นัดฉลองครบรอบ 6 ปีการรวมตัวกันของ Skyline club Thailand

การสนทนาใน 'Skyline Club' เริ่มโดย GOF C110, 4 กันยายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. GOF C110

GOF C110 New Member Member

319
    2
    0
    :) :) :) :) :)

กำหนดการคร่าว ๆ สนใจแบบนี้ไหม

ครบรอบวันเกิด Skyline club ตรงกับวันที่ 21/09/08 แต่เป็นวันอาทิตย์ เราจึงนัดกันวันเสาร์ที่ 20/09/08 กะว่าจะนัดกันประมาณ 21.00 น. หาร้านที่สามารถเชื่อต่ออินเตอร์เน็ตได้ด้วยเพื่อจะได้เปิดตัวบอร์ดใหม่เวลา 00.01 น. ไง ช่วงแรกจะมีการตัดเค้กด้วยนะ อาจจะมีของที่ระลึกสำหรับคนที่งาน อันนี้ขออุบไว้ก่อนผมจัดเตรียมเอง

ขอความช่วยเหลือใครช่วยตรงไหนได้ระบุชื่อมาเลยละกัน

1 เตรียมโน๊ตบุ๊ค......................
    2 จัดทำป้ายผ้าครบรอบ..................... ZAZI เลยละกัน
    3 ขนมเค้กประมาณ 3 ปอนด์พอไหม.......................... GOF C110
    4 สถานที่คงต้องช่วยกันหน่อย..................

สถานที่ที่น่าสนใจคือ

บ้านไร่กาแฟ ปากซอยเอกมัย ใครเชี่ยวชาญแถวนั้นช่วยหาข้อมูลให้หน่อยครับ ว่าเชื่อต่ออินเตอร์เน็ตเสียตังค์เท่าไร มีอะไรกินบ้าง ปิดร้านกี่โมง

ปั๊มน้ำมัน ปตท ที่อยู่ด้านในทางด่วนบางนา ใครเชี่ยวชาญแถวนั้นช่วยหาข้อมูลให้หน่อยครับว่าตำรวจดุหรือเปล่า

ช่วยเลือก ๆ สถานที่กันหน่อย เร็ว ๆ ด้วย

กิจกรรมพิเศษสำหรับวันนั้น ทางคลับเราจะเปิดตัวบอร์ดใหม่ ทุกคนจะได้เห็นพร้อมกันเลย แต่เนื่องจากการจดทะเบียนบอร์ดใหม่เฉพาะของเรานั้นมีค่าใช้จ่ายเกิดขึ้น
    จึงอยากขอเชิญพี่น้องชาว Skyline club ร่วมกันบริจาคสมทบทุน ตามจิตศรัทธา
    เพื่อให้การพบปะพูดคุยของพวกเราสะดวกและง่ายขึ้น

บอร์ดนี้เราก็ยังคงมีการพบปะพูดคุยกันอยู่เหมือนเดิม

แล้วพบกันนะครับ

:) :) :) :) :)

DEVILMAN ถูกใจสิ่งนี้
  2. จำได้ว่าครั้งแรกที่ไปมิตติ้งก็งานครบรอบของการรวมตัวเนี่ยหละครับ....บนปั้ม ปตท.ทางด่วนบางนา
    ปล. 1 ปีแล้วเหรอวันเวลาผ่านไปเร็วจังเลยครับ

3. GTR.

GTR. New Member Member

1,328
    28
    0
    ที่เดิมครับ :cool::cool::cool::cool:

4. denchai silapee

denchai silapee Member Member

132
    1
    18
    6 ขวบแล้วจ้า รับทราบว่าแต่ที่ไหนดีละ เอกมัยดีไมครับไปง่ายดี

http://www.banriecoffee.com/index.htm

5. GOF C110

319
    2
    0
    ทำไม มันช่างเงียบเหงาอย่างนี้

6. Zzz Zzz

7. sup

sup New Member Member

322
    5
    0
    ที่ไหนยังไงว่าตามกัน :D
    ไปแน่นอน จริงๆมีธุระต้องไปกาญฯ ก็หลีกไปแล้วให้งานนี้โดยเฉพาะ:cool:
    แล้วถามเพิ่มด้วยความเป็นห่วงหน่อยนะ
    1.ใคร?เป็นคนออกแบบ เตรียมบอร์ด เตรียมหน้าตาบอร์ดไปถึงไหนแล้ว สีสัน? Theme เป็นยังไง
    2.ทดลองแล้วหรือยัง ว่าวันนั้นเวลานั้นจะไม่มีปัญหา ใช้งานได้เลยจริง 00.01น
    3. กำหนดการณ์คร่าวๆวันนั้น ตั้งแต่เริ่มจนจบมีอะไรบ้างคร่าวๆหน่อย จะได้ไม่ตะกุกตะกัก ต้องการให้ใคร ทำอะไร ที่ไหน ยังไง ร้องขอมาเลย
    4.ทีมงานหลักๆที่รับผิดชอบดำเนินการเป็นใครบ้าง?
    ค่าใช้จ่ายที่ต้องเกิดขึ้นโดยประมาณ? แจงหน่อยได้ไหม คร่าวๆก็ได้ไม่ต้องเป๊ะ
    เนื้อที่webที่ได้กับเงินที่ต้องใช้ จะได้ช่วยเหลือกันได้เหมาะสม
    พี่ไม่ได้ไปครั้งล่าสุดที่คุยกัน ไม่เห็นบอกให้ทราบกันเลยว่าตกลงอะไรยังไงบ้าง:confused: เป็นห่วงเหมือนกัน

