เรื่องจริงวันนี้......ช่วยตัดสินใจหน่อย...เศร้ามาก

การสนทนาใน 'Civic ES Group' เริ่มโดย Rangsit 33, 19 กันยายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Rangsit 33

Rangsit 33 New Member Member

123
    5
    0
    .... คือเมื่อวาน 18 ก.ย. ...หลังจากตัดสินใจอยู่หลายวัน ก็ตกลงใจจะไปถอยกันสาดมาเสริมหล่อให้รถเราซะหน่อย....ตามสเต็ป....ต้องแจ้งขอ approval จากผ.บ. ซะก่อน......เอาวะบอกมันตอนกินข้าวเที่ยงนี่แหละ แถมเมื่อวานไม่สบาย น่าจะอ้อนได้ไม่ยาก............... ...และนี่คือบทสนทนาที่ตามมา

ผม............คือ ..แบบว่า...เอ่อ.......พี่อยากได้กันสาดน่ะ ........:D:D
    ท่าน ผ.บ...........เท่าไหร่ (มักจะเป็นคำที่ใช้เปิดหัวแทบทุกครั้ง )
    ผม.......... สวนกลับทันที ...สามพันถ้วน ของแท้เบิกศูนย์ ( ที่เหลือเม้มไว้ตามสูตร)
    ท่านผ.บ........โห...ทำไมแพงจัง ( มักจะเป็นคำพูดเดิมๆ แพงแมร่มหมดยกเว้น เสื้อผ้า..ต่างหู...สร้อย...ซึ่งผมไม่มีโอกาสได้ซื้อของของถูกๆ พวกนั้นไว้ใช้เองซักครั้ง...กำ """ดีนะไม่บอกสี่พันฝ่า นีตังค์ตรูนะเฟ้ย...แค่แอบคิดในใจ)
    ผม.........เสียงเริ่มอ่อย เนื่องด้วยรู้ชะตา ในใจเริ่มคิดหาทางหว่านล้อมใหม่........นี่เธอมันดีนะ ไอ้กันสาดเนี่ย มะใช่แค่สวย
    ท่าน ผ.บ........ถามสั้นๆ............ดียังไง
    ผม........งานเข้าดิ..เอออออ...มันกันร้อน กันแดด กันฝน....กันทุกอย่างในโลกนี้เท่าที่จะนึกได้...แม่น้ำทั้งห้า ท้องฟ้าทั้งแปด ผมยกมาเต็มโต้ะกินข้าวหวังหว่านล้อมเธอ
    ท่าน ผ.บ..........แล้วเมื่อก่อนขับมาได้ไงตั้ง สาม สี่ ปี
    ผม........เออ...แล้วจะให้ตรูตอบไงฟะ...อึ้งสนิท..ปนทำใจ.....แต่ทันใดนั้นเหมือนฟ้าเข้าข้าง...เธอหล่นคำพูดที่ทำให้เราใจเต้น ผับๆ
    ท่าน ผ.บ........ตามใจ.........แต่มีข้อแม้..(ว่าแล้วเชียว)"""":mad:
    ผม..........อารายเหยอ..เหอๆๆๆๆ
    ท่านผ.บ.........เดี๋ยวตอนเย็น กลับไปส่งบ้านค่อยว่ากัน....(น่าน...ซะงั้น...ให้ตรูเครียดเล่นๆ อีก ครึ่งวัน):cry:

เดี๋ยวมาต่อ...........................

