แนะนำอู่ ซ่อมเครื่องเทอร์โบหน่อยคับ

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย Either, 16 กันยายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Either

Either Member Member

299
    10
    18
    เครื่องควันไหลมานานมากแล้ว ตอนนี้อยากจะไปซ่อมแล้วอ่ะครับ

คิดว่าเป็นที่เทอร์โบ แต่ก็ยังไม่ปักใจน่ะครับ แล้วเผื่อให้เช็คส่วนอื่นๆ ด้วย

แต่ไม่รู้จะเข้าที่ไหนดีครับ อยากได้ร้านที่เค้าช่วยหาเทอร์โบให้เลย เดินท่อได้

เช็ครถยนต์ส่วนอื่นๆ ได้ เอาแบบที่เข้าใจรถเทอร์โบ และเข้าใจเจ้าของรถที่งบน้อย อ่ะครับ

ไม่เน้นแรง

ผมอยู่แถวๆ เลียบทางด่วน เกษตร-นวมินทร์ ครับ

รบกวนแนะนำหน่อยครับ

2. we_zaa

we_zaa New Member Member

1,358
    33
    0
    ผมเจอแต่ละที่ ราคาลิบๆทั้งนั้น เวลาจะเล็งแต่ละอันเลยต้องเล็งมือสองอะ ช่วยอัพละกันครับ

3. golf b11

golf b11 Member Member

211
    4
    18
    ลองโทรไปคุยดูคับ 083-189-6231 ป.แป๋ง
    คับ รถก็ผมทำอยู่ที่นี้อะคับทำดีคับ รับเดินท่อมิเนียมด้วย
    บอกว่า กอล์ฟที่ขับ อาร์30 ให้เบอร์มาคับ คุยกันง่ายๆๆ อิๆ

4. Either

Either Member Member

299
    10
    18
    อยู่แถวไหนครับ

5. golf b11

golf b11 Member Member

211
    4
    18
    โทษคับตอบช้าไปหน่อย
    ร้านอยู่ในซอยวัชรพลคับ ห้าแยกเลี้ยวขวาไปทางตลาดออเงิน ตรงที่เขากำลังก่อสร้างสะพานอะคับตรงข้ามปั๊ม ปตท ลองโทรคุยดูคับ

6. popdemonic

popdemonic Member Member

191
    19
    18
    ซ่อมเทอร์โบ ราคาสูงครับ เสี่ยงด้วย แนะนำให้หามือสองเอาครับ ของผมตอนนี้สั่งนอกลูกเดียวครับ ถูกกว่า ดีกว่าครับ

เดี๋ยวลองเข้าไปเล็งๆดูก่อนน๊ะ กำลังตัดสินใจ...

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้