DEVILMAN ถูกใจสิ่งนี้
  8. ☆☆☆箱スカ☆☆☆

☆☆☆箱スカ☆☆☆ New Member Member

89
    1
    0
    :D ตกลงไปที่ไหนกันครับ :D

9. nu-nan ae-100

nu-nan ae-100 New Member Member

62
    0
    0
    สวัสดีครับพี่ๆๆผมก็พึ่งเข้ามาใหม่อะครับ อิอิยังไม่ค่อยรู้เรื่องอารัยกับเขา ก็รอฟังอยู่นะครับว่าจะไปทที่ไหนกัน ถ้าไม่ไกลบ้านผมมากจะพยายามไปให้ได้ครับพี่ๆๆ สู้ๆๆๆๆๆๆ ส่วนเรื่องค่าใช้จ่ายถ้าไม่เหลือบ่ากว่าเเรงก็เต็มใจคร้าบถือว่าช่วยๆๆกันคร้าบ

10. lorkode

lorkode New Member Member

552
    1
    0
    ผมเห็นว่าบนทางด่วนน่าสนใจครับ
    เป็นพื้นที่ น่าจะมี WI FI นะเพราะเหมือนจะเคยเห็น
    อีกอย่างเดินทางสะดวก ก่านะ ใครว่าใงลองว่ามาเลย คับ
    เข้า มาดู กันหน่อยนะครับ งาน นี้งาน ใหญ่ อยากให้มากันเยอะๆๆ
    นะคับ พี่น้อง ............หน้าใหม่หน้าเก่า เข้า มาได้เลย

11. nu-nan ae-100

nu-nan ae-100 New Member Member

62
    0
    0
    พี่ๆๆๆครับ เอาร้านติดดินดีกว่านะพี่ ผมขึ้นทางด่วนไม่ค่อยจะเป็นอะคร้าบพี่ เอาร้านบ้านไร่ก็ได้ครบพี่หรือว่าจะลองมาแถวสะพานพระราม 5 ดูอะครับ ร้านกินข้าวเยอะเหมือนกัน

12. ผมก็ชอบบนทางด่วนบรรยากาศดี

13. GOF C110

319
    2
    0
    ลองเสนอสถานที่กันมานะครับ

ตอนนี้เสียงส่วนใหญ่เห็นด้วยกับ ปตท ทางด่วนบางนา

ส่วนเรื่องรายละเอียดต่าง ๆ ผมจะมาบอกอีกทีเร็ว ๆ นี้

ช่วยสื่อสารต่อ ๆ กันด้วย บางคนอาจจะไม่ได้เข้ามาในบอร์ด

ยินดีต้อนรับสมาชิกเก่าใหม่ทุกท่าน

14. sup

322
    5
    0
    ใครอยู่แถวฝั่งธนฯ นัดเจอแล้วไปพร้อมๆกันก็ได้นะ
    เจอกันสัก สองทุ่ม ปั้มJet หัวถนนกาญจนาที่จะไปบางแคเข้าทาง ถนนบรมฯ

15. denchai silapee

denchai silapee Member Member

132
    1
    18
    ไปไหนไปด้วยครับผม.....

16. alexsonic

alexsonic New Member Member

59
    0
    0
    อืม อยากไปครับ แต่ยังไม่รู้ชะตาวันนั้นว่าว่างมั้ย ถ้าว่างไปก็เจอกันครับ ตอนนี้ไม่ว่างครับหายไปเลยเพราะ ทำร้านครับเดียวขึ้นกระทู้ใหม่ตามไปดูกันได้ครับ
    ส่วนสถานที่ ผมมีร้านล้างรถอยู่รัชดา ฝั่งตึก TRUE อะครับถ้ามาจากแยกศูนย์วัฒนะธรรม วิ่งไปทางแยกฟอจูนอะ พอเห็น เอสแพรนหนาด ก็เตรียมชิดซ้าย จะเห็นร้านล้างรถ ชื้อ washing space ที่ร้านมีwifi ไว้บริการครับ เพราะมีร้านกาแฟให้นั้งเล่นได้ ยาวถึงกี่โมงก็ได้ครับ
    ปัญหาคือ ตอนเย็นลูกค้าที่ร้านยังเยอะกลัวจะไม่สะดวก ทั้งสองฝ่าย แต่หลัง7.00ถึง8.00 ลูกค้าก็จะเริ่มน้อยละ ทางแก้คือผมมีลานจอดรถ ติดกันเลยสามารถใช้ได้ก่อนชั่วคราว จอดตรงนั้นแล้วพอร้านผมคนน้อยก็ย้ายมาในร้านได้ เดินไม่เกิ่นยี่สิบเก้า ครับ ลานจอดก็ติดถนนรัชดาเหมือนกันครับ จะได้โชวรถได้ ดึกหน่อย จะไปรัชดาซอย ก็เดินไปเลยครับ
    ลองดูละกันครับ

