สอบถามหน่อยครับ

การสนทนาใน 'EG 3D Club' เริ่มโดย RG'13, 30 ตุลาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. RG'13

RG'13 New Member Member

19
    0
    0
    ไดร์ชาร์จ ของเครื่อง B16 A เทคใหญ่...เป็นไดร์ชาร์จกี่ แอมป์ อ่ะครับ
    และปกติ..ของการทำงานของไดร์ชาร์จต้องชาร์จไฟเท่าไร เหรอ ครับ
    เราสามารถเพิ่ม รุ่นที่มี ค่าแอมป์ มากกว่าสเป็คเครื่อง B16A ได้ไหม ครับและ
    เอาของรุ่นอะไรใส่ได้บ้าง ครับ:D:Dขอบคุณมากครับ

2. broom

broom New Member Member

923
    46
    0
    ถ้าจำไม่ผิดก็ 80 แอมป์ครับ ถ้าเป็นเครื่องใหญ่ๆ อุปกรณ์เยอะ ส่วนมากก็จะเป็น 100 แอมป์ ส่วนรถรุ่นเก่าๆ หน่อยจะใช้กันอยู่ 40-60 แอมป์ เพราะสมัยก่อนไม่ได้ใช้ระบบไฟเยอะ

ใส่ใหญ่ใช่ว่าจะดีนะครับ ใหญ่มากมันก็กินแรงมาก ถ้าไม่ได้เล่นเครื่องเสียงระดับโหดๆ ของเดิมๆ ก็ดีอยู่แล้วครับ

ถ้าสงสัยว่าไดชาร์ท ไฟไม่พอ ลองหาโวลท์มิเตอร์มาลองต่อดู ไฟมันต้องเกิน 12V ไปเล็กน้อย เวลาเร่งเครื่องเข็มก็ต้องวิ่งเพิ่มตาม แต่ถ้ามันไม่วิ่ง หรือวิ่งไปเล็กหน้อย แสดงว่าไดชาร์ทมันไม่ค่อยพอ อาจจะเป็นเพราะมันเสื่อม หรือใช้ไฟเยอะเกิน อย่างนี้ก็ต้องเข้าร้านไดแล้วครับ

3. RG'13

RG'13 New Member Member

19
    0
    0
    ขอบคุณมากนะครับ:D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้