ใน กทม. ซ้อม Gymkhana กันที่ไหน ครับ

การสนทนาใน 'Gymkhana' เริ่มโดย kkao, 31 สิงหาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. kkao

kkao New Member Member

75
    0
    0
    สนใจ Gymkhana มา ซัก ระยะนึงแล้วครับ

แต่ ไม่ทราบว่า จะหาสถานที่ในการฝึก หรือ ซ้อมได้ที่ไหน ครับ

ไม่ทราบว่า พี่ๆ เพื่อนๆ ที่เป็น นักแข่ง Gymkhana ไปซ้อมกันที่ไหนบ้างครับ

เผื่อว่า มือใหม่อย่างผมจะไปขอชม หรือ ไปขอคำแนะนำบ้างครับ

2. Super Colt

Super Colt New Member Moderator

3,000
    12
    0
    ไม่มีครับตอนนี้

3. Aong-race-shop

Aong-race-shop Legend (R.I.P.)

671
    5
    18
    ต้องลองหาดูครับ แต่ส่วนใหญ่จะไม่มี เป็นเรื่องเป็นราวครับ
    พื้นที่ใน กทม.เยอะครับ แต่ไม่มีที่จะให้พวกเราวิ่งฟรี อ่ะครับ
    (อ๋องก็หาๆอยู่ตลอดครับ) อยากเห็นทุกคนมาขับGymkhanaกันจร้า

4. wichettt

wichettt New Member Member

112
    0
    0
    หาที่ซ้อมยากครับ ให้ใช้สูตรนี้
    เพราะผมก็ใช้เหมือนกัน

ซื้อรายการแข่ง ก็คือแข่งจริงนั้นแหละ ลงซ้ำ
    เท่าที่ผู้จัดให้ลงได้ นั่นแหละครับคือการซ้อม

ผล ซ้อมดี อาจได้ถ้วย ซ้อมไม่ดี ก็ถือว่าได้ซ้อม

ถ้าค่าสมัคร 300 บาท
    ก็ลง รุ่นปกติ 1 รุ่น
    รุ่นแบกข้ามรุ่น 1 รุ่น (ถ้าไม่ผิดเงื่อนไขผู้จัด)
    ลงรุ่น Open อีก 1 รุ่น

แค่นี้ก็หลายรอบแล้วครับ แล้วหาคนถ่ายคลิปการขับเราไว้
    เอามาดู แต่ละโค้งแต่ละจุด แล้วค่อยแก้ไขไป

5-6 สนาม ก็เก่งแล้วครับ

5. Thep Modify

Thep Modify New Member Member

174
    0
    0
    วิธีของ บก แหล่มเลยครับ แต่ทุนต้องพร้อมหน่อย เหอๆๆ

6. Ton@CityMania

Ton@CityMania New Member Moderator VIP

1,341
    180
    0
    ส่วนตัว ไม่ค่อยได้ซ้อมเลยครับ หาที่ยากอ่า

ใช้ซ้อมตามหน้างานดีกว่าครับ มาเช้าๆหน่อย พอเค้าให้ซ้อม ก็ฝึกไปในตัวเลยครับ

7. kkao

75
    0
    0
    ขอบคุณ สำหรับทุกความเห็น จาก ท่านผู้ชำนาญการทุกท่าน

เฮ้อ ... ว่าแล้วเชียว ว่า ต้องหาไม่มี ณ ขณะนี้ครับ

เมื่อก่อน ก็ เห็นร้านอาหารแห่งนึง เค้า ยินดีให้ใช้สถานที่ แต่ ตอนนี้ ก็ ปฎิเสธซะแล้ว

แล้ว ภาพที่ผมเคยขับรถผ่านร้านนี้แล้วมี รถแต่งมาวิ่งกัน ก็ หายไป เลย ครับ

.
    .
    .

