ขับหน้าสีเม็ด OPEN

การสนทนาใน 'Drag Racing' เริ่มโดย X๓๒๓X, 15 กรกฎาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. X๓๒๓X

X๓๒๓X New Member Member

61
    2
    0
    ในงาน TOP TEN DRAGSTERS SOUPED UP THAILAND RECORDS 2008จะมีไหมครับ

แบบแยกรุ่นขับหน้า OPEN เพื่อนๆพี่ๆน้องๆ ว่าไงมั่งครับ

2. ^NOTE^VTEC^ ==>>P_C_M

^NOTE^VTEC^ ==>>P_C_M New Member Member

1,292
    3
    0
    เอาแล้ว พี่ผม

3. ปีที่แล้วมีนะ Pro4 N/A ไง แต่เค้าไม่ได้แยก
    ว่าขับหน้า หรือขับหลัง

สี่เม็ด n/a คงไม่ต้องกลัวอะไรแล้วม้าง อิอิ...วีเทค
    อยู่แล้น

ไว้เจอกันนะครับ

4. X๓๒๓X

61
    2
    0
    คิดว่ามีทำกันอยู่หลายคันครับ แต่รอว่าจะมีรุ่นให้ลงหรือป่าว

(ถ้าให้รวมแบบปีก่อนคงไม่ไหว -บ้านเราขับสองล้อหน้ากันเยอะนะ)

ยิ่งถ้ากติกาออกเร็วรถแข่งคงเยอะตามไปด้วย

5. n!Cs`RCW

n!Cs`RCW New Member Member

470
    20
    0
    ขับหน้า na ขับหน้า เทอโบ ถ้ามีคงมันนะผมว่า

6. bond 1

bond 1 Active Member VIP

1,683
    18
    38
    เห็นด้วยครับ ว่าควรจัด ขับหน้า เทอรโบ โอเพ็น เพราะรถรุ่นนี้เยอะมากในบ้านเรา

7. Hanaka5555

Hanaka5555 Active Member Moderator VIP

1,565
    19
    38
    สนับสนุน ขับหน้า open อีกเสียงครับ ถ้าจะให้ดีแยกรุ่น Turbo / NA เลยครับ งานผมว่าน่าจาสนุกขึ้นมาอีกเยอะเลยละ

8. PRO_FWD

PRO_FWD New Member Member

163
    14
    0
    เอากฏของ"NHRA"ของ SPORT COMPACK มาใช้เลย เพราะเราเอาของแต่งบ้านเค้ามาใช้ เรื่องยางอีก เรื่องน้ำหนักรถอีก เค้าเจอปัญหามาก่อนเราเลยมี"กฏที่ชัดเจน" กว่า น่าจะรีบออกกฏกติกาต่างๆได้แล้ว เพราะทำรถมันใช้เวลานาน "ถ้าไม่รีบออกมันจะทำรถสนุกมือจนหารุ่นลงไม่ได้" แล้วฝากหน่อยว่าน่าจะมีเงินรางวัลให้ที่1.2.3. ก็ได้ รายการใหญ่อย่างนี้ ไม่ต้องคืนเงินหรอกค่าสมัครเอาไปเป็นรางวัลแต่ละรุ่นก็ได้ นักแข่งเค้าไม่อยากได้เงินคืนหรอก ทำรถมาไม่รู้เท่าไหร่ เหมือนลงขันตกปลาไง ฝากไว้หน่อยนะ รู้ว่ามันเหนื่อยเอาใจช่วยนะ

9. caffein

caffein New Member Member

344
    7
    0
    รอชมครับ

10. mr.wat

mr.wat New Member Member

991
    9
    0
    สนับสนุน รถ โอเพ่น ขับหน้าด้วยครับ ให้ดีก็แยกรุ่น ให้ขัดเจนด้วยครับ มีเงินรางวัลด้วยจะดีมากๆเลย .......ผมว่า คนทำรถขับหน้านี่ไม่ใช่น้อยๆเลยน่ะคับ

11. March_Weber

March_Weber New Member Member

1,539
    32
    0
    เอาใจช่วยรถแข่ง Open ขับหน้าทุกๆ คันครับ ขอให้ผู้จัดการแข่งขันมีแบ่งแยกไปเลย ล้อหน้า/ล้อหลัง ขับหน้าแรงๆ วิ่งดีๆ หายากกว่าขับหลังเยอะ แต่เงินรางวัลผมว่ายากนะถ้าจะมีให้ผู้ชนะ แต่ศักดิ์ศรีและความภาคภูมิใจและชื่อเสียงจะตามมาเอง ลูกค้าด้วย!!!

12. สนับสนุนอีกแรงค๊าบ

13. civicvertu

civicvertu New Member Member

4,233
    129
    0
    NHRA SPORT COMPACK

อยากให้มีกฏการแข่งขันแบบ"NHRA" อีกเสียงครับ...จะได้มีตัวแรงขับหน้าลงกานเยอะๆ

14. GAP_B11

GAP_B11 Well-Known Member VIP

6,314
    95
    48
    อิอิ ไกล้เวลามันส์ แล้วววววววว

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 17 กรกฎาคม 2008
  15. Jen@171

