ตำแหน่งขอบหม้อต้ม แก๊ส

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย gunner01, 22 กันยายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. gunner01

gunner01 New Member Member

13
    1
    0
    :sad:ผมอยากจะติดแก็สแต่-ช่าง-บางคนจะหาตำแหน่งติดหม้อต้มแก๊สไม่เหมือนกัน เพื่อนๆที่ติดแก็สมาแล้ว-ติดหม้อต้มกันตรงไหนคับ ที่จะไม่ขัดหูขัดตา คือสามารถแอบไว้มิดชิด ( ของดูรูปด้วยคับ ) แล้วจำเป็นไหมที่ต้องเลือกหม้อต้ม ของ อิตาลี หรือว่า ต้องเลือกที่มีราคาแพง รบกวนเพื่อนๆหน่อยคับ :confused::confused:

2. gunner01

gunner01 New Member Member

13
    1
    0
  3. MOO - VTEC

MOO - VTEC New Member Member

2,228
    74
    0
    หม้อต้มต้องติดไว้ให้ต่ำกว่าฝาสูบครับเพราะว่าน้ำจะได้ไหลเข้าหม้อต้มได้สะดวกทำให้ยืดอายุการใช้งานของหม้อต้ม
    ส่วนเรื่องตำแหน่งติดตั้งหม้อต้มแล้วแต่ขนาดของหม้อต้ม
    (ของผมติดไว้ซุ้มโช้คฝั่งหม้อลม)

4. EK แปดริ้ว

EK แปดริ้ว New Member Member

484
    74
    0
    ใต้หม้อลมเบรค

5. BoBo_EK

BoBo_EK New Member Member

2,491
    146
    0
    เข้ามาดูตำเเหน่งเหมือนกันครับ

6. G Type R

G Type R New Member Moderator VIP

3,607
    99
    0
    ใต้หม้อลมเบรคเช่นกัน

7. Hayabusa

Hayabusa New Member Member

494
    37
    0
    ของผม ติดตรงโซ็คด้านคนขับ ครับ สูงจาก ยางแท่นเครื่องนิดเดียว

พอใส่ท่อ+กรองเปลือง แถบมองไม่เห็น

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้