ถามเรื่อง โช้ค EK9 TypeR ครับ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย commonchay, 19 กันยายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. commonchay

commonchay New Member Member

117
    11
    0
    โช้ค EK9 TypeR เอามาใช้กับสปริงเดิมๆ(EK99) มันจะเตี้ยลงหรือเปล่าครับ แล้วความนุ่มจะหายไปเยอะหรือเปล่าครับ ขอบคุณครับ

ksaEK97 ถูกใจสิ่งนี้
  2. jee12345

jee12345 New Member Member

13
    2
    0
    รอเก็บเกี่ยวข้อมูลด้วยคน

3. So_EK

So_EK New Member VIP

4,677
    245
    0
    โช๊คอีเคเก้าถ้าเอามาใส่กะสปิงเดิมความสูงก็เท่ากะโช๊คเดิมแหละครับแต่จะหนึบกว่าโช๊คเดิม และจะนิ่มกว่า โช๊คอีเคเก้า+สปิงอีเคเก้า แต่ไม่ได้หมายความว่า โช๊คอีเคเก้า+สปิงอีเคเก้าแข็งกระด่างนะครับ งงมั้ยเนี้ยถ้างงโทรมาถามดีกว่า 085-9999-566

ปล.แนะนำให้ใช้ โช๊คอีเคเก้ากะสปริงโหลดดีกว่าครับ

4. mo_mo

mo_mo New Member Member

1,095
    223
    0
    กัวว่าโทรไปแล้วจะงงหนักก่าเดิม

5. EK2670

EK2670 New Member Member

96
    17
    0
    พี่โสครับ โช้คอีเค9 กะสปริง H&R พอไหวรึป่าวครับ ผมจะเอาไปใส่ 96 ครับ ของเดิมๆมันนิ่มเกินครับ เอาไปอัดน้ำมันกึ่งแก็สไนโตรเจนมาก็แข็งเกินครับ ขอบคุณครับ:D

6. tamazung

tamazung New Member Member

1,024
    197
    0
    ตามนั้นครับ!:D

7. So_EK

4,677
    245
    0
    ผมเคยใส่กะไอบัคก็โอเคครับขับสบายๆ ถ้าใส่กะปริงโหลดตัวอื่นก็น่าจะโอเคครับ ปริงโหลดค่าเคไม่แตกต่างกันเท่าไหร่

8. So_EK

4,677
    245
    0
    ก็อย่าโทรมาตอนกรุเมาสิครับ

9. EK_limited

EK_limited New Member Member

890
    156
    0
    ม่ายเห็นมีตอนไหนโทรแล้วไม่มาวเลยอะ :D:D

10. ขอถามพี่โสบ้าง

ทำไมต้อง EK9 ด้วยล่ะครับ มันดีจริง ๆ สมกับเงินที่จ่ายไปเหรอ ? ? ?
    ของเดิม ติดรถญี่ปุ่น อายุก็เป็นสิบปี กับราคาเกินครึ่งหมื่น ทำไมคนชอบ
    เอามาใส่กัน คนที่ใส่อยู่ก็บอกว่าดี สุดท้ายก็เห็นขายทิ้ง ให้เด็กรุ่นใหม่ ๆ
    เกือบจะทุกคน ถ้าดีจริง ทำไมไม่ใช้ต่อ ? ? ? อยากรู้จัง อิอิ...ฝากให้คน
    ที่กำลังจะซื้อ คิดดูนะครับ แค่ความคิดเห็นส่วนตัวครับ คนอื่นอาจจะคิด
    ไม่เหมือนผมก็ได้

11. EK_limited

EK_limited New Member Member

890
    156
    0
    นั่นสิครับ โช็ค Ek9 มันดีตรงไหน โช๊คโรงงานแท้ แต่ราคาเอาเรื่องหรือเป็นเพราะติดแค่คำว่า type r

12. ZAMZAM1

ZAMZAM1 Well-Known Member Member

1,676
    42
    48

อ้าว กำลังคิดจะหามาอยู่พอดีเลย เป็นข้อคิดที่ดีครับ
    ขอถามต่อ แล้วตัวไหนใกล้เคียงกัน ราคาเบาๆล่ะครับ

13. เท่าที่เคยเห็นนะครับ ของ EK9 สภาพก็ตามน้ำ ของสิบกว่าปี เห็นขายกันอยู่
    ประมาณ 6 - 8 พันบาท เป็นโช๊คเดิมติดรถ ปรับอะไรไม่ได้เลย วัสดุ และ
    คุณภาพก็เกรดของสแตนดาร์ดโรงงาน เพิ่มเงินอีก 2 - 3 พันบาทก็จะได้พวก
    Koni กับสปริงโหลดสักชุด ถามว่าดีกว่าหรือป่าว ? ? ? อย่างน้อย ๆ อายุมัน
    ก็คงจะใหม่กว่า คุณภาพก็ดีกว่าของโรงงานอยู่แล้ว ได้ความเตี้ย ความหนึบ
    สมใจแน่นอน เพราะของ EK9 บางคนก็บอกว่าหนึบกว่าเดิม บางคนก็บอกว่า
    ดีกว่านิดเดียว แต่ถ้าใส่ของแต่งมันหนึบกว่าแน่ ๆ ครับ เผลอ ๆ ได้ Koni รุ่น
    ที่ปรับหนืดได้ ยิ่งดีครับ ลองพิจารณาดูก็แล้วกันครับ โช๊ค EK9 มันอาจจะดี
    แต่ราคามันไม่สมเหตุ สมผลครับ

14. So_EK

4,677
    245
    0
    ถามมาก็ตอบให้จากประสบการณ์ที่เคยใช้มาแล้ว ถ้าถามว่าดีมั้ยก็ตอบว่าดีขับสบายๆ แต่ถ้าจะบอกว่าคุ้มมั้ย ก็อย่างที่อ้ายเต้มันบอกเลยครับ ไปหาโช๊ครุ่นอื่นๆที่งบเท่ากันหรือเพิ่มอีกนิดหน่อยใส่ดีกว่า เพราะโช๊คอีเคเก้ามันดีขึ้นกว่าเดิมนิดหน่อยเอง ไม่คุ้มกะเงินที่เสียไปหลอกครับ มันเป็นโช๊คชุดแรกที่ผมใส่ แต่หลังจากนั้นก็ถอดเปลี่ยนเป็นชุดอื่นไปหลายชุดแล้วครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 21 กันยายน 2008
  15. Ahtrun_Sala

Ahtrun_Sala New Member Member

740
    270
    0
    ถูกของเมิงกรูเห็นด้วย
    ปล.โคนี่+ไอบัค เห็นผลกว่า คอนเฟริม

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้