2. Rangsit 33

123
    5
    0
    """เวลา 18:30น ของวันที่ 18 ก.ย. ....ณ ลานจอดรถ....
    ท่านผ.บ....เปิดประตูเข้ามาพร้อมยื่นซองขาวให้ด้วยสายตาเย่อหยิ่ง........
    ผม...........คิดในใจ""""อ้าวหรือจะไล่ตรูออกจากความเป็นแฟนข้อหาสนใจแต่รถมากไปฟะ
    ท่านผ.บ......ลั่นคำ.......อ่าน....แล้วเซ็นซะ...พรุ่งนี้เช้าจะมาเอาเอกสารคืน
    ????????? งงดิครับผม...รีบเปิดซองอ่านข้อความข้างใน................และด้านล่างนี้คือสิ่งที่ผมต้องอึ้ง
    ปล..ผม หรือ ไอ้อ้วนคือคนเดียวกัน....ส่วนเค้าแทนตัวเองว่าที่รัก (อย่าเอียนนะครับ..คือปกติเค้าไม่เรียกตัวเองอย่างนี้....นี่ไม่รู้เพี้ยนอะไรขึ้นมา)...

เรียน คุณ...................( ขอสงวนชื่อ)

เรื่อง สัญญาความผูกพัน และ ผูกมัดระหว่างเรา

หนังสือฉบับนี้ร่างขึ้นเมื่อวันพฤหัสบดีที่ 18 กันยายน 2550 เวลา 13:00 น. ว่าด้วยเรื่องสัญญาการซื้ออุปกรณ์ตกแต่งรถยนต์ระหว่างนาย.......... และนางสาว..................

เมื่อ 2-3 เดือนที่ผ่านมา ไอ้อ้วนได้ใช้เงินจำนวนมหาศาลในการซื้ออุปกรณ์ตกแต่งรถยนต์ อาทิเช่น ล้อแม็ก สปริงโหลด ไฟหน้า ไฟข้าง ป้ายทะเบียน และ อื่นๆอีกมากมาย รวมแล้วเป็นเงิน ทั้งสิ้น.........บาท โดยมิได้รับความเห็นชอบจากที่รักเลยแม้แต่ครั้งเดียว วันนี้ไอ้อ้วนขอความคิดเห็นจากที่รักในการติดกันสาด โดยอ้างเหตุผลร้อยแปดพันเก้า เพื่อเป็นเครื่องต่อรองกับที่รัก และเมื่อที่รักแสดงความคิดเห็นใดๆออกไป ก็เสมือนว่ามันเป็นคำพูดที่ลอยขึ้นมา และก็ gone with the wind ดังนั้นเพื่อเป็นการพิสูจน์ว่าไอ้อ้วนยังเห็นที่รักมีค่า ไอ้อ้วนจะต้องทำตามสัญญาดังต่อไปนี้

1. ถ้าที่รักอนุญาตให้ไอ้อ้วนติดกันสาด ไอ้อ้วนจะต้องหยุดการตกแต่งรถ อย่างน้อยเป็นเวลา 1 ปี หรือ การตกแต่งนั้นๆ จะต้องมีมูลค่าไม่เกิน 500 บาท/ ครั้ง และต้องได้รับความยินยอมจากที่รักทุกครั้ง
    2. การตกแต่งเพิ่มเติมใดๆ ต้องแจ้งที่รักล่วงหน้า อย่างน้อย 2 อาทิตย์
    3. ถาไอ้อ้นผิดสัญญา ที่รักจะให้ไอ้อ้วนหันไปรักกับรถ และขอมันแต่งงานแทน
    4. ถ้าไอ้อ้วนไม่เห็นด้วยกับข้อตกลงนี้ อย่า!!!!!เซ็นชื่อใดๆ
    5. ต่อเนื่องจากข้อ 4 ...ถ้าไอ้อ้วนไม่ยอมเซ็นชื่อ ที่รักจะถือว่าไอ้อ้วนไม่รักเค้า เพราะฉะนั้น """"เค้าจะไปมีกิ๊ก และ ไม่สนใจอ้วนตลอดไป

จึงเรียนมาเพื่อโปรดเข้าใจ และทำตามโดยมิมีข้อต่อรองใดๆ

ลายเซ็นผ.บ. ......................... (สำหรับลายเซ็นผม)