17. Tery

Tery New Member Member

10
    0
    0
    ไปไหนไปด้วย ช่วย2บาทครับ

18. หรั่ง ^Hakosuka^

หรั่ง ^Hakosuka^ Member Moderator

593
    3
    18
    คืนนั้นติดงานต้องเข้าเวรครับ

แต่ดึกๆๆจะกระโดดตามไปครับ

19. nu-nan ae-100

62
    0
    0
    ไปไหนไปกันคร้าบ ตังอยู่ครบ อิอิ

20. GOF C110

319
    2
    0

ขอบคุณมาก ๆ ครับที่แนะนำสถานที่เพิ่ม น่าสนใจนะ แล้วมีอาหารขายบ้างหรือเปล่า

รบกวนคุณเอ็กซ์ ช่วยถ่ายรูปสถานที่มาให้ชมหน่อยได้ไหมครับ

เพื่อน ๆ คิดว่าอย่างไรกัน

21. nu-nan ae-100

62
    0
    0
    พี่subคร้าบผมก็อยู่ฝั่งธนเหมือนกันอะคร้าบ อิอิ ขอเบอร์พี่ไว้หน่อยได้ไหมอะคร้าบเพื่อมีอาไรจะได้ติดต่อกันได้คร้าบ เบอร์ผม นะคร้าบ 0832925249

22. รัชดาก็ไปครับ....แต่ก็ชอบทางด่วน...555

23. nitann64

nitann64 New Member Member

40
    0
    0
    ทางด่วนบางนาครับ

ที่จอดรถเยอะดีครับ และบรรยากาศแนว ญี่ปุ่นดีครับ ไม่ออกแนวพิธีการเกินไป ผมเห็นป้ายติดตรงห้องน้ำ ว่า Wi Fi ไม่แน่ใจว่าต่อเนตได้หรือเปล่านะครับไม่เคยใช้ ถ้าเข้าไปจะไปถามมาให้นะครับ แต่ถ้าไปที่อื่นก็ไปครับ

24. sup

322
    5
    0
    notemum ส่งเบอร์ไปให้ที่ข้อความส่วนตัวแล้วนะ ตามๆกันไปก็ดี:D
    ทางด่วนก็ไม่เลวนะก็อป ถ้ามี WiFi ให้ใช้ยันดึก:cool:

25. GOF C110

319
    2
    0
    มีเวลาตัดสินใจกันอีกไม่นานแล้วนะครับ

ช่วย ๆ กันหาข้อมูลหน่อยเร็ว

เพื่อนผมบางคนไม่เคยเอารถออกมาใช้เลย

แต่เพื่องานนี้ยอมเอารถไปตรวจเช็คก่อนจะมางานนี้โดยเฉพาะ :D รถไรหว่าล้อส้ม ๆ :D

ช่วยกันหน่อยครับพี่น้องครับ :cool:

26. nu-nan ae-100

62
    0
    0
    ขอบคุงครับพี่sub ผมก็เอา r30ไปเหมือนกัน อิอิ

27. O O .............................. O O
    SKYLINE จงเจริญ

28. alexsonic

alexsonic New Member Member

59
    0
    0
    ไม่มีขายครับ แต่ขนไปได้ ครับ ไว้ถ่ายร้านมาให้ดู คราวนี้เอาที่ปั้มก่อนก็ได้ครับ เอาว่าใครจะไปรัชดาซอยสี่ต้องผ่านหน้าร้านผมอะ ร้านกาแฟเป็นห้องกระจกใหญ่ติดริมถนน เลยครับ ดึกๆนั้งชิวดูหญิงได้เลยครับ ส่วนที่จอดรถ คนที่จะเที่ยวรัชดาซอยสี่ต้องมาจอดตรงนี้อีกแหละครับ

29. jark75

jark75 New Member Member

24
    0
    1
    อ๊ะอ๊ะ อ้างอิง ว่าแต่ว่าคุณเคลียกับคนหน้าตาดีที่สุดในคลับหรือยังครับ อิอิ ส่วนรถผมจะพยายามเอาไปนะ เพราะทำเสร็จต้องไปทำแอร์อีก น้องล้อส้มตอนนี้ป่วยหนัก อิอิอิ

30. GOF C110

319
    2
    0
    สรุปเลยละกันว่าเราจะมิตติ้งกัน

วันเสาร์ที่ 20 กันยายน 2551

ในปั๊ม ปตท ที่อยู่ด้านในททางด่วนตรงทางออกบางนา

เริ่มเจอกันตั้งแต่เวลา 21.00 น. เป็นต้นไป

ทุกคนที่มาต้องหาซื้อ โดนัท มาด้วยคนละ 1 ชิ้น :D :D :D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้