สอบถามคนที่เคยวางเครื่องแจสตัวเก่าหน่อยครับรบกวนด้วยนะครับ

การสนทนาใน 'Fit Club' เริ่มโดย cha970, 30 กรกฎาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. cha970

cha970 New Member Member

10
    0
    0
    พอดีเหมือนเคยเห็นคนวางเครื่อง4EFTEในคลับนี้ครับ
    -ไม่สามารถวางเครื่องD15Bหรือรเครื่องรุ่งอื่นๆเช่นB16โดยไม่แปลงเพลาใช่ไหมครับต้องซื้อเพลามาเผื่อแปลงอันนึงใช่ไหมครับ
    -ระหว่าง4efte มีโบ กับ D15bอันไหนแปลงน้อยกว่ากันครับ
    -4EFTE ต้องแปลงเพลาไหมครับ
    -4EFTE ที่วางไปแล้วสามารถวางกลับเป็นเครื่องเดิมได้ไหมครับพอดีD15Bที่อูแนะนำว่ามันวางกลับเป็นเครื่องเดิมไม่ได้เพราะต้องขยายห้องเครื่อง
    รบกวนด้วยนะครับ ขอบคุนครับ

2. Apple

Apple New Member Member

575
    8
    0
    ผมเห็นคนวางเครื่องทุกคัน ก็ไม่เห็นจะค่อยจบซักกะคันเลยอะครับ งบบานปลายไปเรื่อยๆบางคนตัดสินใจวางกลับเครื่องเดิมเลยด้วยซ้ำ ถ้าเป็นผมไม่แนะนำให้แปลงวางเครื่องตัวอื่นนะครับ เพราะรถใช้งานจะเป็นรถสนามไปโดยปริยาย ต้องแก้งานตลอด แต่ถ้าบ้านอยู่ไกล้อู่ก็ลองทำดูก็ได้ครับเพราะรถจะไม่ได้จอดบ้านจะจอดอู่แทน :D:D:D:D:D:D

3. เห็นด้วยนะคับ เพราะผมก็เคยก่อนหน้านี้ผมใช้ e-car แปลง evo วาง4g63t แล้วมันไม่จบซักที่ อยู่แต่อู่สุดท้าย ต้องกลับมาวางเครื่องเดิมแล้วก็ขาย ซื้อ jazz แทน

4. ZeemaiiBuzzer

ZeemaiiBuzzer Member Member

199
    4
    18
    มีหลายคน วางทั้ง B16 B18 B20 4E-FTE 4G63T Set Bo ส่วนใหญ่หลับกันไปหมดแล้วคับ
    ถ้าอยากทำก็ลองดูคับ แต่ควรคิดว่าอยากมีรถไว้ใช้ทุกวันรึป่าว และต้องมีเงินเผื่อไว้ซ่อมจุก จิก เยอะๆ หน่อย(เท่าไหร่ไม่รู้คับแล้วแต่อู่จะปราณี)

ได้มีโอกาศคุยกับลูกค้าที่วาง 4E FTE จากอู่ชื่อดัง(ดังที่สุดในประเทศไทยขณะนี้ เป็นจำนวนเงินกว่า 400,000 (สี่แสนบาทไทย) ของแต่งมีอะไรบ้างไม่รู้เหมือนกันยังงแม่มแพงอะไรวะ) ทุกวันนี้ยังบ่นปวดกาบาน ไปแก้งานที่อื่นอยู่เลย เดินเบาออด ออด แอด แอด ปวดหัวแทน

5. art_obscene

art_obscene New Member Member

152
    3
    0
    อิๆๆๆๆๆ เดิมๆ set bo ดีกว่ามั้ยค่ะ

6. TTL

TTL New Member Member

614
    20
    0
    ก่อนจาวางคิดดีๆนะครับ

ทำไปแล้วถ้าไม่จบ เดี๋ยวจา เซ็งซะ

7. cherriyabi

cherriyabi New Member Member

28
    0
    0
    ลองศึกษาดูก่อนแล้วค่อยตัดสินใจว่างนะครับ
    อันที่มีปัญหาแน่นอนนะจะเป็นเพลาเอียงและต้องตัดต่อเพลาข้างยาวแต่ข้างสั้นไม่ต้องตัดต่อ
    ของผมว่างมาที่เซียงกงรวมว่างพร้อมเทิร์นเครื่อง
    อยู่ที่ 60000 บาท ( b16a เกีนร์ธรรมดา) แต่ที่ร้านเข้าแถมกล่อง spoon ให้ด้วย(พอดีกล่องที่เข้ามีอยู่3ใบผังหมด)
    แต่วิ่งอยู่ตอนนี้ยังไม่มีปัญหาอะไรนะครับ

8. auikung

auikung Member Member

587
    9
    18
    ผมว่านะถ้าอยากแรงจิงๆๆ ไปลองหา3Dวางเครื่องมามันน่าจะจบง่ายกว่าอะคับ

แจ๊สมันไม่เหมาะเท่าไหร่อะคับ ในความคิดผมนะ

เคยมีเพื่อนวางK20Aมันก็บนๆๆอยู่ว่ามันแรงเกินไป รถมันเอาไม่ค่อยอยู่ ขับยากพอตัว

แต่เรื่องมีปัญหาจุกจิกอะ มันต้องมีแน่คับ

งบประมาณก็ต้องเตรียมไว้หลายหน่อยอะคับ

หรือถ้าอยากเอาแจ๊สวางจิงๆๆก็ น่าจะรอให้รถมันเก่ากว่านี้ซักนิด จะได้ไม่ค่อยเสียดายรถอะคับ

หรืออีกทางหนึง่ก็คือวางเครื่องL15Aเกียร์ธรรดา ของตัวญี่ปุ่นอะคับ เห็นเค้าว่ากันว่ามันแรงกว่าของบ้านเราอะคับ

แล้วน่าจะจบด้วยอะคับ

9. G-A-S

G-A-S New Member Member

56
    0
    0
    อยากแรงบ้างจัง

10. S@macash tad

S@macash tad Guest

0
    0
    0
    จะขายอยู่พอดีมาลองขับดูก่อนได้

- ขายเครื่อง 4E FTE พร้อมว่างใส่ jass อุปกรณ์ครบ อินเตอร์ ปรับบูชมือ เเทนเครื่อง สายไฟครบ เปลี่ยนลูกใหม่ เเต่ขนาดเดิม วางมาจาก ram 77 ขาย เพราะจะขายรถ ลองขับดูก่อนได้ไม่มีปัญหา อะไร 25,000 - Ake 086-5656569

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้