ช่วยแนะนำ เครื่องเสียง และ ร้าน หน่อยครับ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย thananonn, 2 มีนาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. thananonn

thananonn New Member Member

1,973
    34
    0
    คือ รถผมตอนนี้เครื่องเสียงพังไปแล้ว เลยอยากหา ใหม่สักตัว
    -------------------------------------------------------------------------------------------------------------
    front 1din ที่ ดูสวยๆ แล้วสามารถเสียบ usb ได้ อ่านไทยได้ยิ่งดี มันจะอ่านได้ไหมครับ

ช่วยแนะนำยี่ห้อด้วยครับ รุ่นด้วยก็จะดีมากครับ มันจะเกินงบ 4000 ไหมครับ
    --------------------------------------------------------------------------------------------------------------
    บ้านผมอยู่ สำโรง กับ แจ้งวัฒนะ มีร้านเครื่องเสียงดีๆ ไม่เอาแต่ขายของ แนะนำไหมครับ

ขอบคุณที่ช่วยแนะนำและคิดเห็นครับ

2. NT.SHOP

NT.SHOP New Member Member

523
    1
    0
    ถ้าอัพเกรด ใส่ตู้ซัพ ผมมี ซับ 10 นิ้ว 1 คู่ นะครับ ALUTEK เหล็กหล่อ วอยคู่ กำลังขับ 1000w Max
    เสียงออก นุ่ม ๆ นะครับ ถ้าสนใจขายให้ ราคาพิเศษ นะครับ ถ้าสนใจ ก็ PM มานะครับ ..

3. NT.SHOP

NT.SHOP New Member Member

523
    1
    0
    ตอบ จากคำถาม

ถ้าอัพเกรด ใส่ตู้ซัพ ผมมี ซับ 10 นิ้ว 1 คู่ นะครับ ALUTEK เหล็กหล่อ วอยคู่ กำลังขับ 1000w Max
    เสียงออก นุ่ม ๆ นะครับ ถ้าสนใจขายให้ ราคาพิเศษ นะครับ ถ้าสนใจ ก็ PM มานะครับ ..

4. Mr.Hanaga

Mr.Hanaga New Member Member

328
    21
    0
    หาเฉพาะ front หรือทั้งหมดครับ
    ถ้าหาเฉพาะ front แนะนำหายี่ห้อ แล้วก้อรุ่น ให้ได้ แล้วค่อยหาร้านครับ
    เพราะ ร้านค้าขายเฉพาะบางยี่ห้อครับ

ปล
    มี sub JL 10w6v2 พร้อมตู้ใส่ ek

5. thananonn

thananonn New Member Member

1,973
    34
    0
    Clarion DXZ 566USB

ดีไหมครับ กำลังหาข้อมูล front อยู่

เห็นเขาบอกว่า Clarion ดีกว่า หลายๆรุ่น ถือว่าเป็น น้องๆ alpine

6. Vitty

Vitty New Member Member

210
    11
    0
    อ่านไทยได้ เหมือนจะต้อง zulex มั้งครับ แต่ว่าชอบฟัง แนวไหนหรอครับ งบ 4000 คงได้แต่ฟรอนท์นะครับ

ถ้ากลางๆ วัยรุ่นๆ ก็เน้น pioneer ครับ
    ถ้าชอบหวานๆ พริ้วๆ ฟัง jazz ฟัง bossa ก็เอา clarion ไปครับ หรือ alphine ก็ได้
    ส่วน rock น่าจะ jvc นะครับ หรือ pioneer ก็ได้ กลางๆ

แนะนำ ซื้อจากบ้านหม้อ จ้างติดดีกว่าครับ หรือจาก web คลองถม2 ก็ได้ครับ ราคาถูกกว่าในร้านพอควรเลยครับ

ค่าติดตั้ง ->500 ครับ ไม่เกินนี้กัน

---------- เพิ่มกระทู้ เมื่อ 11:00:41 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 11:00:26 ----------

อ่านไทยได้ เหมือนจะต้อง zulex มั้งครับ แต่ว่าชอบฟัง แนวไหนหรอครับ งบ 4000 คงได้แต่ฟรอนท์นะครับ

ถ้ากลางๆ วัยรุ่นๆ ก็เน้น pioneer ครับ
    ถ้าชอบหวานๆ พริ้วๆ ฟัง jazz ฟัง bossa ก็เอา clarion ไปครับ หรือ alphine ก็ได้
    ส่วน rock น่าจะ jvc นะครับ หรือ pioneer ก็ได้ กลางๆ

แนะนำ ซื้อจากบ้านหม้อ จ้างติดดีกว่าครับ หรือจาก web คลองถม2 ก็ได้ครับ ราคาถูกกว่าในร้านพอควรเลยครับ

ค่าติดตั้ง ->500 ครับ ไม่เกินนี้กัน

7. munarok

munarok New Member Member

369
    40
    0
    ของบ้านหม้อไม่เกิน2500ก็ได้ทั้งหมดแล้วครับ
    dvd usb sdcard vcd mp3 ของผมก็ใช้อยู่
    มันก็ฟังได้ครับแต่ต้องเข้าใจว่าราคาเท่านี้เล่นได้ขนาดนี้
    คุณภาพคงจะไม่ดีมากหรอกครับ พอใช้ได้ครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้