รถที่ติดเทอร์โบต้องใส่อะไรเพิ่มครับ

การสนทนาใน 'HILUX Club' เริ่มโดย vai, 14 กันยายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. vai

vai New Member Member

273
    1
    0
    รถที่ติดเทอร์โบมาต้องใส่อะไรเพิ่มครับ
    เช่นฝาปั้ม ฮะครับ กำลังจะติด 7 m วิ่งปะ ยาง 17
    ขอบคุณมากนะ

2. car4n

car4n New Member Member

75
    0
    0
    เห็นเขาว่านะ เปลี่ยนฝาปั้ม ,เปลี่ยนลูกปั้มเบอร์ 12 ,ขยายหม้อน้ำ, ติดเกสวัดบูสต์, เดินท่อ 2.5 นิ้ว ผมไม่ใส่หม้อพักยิงตรง , ปลายตรง , ถ้าจะให้ได้อีกติดบูส์ปรับมือ , ถ้ากลัวบูสต์ไหล ติดเวสเกตแยก และอันสุดท้ายหาตุ๊กตาหน้ารถสวยๆ ฮ่า ฮ่า..เท่าที่ทราบและทำเป็นบางส่วน

3. Hang@HLc

Hang@HLc New Member Member

3,018
    51
    0
    เครื่องอะไรคับขอรายละเอียดหน่อยคับ เพื่อนๆจะได้แนะนำถูก

4. JZ_std.

JZ_std. New Member Member

8,075
    74
    0
    ถ้าเป็น ดีเซ ล หาโบอื่น เถอครับ บูชคงรอนานอะครับ

5. Hang@HLc

Hang@HLc New Member Member

3,018
    51
    0
    ต้องใส่ใจดูแลด้วยครับ

6. vai

vai New Member Member

273
    1
    0
    เครื่อง 2 l ครับ เเล้ว กดนานจัด ความร้อนจะขึ้น ไหมครับ
    เเล้ว บูชอยู่ที่เท่าไร่

7. BEN360@HLc

BEN360@HLc New Member Member

2,536
    35
    0
    ใส่เงินในATMด้วยนะ

8. TiGeR jUnIoR

TiGeR jUnIoR New Member Member

1,177
    11
    0
    อันสุดท้ายผมเห็นด้วยสุดๆคับ
    ฮ่าๆๆๆ

9. supasorn_por

supasorn_por New Member Member

1,013
    16
    0
    ผมขออันสุดท้ายอย่างเดียวได้ป่าวอยากไส่ อิอิ

10. car4n

car4n New Member Member

75
    0
    0
    ขึ้นแน่นอนครับ ระวังฝาด้วยนะ ผมก็เจอแต่ตอนนี้นำไปเพิ่มช่อง และย้ายแผงแอร์ไว้ที่อื่น(ผมไว้ใต้รถครับ) บุชปกติอยู่ที่ 7 นะครับ ผมใส่ปรับเพิ่มที่ 10 ขึ้นมาอีกเยอะเลย เห็นเขาบอกว่าสามารถปรับได้ถึง 15 แต่ไม่กล้ากลัวพังครับ แนะนำให้ไปทำหม้อน้ำก่อนแล้วขยับแพงแอร์ให้ห่างอีกหน่อยน่าจะดี เวลากดดูเข็มความร้อนด้วยนะครับระวังให้ดี / ส่วนเครื่องรถผมที่ยังไม่ได้ทำก็ เวสเกตแยก,ฝาปั้ม และลูกปั้มครับ ผลเป็นอย่างไรจะเฉลยให้ทราบอีกที่ครับกระผม (ไม่มีตังแต่อยากแรง) ฮ่า ฮ่า ฮ่า

11. Mochisuperhero

Mochisuperhero New Member Member

760
    6
    0
    ใส่ bo z มา 10 psi ไม่เปลี่ยนฝาบั้ม เปลี่ยนแต่สปริงและขันตูดบั้ม 2 รอบ วิ่ง 18 s ความร้อนขึ้นกลาง แต่ผมว่าให้ใส่ฝาบั้มแบบลมดีกว่า

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้