แบบสติกเกอร์ใหม่ โดย นู๋แอม

การสนทนาใน 'Click Club' เริ่มโดย juntcivic, 19 พฤษภาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. juntcivic

juntcivic New Member Member

1,549
    34
    0
    น้องแอมทำออกมาแล้วครับ ขอความคิดเห็นเพื่อปรับปรุ่งและแก้ไขหน่อยครับ

ปล.ช่วงนี้น้องเขาไม่ค่อยว่างครับเพราะต้องตื่นแต่เช้า ไปช่วยแม่ทอดปาทังโก๋ ช่วยพ่ออาบน้ำไก่ ช่วยยายถูบ้าน
    ช่วยย่าทำกับข้าว ให้อาหารแมว พาหมาออกไปขี้ และถึงจะไปโรงเรียนได้ครับ :D

2. ChocoLazy

ChocoLazy New Member Member

28
    2
    0
    พี่จุ๊นนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนน อาไรอ่ะ ไคทอดปลาท่องโก๋

บ้าอ่ะ ...อิอิ ช่วยพิจารณาแล้วติชมด้วยนะค่ะ

ผ่านไม่ผ่านบอกด้วยตรงข้างล่างบาร์โค้ดจาเปนคำว่า HCC กะหมายเลขสมาชิกนะค่ะ

3. KEIHIN

KEIHIN New Member Member

30
    1
    0
    ผมโหวตไห้1เสียงคับ (น้องแอมจ้างผมมา ..อิอิ)

4. ChocoLazy

28
    2
    0
    พี่กร อ่ะ ไมได้จ้างนะ

5. juntcivic

1,549
    34
    0
    เอาไปติดตรงบังโคนหลังครับ แจ่มเลย อืม...ว่าแต่ถ้าตัวหนังสือมันเล็กมากเครื่องตัดจะตัดไม่ได้ละสิครับ ว่าแต่แอมมีร้านตัดไหมครับถ้าทำได้ก็แจ๋วเลยครับ รอคำตอบจากสมาชิกท่านอื่นก่อนถ้า ok หมดทุกคนพี่จะรวบรวมค่าใช้จ่ายแล้วโอนเงินไปให้แอมจ้างตัด เสร็จแล้วแอมก็ส่งสติกเกอร์มาทาง ไป-สะ-นี

ปล.ท่านอื่นออกความคิดเห็นได้นะครับ

6. Project_L

Project_L New Member Member

873
    8
    0
    ผมขอ ติ ตรง ตัวหนังสือ กะ ไอ วงกรมๆ ได้ม่ะอ่ะ ( - - )
    ยังไ งผมขอ อนุญาติ เอารูป ของพี่แอม ไป แต่ง เพิ่ม อีก เล่นๆ
    ได้ม่ะ อ่ะ งุงิอิอิ เหอๆ

7. ChocoLazy

28
    2
    0
    ช้าง....แล้วเอามาให้ดูด้วยนะ

8. Project_L

873
    8
    0
    อิอิ ขอยังไม่ทั้ง จะ ได้ คำตอบ ทำ เส็ด สะ ก่อน อิอิ
    อ่ะนี้ครับ แต่ผมงง ไอรู้ เป้า นั้นอ่ะ งับ - -เลยยังม่ะได้เปลี่ยน อารายนะ งิ
    แค่ ใส่ effect ไป นิดๆ

9. juntcivic

1,549
    34
    0
    พี่ว่าตัดยากอ่ะ

10. Project_L

873
    8
    0
    งุงิ ขอ เสนอ เอา แบบ ม่ะ ตัด งิ คือ แบบ ที่ ทำ เป็น ชิ้นเดียวเลยอ่ะครับ
    แต่! ให้ ทำ สี สะท้อน แสง ตามจุด ที่จะเน่น อ่ะครับ ส่วนเรื่องแบบ ที่ผม
    ลองทำเล่นดูๆ ผม ว่า มาณ ยัง .. ยังไงๆ อยู่ อ่ะ งิ

11. earthbkk

earthbkk New Member Member

93
    2
    0
    มาน เหมือน โลโก้ รถโบราณ อ่า พี่

ไม่เอา เป้าได้ ม๊าาาาา

12. ChocoLazy

28
    2
    0
    ไอ้ที่เปน เป้าก็ธงชาติ ไทยไง

มันอาจเหมือนแบบที่ ติดรถคลาสสิคๆๆ อ่ะ พอดีมะก่อน

ออกแบบให้พวก รถเวสป้า C 70

งั้นเปี่ยนเปนรูปไรอ่ะ แอมว่าเราน่าจะมี สันยาลีก ปาจำคลับอ่ะ

13. lording1

lording1 New Member Member

1,130
    54
    0
    ...........good..........