Jen@171 Member Member

494
    21
    18
    รอชมครับ

16. ^NOTE^VTEC^ ==>>P_C_M

^NOTE^VTEC^ ==>>P_C_M New Member Member

1,292
    3
    0
    พี่ติม ลงขันตกปลา คิดได้ไงพี่

คือ พี่Xเค้าอาจจะระบุ ไม่ชัดเท่าไร

คือว่าที่บอกเปิดขับหน้า โอเพ่น

จะได้ให้ เทอโบ ขับหน้า แรๆ

มีที่ได้วิ่ง มีรุ่นได้วิ่ง

ลงไปสู้กับขับหลัง 4เม็ด

ยางกว้างๆ ไม่ไหว ขับหน้า

มันยัดไม่ได้กว้างขนาดนั้น เสียเปรียบเยอะ(อย่างที่พี่หมูเคยมาโพสทีนึงแล้ว)

ถ้าSoup UP มี รุ่น4สูบ ขับหน้ามั่ง ก็ดีเลย เพราะปีนี้ ขับหน้าเทอโบ แรงๆมีเยอะแล้ว

17. bossy

bossy New Member Member

47
    2
    0
    สนับสนุนด้วยอีกเสียงครับ

18. bond 1

1,683
    18
    38
    ถ้าทำได้ผมว่า มี รถที่หน้าจับตามองอีกเยอะครับ
    อย่างที่รู็กันขับหน้าจะสู้กับขับหลังก็ยากแล้ว แบบนี้คนทำรถขับหน้าก็ถอดใจกันหมดหล่ะซิครับ

19. Cattyz

Cattyz New Member VIP

469
    33
    0
    มีก็ดี คริคริ

20. Piccolo

Piccolo New Member Member

1,673
    65
    0
    ขับหน้า open อีกเสียงครับ ถ้าจะให้ดีแยกรุ่น Turbo / NA ก็ดีครับ

21. Super Soluna

Super Soluna New Member Moderator VIP

232
    4
    0
    ขับหน้าด้วยอีกเสียงครับ

กานต์ ถูกใจสิ่งนี้
  22. bond 1

1,683
    18
    38
    สงสัยคุณ ปุ้ย จะแน่ๆเลยแบบนี้ :D

23. BOY-B16

BOY-B16 Member VIP

433
    7
    18
    อยากดู3ประตูของคุณจีโอวิ่งอะคับขับหน้าพลังอยากดูๆคับ

24. X๓๒๓X

61
    2
    0
    ขับหน้า 4 เม็ด จะได้มีเวทีกับเค้าบ้าง

ขอบคุณทุกความเห็นครับ

25. PRO_FWD

PRO_FWD New Member Member

163
    14
    0
    ถ้าคนออกกติกาเล่นรถอยากเราๆ ก็จะรู้ว่าช่องโหว่มันอยู่ตรงไหนบ้าง แต่ของอย่างนี้มันศึกษากันได้ สังเกตุสิพวก SR 4G หายไปไหนหมดแต่ละเดือน ถ้า 4G สัก3คัน SR สัก2คัน B สัก2คัน รวมกันก็แข่งกันได้แล้ว ไปสนามจะได้ไม่เป็น 2J ONE MAKE RACE คนดุจะได้เห็นอะไรใหม่ๆ แถมรถพวกนี้เป็นอะไรที่เข้าถึงง่ายเหมือนกัน ขับหน้าเมกาวิ่งกัน7ต้นกันแล้ว เพราะมันมีเวทีให้วิ่งกัน แต่บ้านเราเล่นกันเฉพาะกลุ่มกัน พวกที่เล่นมาก่อนก็เปลี่ยนไปเล่นอย่างอื่นกันหมดเพราะไม่มีเวทีให้เล่น ผมอยากให้เล่นเหมือน TURBO STREET ของ NOPI DRAG เพราะขับหน้า ขับหลัง ขับ4 วิ่งด้วยกันหมด ใช้น้ำหนักเป็นเกณฑ์ เพราะบางทีถ้าขับหน้าอย่างเดียวมันมาไม่ครบก็เปิดรุ่นไม่ได้ แต่ถ้ารวมกันอย่างนี้มันได้แข่งแน่นอน ผมไปแข่งไกลบางทีไม่ได้วิ่งเพราะรวมกันได้ไม่ถึงที่กำหนด รู้สึกท้อกับกติกาเหมือนกัน แข่งกับขับหลัง ขับ4 หรือขับหน้าด้วยกันแพ้ไม่เป็นไร แต่ขอให้ได้แข่งก็นอนหลับสบายแล้ว มันอาจจะยากแต่มันไม่สายไปหรอก NHRA.COM---- RULE SPORTCOMPACK ลองไปดูกติกาดูเล่นได้ทุกคน

26. มีก็ดีค๊าบ

27. Super Soluna

Super Soluna New Member Moderator VIP

232
    4
    0
    อยากลอง ครับ

อิอิ ขอสักตั้ง ครับ

mr.wat ถูกใจสิ่งนี้
  28. ^NOTE^VTEC^ ==>>P_C_M

1,292
    3
    0
    พี่X พี่ติม ไปโพสที่กรังปีด้วยดนะครับ พี่ โพสให้ทีมงานที่จัดดอ่าน เค้าได้ไปนั่งคุยกันครับ

29. mr.wat

mr.wat New Member Member

991
    9
    0
    ดีๆ เด่วไปช่วยเชียร์ ตอนนี้พี่มาอยู่แถวปากเกร็ดแล้วเน้อ ....... ถ้าถูกหวย จะทำ 4A ลงไปเล่นด้วย ...ไม่อยากเปลี่ยนมาเล่นแคมคู่มั้งหรอ :D

30. SpeculatoR

SpeculatoR New Member Member

23
    0
    0
    เอาใจช่วยพี่ จะให้ช่วยไรบอกได้คร้าบ :D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้