อยากเปลี่ยนเป็น เกียร์ธรรมดา M52 ทำอย่างไร มีใครทราบ?

การสนทนาใน 'E36 Club' เริ่มโดย enwatchara, 14 กันยายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. enwatchara

enwatchara New Member Member

397
    6
    0
    ตอนนี้ใช้ 323I เป็น Auto แต่อยากเปลี่ยน เป็นเกียร์ธรรมดา
    1. ค่าเปลี่ยนเท่าไหร่
    2. มีใครอยากแลกเกียร์กันไหม
    3. แล้วมันต้องแก้อะไรเยอะ?

2. OakarK

OakarK New Member Member

428
    5
    0
    ข้ออื่นเดี๋ยวให้ผู้รู้มาตอบนะครับ ผมขอตอบข้อ 2 ละกัน อิอิ

2.ผมว่าไม่น่าจะมีใครอยากแลกนะครับ เพราะมันขับมันจริงๆ :D:D:D

3. enwatchara

397
    6
    0
    ขอบคุณครับ เผื่อมีใครอยากจะขับ ชิวๆ หรื อไม่ก็หากเปลี่ยนเป็น Manual จะต้องทำอยย่างไร เสนอแนะนำหน่อยครับ

4. BiG FaT

BiG FaT New Member Member

510
    4
    0
    เกียร์ธรรมดาของ M52 เหมือนของ M50 คับ

เพราะฉะนั้นเอาเกียร์ธรรมดาของ M50 มาชนได้เลย

ราคาผมไม่แน่ใจว่าเท่ารั่ยถ้าของครบๆนะแนะนำให้หาคนมาสลับของกันจะดีสุดของจะได้ครบๆ

แล้วก็อย่าลืมสับเฟืองท้ายด้วยนะคับเพราะอัตราทดของเกียร์ธรรมดากับเกียร์ออโต้ไม่เท่ากัน

5. jigko_london

jigko_london New Member Member

629
    11
    0
    เข้ามาดูคับ

6. T.Race

T.Race New Member Member

259
    28
    0
    ค่าเปลี่ยน ไม่เกิน 5000 ครับ

7. enwatchara

397
    6
    0
    แล้วเฟืองท้ายต้องยกเปลี่ยนเลยหรือ
    แล้วจะมีใครเอามาชนกันผมไหมเนี่ย หาก ไม่มีผมสามารถไปหาจากที่ไหน ได้ ?

8. enwatchara

397
    6
    0
    ค่าเปลี่ยนคือยกเกียร์? อย่างเดียว รวมเฟืองท้าย หรือเปล่า ?

9. BiG FaT

BiG FaT New Member Member

510
    4
    0
    ใช่คับเฟืองท้ายต้องยกเปลี่ยนเลย
    เพราะเฟืองท้ายของเกียร์ออโต้อัตราทดมัน 3.9
    ซึ่งมันจัดกว่าอัตราทดของเกียร์ธรรมดามากซึ่งมีอัตราทด 3.15
    หากไม่มีจะไปหาได้จากไหนก็หาคนสลับของกันงัยคับง่ายสุด
    แล้วของก็ได้มาครบสุดด้วย

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้