ชื่อ และ นามสกุล ชื่อ และ นามสกุล

นั่นคือข้อความทั้งหมดจากในสัญญาฉบับฉุกเฉินใบนี้................ขอย้ำว่าทั้งหมดคือเรื่องจริง......กำของตรู เพิงรู้ว่าแฟนตัวเองก็ร่างหนังสือเป็น....แถมมะมีชองโหว่ที่พอจะเอื้อประโยชน์ให้ผมซักนิด.....น่าส่งไปร่างรัฐธรรมนูญให้มันรู้แล้วรู้รอดแม่มซะเลยเชอะ

อ่านอีกกี่รอบ...ก็ได้แต่รู้สึกขัดแย้ง....ไม่เห็นด้วย......มั่ว...ไม่เป็นธรรม......อยากร้องเรียนองค์กรพิทักษ์สิทธิผู้ชายอย่างเรา........แต่ก็ไม่มี
    เถียงก็ไม่ได้.....ยิ่งเห็นหัวข้อที่ 5 แล้วยิ่งอ่อนใจ...สิ้นหวัง

.................เพื่อนๆ มีใครเจอปัญหาแบบผมบ้างก้าบบบบบบบบบบบบ

................ ช่วยตัดสินใจหน่อยควรทำงดี........พรุ่งนี้ทำงานเสร็จแล้วต้องยื่นซองคืนท่านแล้วก้าบบบบบบบ เดดไลน์ไว้หกโมงเย็นอะ

................ จะเซ็น ไม่เซ็นดี .................สับสน ฮืออออออออออ

3. แบงค์ รถเกียร์ออโต้ใช่มั้ย เปลียนเป็นเกียร์มัว ดีกว่า 555555555555555555555555555555555555555

4. HIDE99

HIDE99 New Member Member

56
    7
    0
    น่าสงสารจังลยอ่านแล้วจะร้องไห้

5. civic04

civic04 New Member Member

260
    11
    0
    น่าสงสารพี่แบงต์........................
    ไม่บอกไปละ ช่วงนี้น่าฝน....................กันสาด.......จำเป็นนะ....อิอิ
    แฟนต้องมาก่อนอยู่แระ......................มาบ่นแบบนี้เดี๋ยวปริ้นไปให้แฟนพี่ดูเลยดีมะ...........555++
    ขำๆๆๆๆๆๆๆ..........นี่ยังไม่รวมเงินกินเหล้าอีกนะ........ฟ้องงงงง

6. Hondata

Hondata Active Member Member

348
    57
    28
    คือว่า ผมขออณุญาติขำได้มั้ยครับเนี่ย :D

แฟนคุณพี่ร่างหนังสือได้สุดๆครับ ข้าน้อยนับถือๆ

ถ้าตกอยู่ในสถานการ์ณเดียวกันจะทำไง นี่ผมยังคิดไม่ออกเลย

คงได้แต่บอกว่า แฟนเราก้อรัก แต่รถก้อต้องดูแล นะจ๊ะจุ๊บๆ :D :D

7. Rangsit 33

123
    5
    0

:mad::mad: เฮ้ยยยย......ไม่ใช่แล้วบอม.....กัวที่ไหน......ยังไม่ได้เซ็นนะเฟ้ย

แค่ขอเลื่อนส่งจากเมื่อวานเป็นพรุ่งนี้....ซื้อเวลา :D:D

ปล.. ใครจะอย่างคู้ณค้าบบบ....ให้เมียนั่งเฝ้าถึงตี 4 ตี 5 รอขับรถกลับบ้านให้..........โคตรรรดูดีเลยวะ
    แต่ถึงบ้านแล้วเป็นไงอีกเรื่องใช่ปะ....รู้นะเฟ้ย:D:D:D.......นอนนอกบ้าน 5555

8. kobon

kobon New Member Member

86
    3
    0
    เรื่องจริงผ่านจอเลยนะเนี่ย

อย่างนี้ต้องมีซุกหุ้นภาค 3 แล้วครับ

ราคาอย่าบอกเกินครึ่งดิครับ

9. Rangsit 33

123
    5
    0

"""" พี่เชื่อโต้ง ไม่งั้นโต้งคงไม่ใช้เวลากินเหล้ากับพี่ไปคุยกะสาวๆเกือบหมดหรอก:D:D

