สอบถามราคาปั๊มติ๊กของคราวน์ค่ะ

การสนทนาใน 'Toyota Crown Thailand' เริ่มโดย aom_rk, 13 กันยายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. aom_rk

aom_rk New Member Member

20
    0
    0
    หลังจากใช้รถมาประมาณ 1 เดือน สตาร์ทน้ำมันแล้วรถดับค่ะ ตอนนี้เลยต้องสตาร์ทแก๊สตลอดเลย กลัวว่าถ้าขับไปต่างจังหวัดแล้วแก๊สหมดจะวิ่งต่อไปไม่ได้ วันนี้ไปหาช่างมาค่ะช่างบอกว่าปั๊มติ๊กไม่ทราบว่าปั๊มติ๊กของคราวน์ JZS133 ราคาแพงมากไหมคะ ประมาณเท่าไหร่คะ ของใหม่หรือต้องไปหาตามเชียงกงคะ

2. muangta

muangta Legend (R.I.P.)

87
    0
    0
    ราคาไม่แพงมากครับ ใช้ pump ของ เครื่องJ ได้เลยครับ หาได้ตามเชียงกงได้เลย

3. aom_rk

20
    0
    0
    ขอบคุณมากค่ะ

4. aom_rk

20
    0
    0
    บทสรุปค่ะ
    ช่างแกะถังน้ำมันอยู่ในกระโปรงหลัง (ต้องแกะถังแก๊สออกก่อน) พอแกะถังออกมาเห็นเลยค่ะปั๊มติ๊ก สนิมขึ้นเขรอะเลยค่ะ เห็นช่างบอกว่าเจ้าของเดิมคงเติมน้ำมันน้อย(ไม่ถึงครึ่งถัง) ทำให้น้ำมันไม่มาหล่อปั๊มติ๊กเลยสนิมขึ้น ต้องโทร.ไปสั่งของที่เชียงกงเปลี่ยนปั๊มติ๊กใหม่(แต่เป็นมือสอง) หมดไปทั้งหมด 900 บาทค่ะ(รวมค่าแรง) ตอนนี้สตาร์ทน้ำมันได้ปกติ แต่ต้องเติมน้ำมันมากหน่อย

5. tha79

tha79 New Member Moderator

737
    0
    0
    ดีแล้วครับ
    พี่อ้อมครับ เสาร์สุดท้ายของเดือนนี้ มามีตติ้งกันนะครับ

6. aom_rk

20
    0
    0
    ขอบคุณมากค่ะ ถ้าไม่ได้พาตัวยุ่งไปทะเล จะไปมีตติ้งด้วยนะคะ

7. Da vip crew

Da vip crew New Member Moderator

171
    1
    0
    ผมมีปั๊มติ๊กอยู่ 2 ตัว ของ JZS133 1 ตัว
    ของ SUPRA 1 ตัว

ใครสนใจโทรมาละกัน

8. Kwan 960 Turbo

Kwan 960 Turbo New Member Member

44
    0
    0

รู้สึกว่ารถพี่ จะสวยวัน สวยคืน เลยน่ะ เง้อ

อยากสวยบ้างงอิอิ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้