...........ติดพัดลมหน้ารถเพิ่ม..............

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย Prince_ek, 21 กันยายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Prince_ek

Prince_ek Active Member Member

323
    57
    28
    รถติดแก็สมาค่ะ รถมันร้อนๆๆๆ สงสารอะค่ะกลัวอะไรต่อมิอะไรในกระโปรงจะเสื่อมไปก่อนเวลาเสียก่อน

เลยอยากรู้ว่าสามารถติดพัดลมเพิ่มได้ไหมค่ะ เหมือนพวกรถยุโรปอะค่ะ ดังหวื่อๆๆๆอิอิ

ขอบคุณค่ะ สำหรับความคิดเห็นและการเยื่ยมชม

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 21 กันยายน 2008
  2. khu50

khu50 New Member VIP

288
    10
    0
    ติดได้ครับ ผมติดหน้าแผงแอร์ เวลารถติดจะได้เย็นๆ แต่เสียงมันดังอ่ะครับ (^0^)

ksaEK97 ถูกใจสิ่งนี้
  3. Prince_ek

Prince_ek Active Member Member

323
    57
    28
    ติดได้กี่ตัวค่ะ แล้วพัดลมขนาดเดียวกับหม้อน้ำหรือเปล่าค่ะ

4. khu50

khu50 New Member VIP

288
    10
    0
    ติดตัวเดียวก็พอครับ แค่นี้เวลารถติดก็เย็นกว่าเดิมแล้วครับ ส่วนเรื่องขนาด ต้องดูว่าสามารถใส่ใหญ่ที่สุดได้แค่ไหนคับ (^0^) ส่วนราคาที่ผมไปติดมา ก็ประมาณ 1000 บาทคับ

5. Prince_ek

323
    57
    28
    การทำงานของพัดลมจะทำงานพร้อมกับพัดลมหม้อน้ำหรือแยกต่างหากค่ะ

ถ้าติดตัวเดียวจะติดฝั่งไหนค่ะ ฝั่งหม้อน้ำ หรือฝั่งคอมแอร์

อ่อ เสียงมันดังมากๆเลยไหมค่ะ

ขอบคุณค่ะ

6. BoBo_EK

BoBo_EK New Member Member

2,491
    146
    0
    ของผมก็ตัวครับ

7. Pote_ao

Pote_ao New Member Member

10
    0
    0
    เวลาใส่พัดลมเพิ่มต่อจั้มกับพัดลมแอร์เดิมเลยใช่หรือเปล่าคับ หรือต่อแยกคับ

8. Prince_ek

323
    57
    28
  9. RTNET@EK

RTNET@EK Active Member Member

933
    122
    43
    ไม่ควรพ่วงกับ พัดลมเดิมนะครับ เพราะกระแสจะเป็น double ควรต่อวงจรเพิ่มจากขั้วแบ๊ต และ
    และใช้ relay สัญญาณ trig มาจากพัดลมเดิมจะดีกว่า
    ผมเคยลองทำแล้วนะครับ ให้ข้อคิดเห็นว่า ตัวพัดลมเองจะเป็นตัวบังลมที่พัดเข้าหน้ารถ ทำให้อุณหภูมิน้ำยิ่งเพิ่มเร็วเลยครับ แต่พอพัดลมทำงานเท่านั้นอุณหภูมิ
    ถึงลดลงได้เร็ว แต่ก็ต้องมีโหลดเพิ่มขึ้นเปลืองไฟเปล่าๆ นะครับ

Prince_ek ถูกใจสิ่งนี้
< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้