................. เรื่องกินเหล้ามันเป็นงบลับอะนะ คิๆๆ

ปล. โต้ง.........บอมจะเบี้ยว พรุ่งนี้อ่า.....เห็นว่าจะไปมีท....แต่ไม่ไปมาวววว....เอาไงพรุ่งนี้โทรคุยกันอีกที........แต่ตอนมีทพี่ไปไม่ได้ว่ะเลิกงานมะทัน;)

10. Rangsit 33

123
    5
    0

ปัญหาคือรู้เยอะนะสิครับ.......หารครึ่งทีไรพาลจะขอดูบิลทุกที.......

11. Rangsit 33

123
    5
    0

....... ออกแนวสมานฉันท์นะครับ:cool:เนี่ย

12. Hondata

Hondata Active Member Member

348
    57
    28
    พอดีแฟนผมก้อชอบแต่งรถเหมือนกันเลยคุยง่ายครับ

ของพี่แรงหน่อยของน้องเบาหน่อย ก้อค่อยๆแต่งกันไป :)

คอยเอาใจช่วยนะครับ :)

13. Rangsit 33

123
    5
    0
    ขอบคุณค้าบบบ

น่าอิจฉาจัง.....แฟนผมขับรถยังไม่เป็นเลย....นั่งอย่างเดียว......... + คอยตรวจจับความเร็ว :D

14. civic04

civic04 New Member Member

260
    11
    0
    .........................ผมเรียนเสร็จ.......................18.20 อะ.............
    พี่แบงค์เลิกงานกี่โมงอะ......... .. .. .. . . . . . . . ...................

15. Mizako

Mizako New Member Member

41
    2
    0
    เคยโดน เหมือน กัล คับ
    แต่ถึงขณะ ทำเอกสารมาอย่างนี้ น่ากลัว ดีครับ ยังไม่เคยเจอ :)
    ต้องบอกเค้าไปว่าเดียว รถตัวเอง ก็ต้องมีเหมือนกัน อิอิ

16. ไทพเปอร์

ไทพเปอร์ New Member Moderator

881
    73
    0
    ผมว่าประท้วงครับ โดยการไปยึดบ้านของแฟน(พาเพื่อน ES ไปเยอะๆ) แล้วต่อลองขอส่วนแบ่งเงินในการแต่งรถ 30/70 ครับ..................

17. chai_es

chai_es New Member Member

202
    13
    0
    มีสัญญาด้วย........................:p:p:p

18. LLLL_skyline

LLLL_skyline New Member Member

223
    18
    0
    อย่าพึ่งไปยอมคับ....ยืนอุทรไปเลยคับ.....อิอิอิอิอิอิ

19. .:: ป๋องแป๋ง ::.

.:: ป๋องแป๋ง ::. New Member Moderator

591
    73
    0
    :D:D:D เหอๆ หงายเงิบเลย แบบนี้
    น่าเห็นใจนะครับเนี่ย เห้อออ นี่แหละ ART ตัวแม่ :D:D
    สำหรับผมแล้วผมจะสร้างข้อแม้ขึ้นมาให้เค้าคิดซะใหม่ เช่น เที่ยวน้อยลง กินเหล้าน้อยลง คับ
    และหันมา แต่งรถ ดูแลรถ ล้างรถอยุ่บ้าน มากขึ้น ก็บอกไปว่า แต่งรถทำรถอยู่บ้านไม่ได้ขับรถไปเที่ยวตะลอนๆ หา ญ นะ อิอิอิ
    (พูดไปพูดมาเดี๋ยวมีคนมาแซวต่อ แน่ๆ)
    ทุกสิ่งอย่างทั้งหลายทั้งปวง ก็แล้วแต่คนแหละครับ ถ้าอย่างเจ้าของกระทู้ผมว่าน่าจะจบด้วยดีนะ ยังไง แฟนก็น่าจะยอมแหละครับ อ้อนๆ หน่อย ที่รักจ๊ะ.......ที่รักจ๋า........ ถ้าไม่ให้เราก็งอนไปเลย เดี๋ยวก็เห็นผล
    คำคมวันนี้ ................ทำให้เค้าชิน............(ทุกสิ่งทุกอย่าง ทำบ่อยๆทำเรื่อยๆ เริ่มแรกอาจขัดๆ เดี๋ยวหลังๆจะดีเองจนกลายเป็น ไม่ชอบแต่ห้ามไม่ได้).......จิงมั้ย Biki:D:D:D.......

