b16a autoสายพานทามมิ่งขาด รบกวนเพื่อนหน่อยครับ

การสนทนาใน 'EG 3D Club' เริ่มโดย ขจรเดช, 25 กันยายน 2008

สถานะหัวข้อ:
ไม่เปิดให้ตอบกลับเพิ่มเติม
< Previous Thread | Next Thread >
  1. ขจรเดช

ขจรเดช New Member Member

82
    1
    0
    เครื่องผม b16a autoสายพานทามมิ่ง ขาด ที่ความเร็วประมาณความเร็วที่ไม่เกิน 20 กม /ชม ขณะเบรคครับ ตอนแรกๆผมไม่รู้ว่าสายพานขาดก็ลองสตาร์เครื่องประมาณ 20ครั้ง ครับ ผมไม่รู้ว่าเมื่อขาดแล้วเราจะรู้ไหมว่า พวกวาวต่างหรื่อผลที่จะเกิดขึ้นจะมีผลกระทบกับเครื่องยังไงบ้างแล้วจะต้องเปลียนอะไรบ้างครับ และท่าจะเปลียนหัวเทียน เป็นหัวเข็มแต่เป็นเบอร์ 5 แทนของเดิมที่เป็ยเบอร์6 จะดี หรือป่าวครับพอดีซื่อมาผิดครับ รบกวนเพื่อนในบอดหน่อยนะครับ ปล ตอนนี้เปลียนแต่สายพานมาครับ ขอบคุณมากครับ

2. MOO - VTEC

MOO - VTEC New Member Member

2,228
    74
    0
    วาล์วน่าจะคดแล้วครับต้องได้เปิดฝาสูบทำใหม่แล้วครับ
    ส่วนเรื่องหัวเทียนหาเบอร์ 7 หรือ 8 ใส่ดีกว่าครับ

ขจรเดช ถูกใจสิ่งนี้
  3. ooz

ooz New Member Member

60
    3
    0
    เท่าที่รู้ไม่เปนไรคับ รุ่นนี้ รุ่นน้องเคยขาดมาเหมือนกัน ถ้าแคมเดี่ยวอาจจะเปน แต่ทางที่ดีเปิดดูคับ ชัวร์
    หัวเที่ยนถ้าไม่เพิ่มเบอร์ก้ออย่าไปลดมันเลยคับ

BiggyCat และ ขจรเดช ถูกใจสิ่งนี้
  4. ขจรเดช

82
    1
    0
    แต่ตอนนี้ผมใส่ไปแล้วก็ไม่มีอาการอะครับเครืองเหมื่อนปกติครับ
    ไม่รู้ว่าจะสังเกตอาการตรงไหนได้บ้างครับรบหน่อยนะครับมือไหม่ครับ

5. i-key

i-key Member Member

47
    2
    8
    สายพานขาดที่ความเร็วต่ำ วาล์วไม่น่าเสียหายครับ
    แต่หัวเทียนเบอร์ 5 ใส่แล้ววิ่งทางไกลไม่ค่อยดีครับ ขนาดแสตนดาร์ดยังเบอร์ 6 เลย
    คือเบอร์น้อยจะร้อน เบอร์มากจะเย็นครับ

6. ขจรเดช

82
    1
    0
    ขอบคุณมากๆเลยครับ

7. focals

focals New Member Member

157
    2
    0
    อืม คือเมื่อก่อนผมใช้คาร์บูอยู่นะ ขาดตอนความเร็วประมาณ 60 วาล์วไม่เป็นไร เนื่องจากว่า รุ่นนี้วาล์วมันหลบ
    ซึ่งไม่แน่ใจว่า b16 จะเหมือนกันไหม แต่ว่าคิดว่าอาจไม่เป็นไรคับ

8. ขจรเดช

82
    1
    0
    ขอพวนาให้เป็นอย่าที่พี่บอกทีเทอะครับ เสียวจะแย่ อยู่แล้วครับ ขอบคุณครับ

9. PromoDrag

PromoDrag New Member Member

97
    20
    0
    ชัวร์ที่สุดก็ลองวัดกำลังอัดดูครับ ใกล้เคียงกันเป็นอันว่าจบ ถ้า หายไปบางสูบก็ไม่จบ
    เปิดฝาหรือไม่เปิดก็แล้วแต่จะพิจารณา บางคนก็ว่าไม่เป็นไร บางคนว่าไม่สมบูรณ์ครับ

10. ขจรเดช

82
    1
    0
    การวักำลังอัด ไปที่อูทั่วๆได้หรื่อป่าวครับ ขอบคุณครับ

pk_city ถูกใจสิ่งนี้
  11. ขจรเดช

82
    1
    0
    ผมลองวิ่งดูแล้วดู ด้วยความอยากรู้ ความเร็วที่ได้ เกื่อบ 195กม/ชม ถือว่ามันปกติป่าวครับ แบบว่าอึดอัดจนอยากรองกดดู แต่ไม่กล้ากดมากกว่านี้อะครับ

< Previous Thread | Next Thread >
สถานะหัวข้อ:
ไม่เปิดให้ตอบกลับเพิ่มเติม

แบ่งปันหน้านี้