14. GAUSS

GAUSS Well-Known Member Member

4,354
    50
    48
    ถ้าว่างไปทำกับข้าวกับปลาให้พี่กินที่บ้านด้วยนะ

ปล. บาร์โค้ด จะตัดอยากไหม

เป็นกำลังใจให้นะ ออกแบบเยอะจะได้เป็นไปทางเดียวกันซะที

15. ChocoLazy

28
    2
    0
    ไมได้ตัดนะค่ะ คือสั่งทำ สติ๊กเกอร์ออกมาเปน แผ่นเดียวกานไปเลยอ่ะค่ะ

ทำออกมาเปนแผ่นๆๆอ่ะค่ะ

แล้วผล ซาหรุป จาออกมามะไหร่หรอค่ะ

16. ChocoLazy

28
    2
    0
    เด่วไว้ว่างๆๆ ก่อนะค่ะ เพราะช่วงนี้ ปาท่องโก๋ ขายดีไม่ค่อยว่างเลย

เหนื๊อย เหนื่อย :p

17. KEIHIN

KEIHIN New Member Member

30
    1
    0
    แหม.. แม่เถ้าแก่น้อย

18. Project_L

873
    8
    0
    ผมว่า รูป ตรงกลาง เอา เป็น รูป ตา แบบ โหดๆ อ่ะครับ
    ความหมาย คือ การมอง ที่ ดี เยียม อ่ะครับหรือ จะ เอาเป็น
    รูป ล้อติดปีก ความหมาย คือ ความเร็ว ที่ เร็ว กว่า ล้อ อ่ะครับ
    ส่วนสีของ รูป ภาพ จะ เอา เป็น สี ขาว-ดำ หรือ แล้วแต่พี่ๆ อ่ะครับ
    ลายเส้นวาด จะเป็นแบบ ใช้ ดินส้อ เขียนแบบ ขาดๆ อ่ะครับ
    หรือแล้วแต่ พี่ๆ อีก ครับ ส่วนสี นั้น ขอ เสนอว่า ให้ใช้สี ที่
    สะท้อนแสง และ ใช้ เฉพาะ จุด ที่เราจะ เน้น เช่น ชื่อ HCC กับ รูปภาพ
    หรือ รูปภาพกับ ขอบสี เหลือง วงนอก อ่ะครับ

ปล. มาณ เป็นแค่ ความคิด ที่ คิดขึนมาทั้งทีอ่ะนะครับ เหอๆ

19. juntcivic

1,549
    34
    0
    สัญลักษณ์อยากได้เป็น ภาพร่างด้านข้าง ของคลิกพอจะทำไวไหมครับแอม

20. baitong-click

baitong-click Member Moderator VIP

378
    7
    18
    ตอนนี้ผมใช้แบบนี้ไปก่อนยังไม่ค่อยลงตัวเรื่องแบบ

21. lording1

lording1 New Member Member

1,130
    54
    0
    ......สวยดี..อ่านง่าย...ได้ใจความ

22. GAUSS

GAUSS Well-Known Member Member

4,354
    50
    48
    แล้วแบบ ของจุ๊น ละ ลองเอาไปปรับปรุงดู ครับ
    เรียบง่าย ดี

23. เซียนกบ

เซียนกบ New Member Member

498
    3
    0
  24. ChocoLazy

28
    2
    0
    ถ้าไม่เอารูป เป้าเปี่ยนเปนไรดีค่ะ

ขอความเหนของ ทุกคนด้วยค่ะ เด่วแอมจาได้ออกแบบ

เรามีสติ๊กเกอร์หน้ารุด้วยดีมั้ยค่ะ

25. juntcivic

1,549
    34
    0
    นี่ตัวจิงครับ :cool:

26. jaturong03

jaturong03 Well-Known Member Member

2,084
    91
    48
    สวยครับ ถ้าสั่งจอง ขอสั่งจองด้วยได้ไหมครับ

27. jaturong03

jaturong03 Well-Known Member Member

2,084
    91
    48
    ยังไง pm มาบอกนะครับ ขอบคุณครับ

28. Project_L

873
    8
    0
    สวยครับ ของจริง 2 ชิ้นนั้น เท่าไรอ่ะ พี่ จุ๊น เหอๆ อิอิ

29. juntcivic

1,549
    34
    0
    ไม่ต้องจองครับ แต่เข้ามาเล่นบอร์ดบ่อยๆหรือมามีสติ้ง ก็ได้แล้วครับ

30. Project_L

873
    8
    0
    จ้ากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก

ยุ่งกัด อ่ะ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้