20. hacker

hacker New Member Member

131
    9
    0
    เห็นด้วยกับประทานครับ

เพราะเคยพาพวกไปกระทำการนั้นมาแล้ว คาดว่าหลังมิตติ้งครั้งนี้ ประทานคงจะเอาเพื่อนๆไปอ้างอีกตามเคยครับ

21. momo9699

momo9699 New Member Member

122
    5
    0
    เข้าใจครับ (หัวอกผู้ชายด้วยกัน)
    แต่เอางี้แล้วกัน เฉยๆ เนียนๆ ไปเลยครับ ยังไม่ได้เซนลืม
    เดี๋ยวเค้าก็ลืมไปเอง เคยเป็นครับเวลาจะขอซื้ออะไรเป็นทุกที
    สุดท้ายก็ซื้อมาเหมือนเดิม:D
    (ไม่กล้าโกรธหรกพูดไปงั้นแระอย่างมาก2วันหาย)

22. hodo_ebola

hodo_ebola New Member Member

1,034
    0
    0
    ถ้าเป็นผมก็คงเครียดเหมือนกัน..อิอิ

23. kobon

kobon New Member Member

86
    3
    0
    อย่างนี้ต้องใช้อารยะขัดขืน

24. Rangsit 33

123
    5
    0
    จิงๆ จะเลิก บ่ายโมงก็ได้อะโต้ง.......แต่เจ้าของสัญญาข้างบนอยากจะดูหนังต่อที่ paragon อะดิ...เซ็ง............ กลับไปไม่ทัน meeting เลย เสียดายบอกตรงๆ ครั้งนี้ใกล้บ้านอีกตะหาก .....บอกพี่ให้ไปรอบหน้าแทน..............ขัดใจก็ไม่ได้ เพราะ อาทิตย์นี้ดันเป็นวันเกิดเค้าอีก.......................เอ็งดูและกันความโชคดีของพี่ แมร่มโค ตร ประจวบเหมาะอะ..........................:cry::cry::cry:...............

ปล. บอมไปมีทนะ...โทรนัดกะมันก่อนดิ................แต่ไม่ไปกินเหล้า ต้องเลี้ยงลูกมั้ง...............แต่พี่อะอยาก.....มากกกกกก กินให้กะฟอร์มผีแดงเราหน่อย 555........เดี๋ยวโทรไป ....

25. Rangsit 33

123
    5
    0

.............น่าสนใจ...........ว่าแต่ของเรานี่ 30 ชะมะ ท่านปาธาน :cry::cry:

26. boy_rx_7887

boy_rx_7887 New Member Member

742
    86
    0
    แบบนี้แหละรักกันยาวแน่นอน

27. Rangsit 33

123
    5
    0
    ....ขอบคุณครับคุณป๋อง................ว่าแต่เที่ยวน้อยลง กะ กินเหล้าน้อยลงเนี่ย.....ทำยากกกกกกกกก........

28. Rangsit 33

123
    5
    0
    ...อารยะ..ข่..ขืนดีฝ่า :D:D.........

29. Rangsit 33

123
    5
    0
    ...คับ.ว่าจะเอากระทู้นี้แหละไปยื่นอุทรณ์......:D:D

.... มะรู้ศาลจะรับป่าว.....

30. hacker

hacker New Member Member

131
    9
    0
    ใช่ไหม บิคิ 5 5 5 5 5

กิ้วๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้