร็วๆคงไม่ช่ายแนวนักอ่ะคับ ได้อย่างเสียอย่างคับผม ส่วนเรื่องซับ ถ้าเล่น JL ผมว่ากับชุดนี้ไปกันได้คับ แต่ถ้าจะเน้นเล่นเพลงร็อค ชุดนี้ดูจะไปไม่ค่อยดีคับผม

4. จขกท

จขกท Guest

0
    0
    0
    ---

ขอบคุณทุกคำแนะนำมากครับ
    อยากรู้ว่า 1 ผมว่า ซับ 8 นิ้ว อย่าเล่นเลยดีกว่าคับ
    เสียงห่างสิบนิ้วเยอะมากเลยใช่ไหมครับ อยากเล่นสิบนิ้วเหมือนกันแต่กลัววัตต์ไม่ถึงก้อเลยมองแปดนิ้วเผื่อไว้ ได้ยินแบบนี้งั้นคงต้องตัดทิ้งครับ แล้ว 10w0 100 วัตต์มีใครเคยลองใช้ขับเสียงออกมาเป็นงัยบ้างครับอยากรู้
    2. JL มันก้อเนือยๆพอสมควรนะครับ เล่นrockต้องหาตัวอื่นเล่นดีกว่าครับ
    มีตัวไหนแนะนำบ้างครับ เอาแบบราคาไม่แรงมากนะครับประมาณเจแอลหรือมือสองก้อได้ครับ

5. mike_badboy

mike_badboy New Member Member

7
    0
    0
    ทำไม jazz จะใส่ นิ้วไม่ได้ครับ นั่นแหละกำลังดีเลย ห้องโดยสารเดียวกัน เลือก sub ดีๆ เบสเหลือๆ ครับ ลองด็ crossfire ครับ

6. จขกท

จขกท Guest

0
    0
    0
    --

กลับมาสับสนอีกรอบ...

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้