ขอบคุณครับ ขอบคุณอีกครั้ง สำหรับคำแนะนำครับ ... ยังงัยซะ ตอนนี้ ก็ ต้องเริ่มไปเก็บเงินก่อน ละ
    ถ้าเป็นไปในลักษณธที่ทุกท่านแนะนำมาครับ
    แล้วยังงัย อาจจะได้พบกันครับ ถ้าทรัพย์เพียงพอแล้วนะครับ
    ยังงัย ก็ ขอที่ให้มือใหม่บ้างนะครับ

8. toedoe

toedoe Member Racer

604
    6
    18
    เหมือนกันครับ

9. kkao

75
    0
    0
    เกรงใจ อ่ะ ครับ ... ไอ้มือใหม่ เงอะๆ งะๆ ไปขวางทางโปร เค้า จะซ้อม เด๊ว เค้าว่าเอา หนา

10. apichan

apichan New Member Member

405
    4
    0
    อยากซ้อมเหมือนกัน จะให้ไปซ้อมในงานเลยก็เกร็งๆคนเยอะขับไม่ดีอายเค้า :)

11. Aong-race-shop

Aong-race-shop Legend (R.I.P.)

671
    5
    18
    กำลังหาเรื่องจัดงานซ้อมอยู่ครับ
    .......ต้องหาวันที่ไม่ชนกะใครครับ
    เพราะว่าอ๋องจะได้ว่างอ่ะครับ
    ไปจัดได้อ่ะ ......

12. Super Colt

Super Colt New Member Moderator

3,000
    12
    0
    ไอ้โปรๆ ทั้งหลายเนี่ย มันเป็นมือใหม่มาก่อนทั้งนั้นแหละครับ ไม่ต้องไปเกรงใจ:D

13. Thep Modify

174
    0
    0
    ว่าแต่พี่อ๋อง ทำไมไม่จัด Track day อะคับพี่ เปิดสอนจิม เข้าท่ามะ

14. whitebear

whitebear New Member Member

1,191
    11
    0
    เห็นด้วยอย่างยิ่งเลยอะ

เป็นมือใหม่มาเป็นปี ยังขับมะเป็นซักกะที

มีคนสอนเป็นเรื่องเป็นราวจริง ๆ ก็คงดี

^^

15. kkao

75
    0
    0
    อู้ยยยยย :eek:

ถ้าจัดได้ จะ เป็น พระคุณอย่างสูง เลย คร๊าบบบบ

หรือ

จะมีจัด train สำหรับมือไหม๊ใหม่ จริงๆ ที่ไม่เคยมีทักษะมาก่อน ก็ จะ ยิ่งดีมากมายเลยครับนะ

16. kaloon

kaloon New Member Member

27
    0
    0
    โชคดีแถวบ้านผมมีลานแอโรบิก พอดี แต่ก็ไม่ได้ลายอะไรหรอก ตอนนี้กำลังฝึก เข้าให้ชิดกรวยแล้วดึงแบรกมืออยู่ ออกหัวออกก้อยยังไม่รู้ แต่ยางหมดไป4เส้นแระ

17. kkao

75
    0
    0
    ใกล้บ้านผมนะครับ เนี้ย ... ไม่ทราบว่าไปวิ่งอยู่ซ้อมอยู่ตรงไหน

ถ้าไม่รังเกียจ หรือ พอจะมีอะไรแนะนำได้ ผมขอไปแจมด้วยจะได้ไหมครับ :D :D :D

18. apichan

apichan New Member Member

405
    4
    0
    ไปด้วยได้หรือเปล่าครับ อยากฝึกใช้เบรคมือเหมือนกัน :D

19. Thep Modify

174
    0
    0
    อยากซ้อมจังครับๆ หาๆๆต่อไป อิอิ

20. p_sutipoj

p_sutipoj Active Member Moderator

3,479
    8
    38
    ถ้าได้ซ้อมจะได้สู้เบนซิลขับหลังได้บ้าง

21. Aong-race-shop

671
    5
    18
    ดีครับ

ฝีมือพี่เจี๊ยบมะเป็นรองอ่ะครับ ใจพี่ก็150 อ๋องว่าพี่ต้องไปตัวตูดเพิ่มครับ รับรองวิ่งเท่าเบนซินเลย
    ก๊ากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก กระบะเทพพพพพ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้