เกจ์เสีย

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย suradech_37, 19 มกราคม 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. suradech_37

suradech_37 Guest

0
    0
    0
    เกจ์วัดความร้อนมันเสียคร๊าบ ถ้าจะซ่อมสามารถทำได้หรือป่าวครํบ
    แต่ถ้าไม่ได้ซื้อมือสองราคาเท่าไหร่คร๊าบ
    ขอบคุณสำหรับทุกคำตอบ

2. nutter

nutter New Member Member

129
    4
    0
    ลองดูเซ็นเซอร์ยังครับ

3. BoBo_EK

BoBo_EK New Member Member

2,491
    146
    0
    หามือสองดีกว่าคับ ของเดิมติดรถ หาได้ไม่เกิน 700 ที่เคยเห็นมา

4. kungking5

kungking5 New Member Moderator

1,661
    287
    0
    น่าจะเซนเซอร์เสีย เผลอ ๆ อาจจะแค่สายขาดก็ได้ครับ

5. suradech_37

suradech_37 Guest

0
    0
    0
    เซ็นเซอร์ตัวนี้มันอยู่ตรงไหนเหรอครับ ผมก็สงสัยเหมือนกัน แต่ไม่รุ้ว่าจะเช็คอย่างไร
    แล้วตอนนี้ก็เห็นว่ามีรูปเครื่องยนต์ขึ้นด้วย ( เพิ่งรู้ว่าขั้วหลอดไฟ รูปเครื่องยนต์มันหายไปเพราะว่าลองถอดออกมาดู ก็เลยรู้ว่ามีไฟเตือนเครื่องยนต์ขึ้นด้วย) แล้วถ้ายังหาสาเหตุไม่เจอ ผมจะใช้รถต่อไปก่อนได้หรือป่าวครับ

ทำไงดีก๊าบ...เครียดๆๆๆ เพราะว่าต้องใช้รถแต่ยังไม่มีรถสำรอง
    รบกวนผู้รู้แนะนำด้วยครับ

6. kungking5

kungking5 New Member Moderator

1,661
    287
    0
    ลองเช็ค Code ดูก่อนครับ

วิธีเช็ค อยู่ในกระทู้ด้านบนครับ Knowledge Base ครับ

แล้วจะรู้เลยว่ามันเป็นอะไรบ้างครับ ร้ายแรงหรือไม่

Sensor อยู่ที่ฝาสูบ ตรงใต้จานจ่าย มีสายไฟเส้นเดียวเสียลเข้ากับปลั๊กที่ฝาสูบนั่นแหล่ะครับ ลองเช็คดู

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้