ขอถามหมายเลขเครื่องrb25

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย Peachey, 24 กันยายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Peachey

Peachey Active Member Member

386
    28
    28
    ขอถามนิดนึงนะครับหมายเลขเครื่อง RB25Det มันอยู่ตรงไหนหรอครับ มีรูปด้วยก็ดี

แล้วขอถามอีกข้อนะครับกล่องRB20 ใส่เครื่องRB25ได้ป่าวครับแล้วจะมีปัญหาอะไรหรือป่าว ขอบคุณครับ

2. ** R^B^A -- 3^1 **

** R^B^A -- 3^1 ** New Member Member

192
    6
    0
    ถ้าไม่ผิดพลาดน่ะจะอยู่หลัง turbo มองลงไป ประมาณตรงที่เกียร์ต่อกับตัวเครื่อง

กล่อง20ใส่25ได้ครับแต่ต้องทำสายไฟใหม่

Peachey ถูกใจสิ่งนี้
  3. Peachey

Peachey Active Member Member

386
    28
    28
    ขอบคุณมากครับ

4. puky

puky New Member Member

464
    28
    0
    สาย cpu หัวฉีดสลับกัน4,6 แต่ถึงแก้แล้วผมยังคิดว่าแล้วตัวปรับแคม(variable valve timing solenoid)จะทำอย่างไรเพราะ cpu เครื่อง 20det ไม่มี ผมว่าหากล่องของ 25 น่าจะเหมาะสมกว่าน่ะครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้