ไมตี้ 1J -GE เสียงเงียบ อัตราเร่งดี

การสนทนาใน 'HILUX Club' เริ่มโดย ณัฐชนน, 10 มิถุนายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ณัฐชนน

ณัฐชนน New Member Member

23
    0
    0
    :eek:ไมตี้ 1J -GE
    1.ต้องการเสียงแบบเงียบตอนรอบตำและเสียงดังนุ่มตอนรอบสูงๆ
    2.แนะนำร้านแถวนนท์-ปากเกร็ดให้หน่อยครับ
    3.พักกลางกับทอ่ปลายแบบไหนครับ

2. JZ_std.

JZ_std. New Member Member

8,075
    74
    0
    ลองพักกลางใส้ตรง 2.5 ซักใบ แล้วก็พักปลายหาหม้อพัก วงรี ซักใบที่เป็นใส้ตรงอะครับ 2.5 เช่นกัน
    ลองดู

3. ณัฐชนน

23
    0
    0
    -แนะนำร้านแถวนนท์-ปากเกร็ดให้หน่อยครับ
    -ถ้าต้องการแบบออกตัวดีๆๆปลายใหลแนะนำหน่อยครับ(มือใหม่)
    ขอบคุณครับ

4. kung_wizardnon

kung_wizardnon New Member Member

531
    5
    0
    ของผมไปทำมาแถวเกษตรนวมินตร์ 2700ราคาไม่รวมปลาย
    เดินจากคอท่อ2.5นิ้วมาหม้อพักแล้วรีบเหลือ2.2นิ้ว หม้อพักปลายอีก1ใบไม่ดังเท่าไหร่กำลังดี
    ผมอยู่สนามบินน้ำครับเจอทักกานได้ครับ

5. vai

vai New Member Member

273
    1
    0
    เเค่ปลายก็พอมั่ง

6. ณัฐชนน

23
    0
    0
    ขอบคุณครับ ทุกๆคำแนะนำ
    ผมอยู่ซ.สามัคคี MTX สีบรอนซ์
    เจอกันทักทายกันได้ครับ

7. BEN360@HLc

BEN360@HLc New Member Member

2,536
    35
    0
    เอ้า.........ผมไปสามัคคีทุกวันเลยครับ.....แต่ๆๆ ขับMIOไปครับ ผมอยู่ซ.ใกล้หมู่บ้านการไฟฟ้าครับยังไงลงรูปรถให้ดูหน่อยครับเผื่อจะได้ทักถูกอ่ะครับ

8. ณัฐชนน

23
    0
    0
    :pรูปรอหน่อยนะครับเพราะไม่ได้ถ่ายไว้
    แล้วของพี่ใส่ท่ออย่างไรบ้างครับ
    ส่วนของผมตอนนี้ดังไม่เนียนเลย เหมือนมันออกโล่งๆไม่หนักแน่น
    แนะนำหน่อยครับ

9. ken6597

ken6597 New Member Member

85
    1
    0
    ผม อยู่ต่างจังหวัด นาน ๆ ก็เข้า ไปแถวงามวงศ์วาน บ้าง ถ้าเจอก็บีบแตร์ไล่ได้นะครับ หรือไม่ใครผ่านมา แถว นครสวรรค์-กำแพง-ตาก กริ้งกร้างมาคุยได้ 081 8878864 พลครับ

10. joe_non@HLc

joe_non@HLc New Member Member

2,833
    38
    0
    เด็กนนทื เหมือนกัน ครับเจอก็ทักได้นะครับ ห้ามจูบตูด

11. ณัฐชนน

23
    0
    0
    แล้วท่อพักกลางแบบเยื้อง กับ[แบบย้อน เสียงกับอัตราการไหลแตกต่างกันใหมครับ
    แบบไหนเสียงเงียบและนุ่มกว่ากันครับ ไม่รู้จริงๆๆๆ
    ขอบคุณครับ

12. ถ้าอยากลองไปร้านทำท่อเลย ให้ที่ร้านลองทั้ง ใส้เยื้อง ใส้ย้อน แล้วฟังดูว่าชอบแบบไหนได้เลยครับ ส่วนของผม 1 เจ ฝาดำ ทำเป็น 2.5 ทั้งเส้น พักกลางใส้เยื้อง(ใบยาว ๆ ) หนึ่งใบ พักปลาย เดิม เป็นใส้ตรง ดังมากครับ เลยเปลี่ยนเป็นใส้เยื้องใบโต ๆ เงียบมาก ขอบอก ขนาดเข้าบ้านภรรยายังไม่รู้เลยว่ากลับมาแล้ว ยังไงถามกันได้นะครับ
    สำหรับผมเพิ่งเข้ามาตอบเพราะเมื่อก่อนเข้ามาอ่าน แล้วก็ออก ไม่รู้จะตอบอะไร แต่พอดีเจอกระทู้ที่ตรงกับตัวเองก็เลยขอแชร์ให้เพื่อนได้ทราบกันบางครับ

13. slave171

slave171 New Member Member

39
    0
    0
    พักกลางตรงปลายย้อนเลยครับสำหรับเกียร์ออโต้ เงียบๆแรงๆ เดินเส้นท่อซัก ไม่เกิน 2.2 ครับ

14. Hang@HLc

Hang@HLc New Member Member

3,018
    51
    0
    ความรู้ทั้งนั้นเลยคับ เข้ามาดูด

15. devil_TENGU

devil_TENGU New Member VIP

5,029
    27
    0
    มาดูด้วยครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้