เป็นอะไรไปกันครับพี่น้อง..... โดนนักแข่งเชียงใหม่กวาดกันเรียบ...

การสนทนาใน 'Gymkhana' เริ่มโดย balloon.com, 15 กันยายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. balloon.com

balloon.com New Member Member

687
    4
    0
    ตามนั้น มาโพสบอกปัญหากันด้วยครับพี่ๆคร๊าบ...... :D:D:D

2. 3d-top1

3d-top1 New Member Member

767
    3
    0
    ไม่รู้เหมือนกัน....................แต่พี่ยังไม่ได้ลงแข่งเลย..............:D:D

3. balloon.com

687
    4
    0
    ่อ่อ ยังเหลือพี่วาอีกคนที่จะยังไม่โดน :sad::sad::sad:

4. pomgambino

pomgambino Member Racer

799
    10
    18
    ของเค้าแรงจิง
    โดนกันระนาว แถมด้วยพายุฝนกระหน่ำซ้ำเติมอีกตะหาก
    ha ha ha
    :D
    [email protected]

5. Super Colt

Super Colt New Member Moderator

3,000
    12
    0
    ไม่มีไรหรอกครับบอล กีฬามีแพ้ มีชนะครับ ได้แข่งบ่อย ได้ซ้อมบ่อย ก็ต้องเก่งขึ้น ต้องเร็วขึ้นอยู่แล้ว
    กีฬาทุกชนิดเหมือนกันหมดครับ ต้องซ้อม ใครไม่ซ้อมก็เท่ากับว่าหยุดอยู่กับที่ แค่นั้นเอง

จะเหนือ จะใต้ จะกรุงเทพฯ จะที่ไหนก็พวก Gymkhana เหมือนกัน อย่าแบ่งภาค แบ่งไรเลย กลุ่มเดียวกันทั้งนั้น :D:D มีคนเก่งๆเกิดขึ้นเยอะๆดีครับ วงการจะได้โต จะได้อยู่กลางวงคนเก่งๆ:D

ขอแสดงความยินดีกับทุกท่านที่คว้าแชมป์ด้วยนะครับ มีโอกาสคงได้ร่วมวิ่งกันอีก งานนี้สนุกมากครับ

ฝนตกซะแรงเลย ไม่มีที่หลบเลย ต้องช่วยกันค้ำเต้นท์อีก กลัวพับลงมาทับรถกัน เลยรีบขับกลับบ้านเลย ฮ่าๆๆๆ

ปล.ปวดแขนมากๆ ไม่ได้ดึงเบรคมือมานาน :confused:หรือว่าเราแก่แล้วหว่า :D

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 15 กันยายน 2008
  6. balloon.com

687
    4
    0
    ได้ใจเลยพี่ ผมก็ไม่ได้หมายความว่าแบ่ง ภาคนะครับ ยอมรับเลยว่าเชียงใหม่เก่งมากๆ :D:D:D

7. Bank115PowerHaus

Bank115PowerHaus Active Member Member

1,450
    10
    38
    เค้าเก่งกันจิงๆคับ

8. balloon.com

687
    4
    0
    อยากให้ กทม จัดแบบนี้อีก สนุกมาก ถึงแพ้แต่ก็อยากแข่งอีก

ปล. เอาค่าสมัครถูกๆหน่อยนะ .....

9. 3d-top1

767
    3
    0
    แล้วงานHANKOOKจะมีนักแข่งจากทางภาคเหนือมาร่วมแข่งขันหรือเปล่าเนีย......:D:D

10. Artty_Sung

Artty_Sung New Member Member

14
    0
    0
    งานสนุกมากๆคับ

ยินดีที่ได้ร่วมแข่งกัน

มีเมื่อไหร่ โพสบอกเลยนะคับ

จาไปร่วมสนุกอีกคับผม

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 15 กันยายน 2008
  11. Due_EG

Due_EG New Member Member

4,053
    14
    0
    อยากดูรูป มีรูป ม่ะครับ พี่ๆ.............................อิอิ

12. khun te'

khun te' New Member Member

110
    4
    0
    อยากดูรูปด้วยคนค่ะ
    ฝีมือชาวเหนือเก่งจริงๆสงสัยพวกภาคกลางต้องขยันซ้อมกันหน่อยแล้วว่าแต่ยากเทรนนิ่งอะค่ะ
    พี่ปอมว่างเมื่อไหร่สงสัยต้องให้เปิดครอสเทรนนิ่งซละไม่ได้ขับแบบลานมาเป็ปีสนิมขึ้นกันหมดแล้ว
    แง๊ะว่าแต่จะมีเพื่อนเรียนป่าวเนี่ย

13. Hanaka5555

Hanaka5555 Active Member Moderator VIP

1,565
    19
    38
    สงสายอาจารย์ปอมต้องเทรนหน่อยละครับ สงสายผมต้องเข้าครอสละ

14. JAZZza

JAZZza New Member Racer

2,393
    18
    0
    เห็นแร้วอยากวิ่งบ้างจัง

15. Marky

Marky New Member Moderator

1,824
    12
    0
    :D ... เสียดายครับไม่ได้ร่วมแข่งขันด้วย

ที่ปวดแขนอ่ะ แก่แล้วขอตอบแทน...อิอิ

16. Billiead

Billiead New Member Racer

142
    4
    0
    รอบชิง G2 นำมาดีๆ สวิทย์ปั้มติ้ก แมร่งเด้งลงรถดับฃะงั้น :cry:
    รองชิงโอเพ่น อมคลัชท์ นานเลยยกนินึง รถก็เลยไหล ฟาว ฃะงั้น:p
    สรุป ชวยครับ :mad::mad:แพ้ตัวเอง:mad::mad:

17. SeK _ToyoTires

SeK _ToyoTires New Member Member

29
    0
    0
    งานนี้มันส์สนุกมาก ๆ ครับบบ:D

ถ้ามีโอกาสจะไปร่วมสนุกที่กรุงเทพอีกนะครับบบ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 16 กันยายน 2008
  18. JZGE

JZGE New Member VIP

855
    57
    0
    มายืนยันอีกคนว่าแก่แล้วจิงๆ......ตอนดึงเบรคมือสนิมร่วงกราวเลย

19. balloon.com

687
    4
    0
    ก็ไม่มาสักทีรออยู่ อยากเจอ Colt เหลืองทำเต็ม :D:D:D

20. balloon.com

687
    4
    0
    สงสัยจะใช่ :D:D:D

21. balloon.com

687
    4
    0
    คราวหน้าเอาใหม่นะครับพี่เรียด :sad::sad::sad:

ยินดีต้อนรับเสมอครับ :):):)

:D:D:D

22. Super Colt

Super Colt New Member Moderator

3,000
    12
    0
    ยืนยันตัวเองหรอ แหม ผมล่ะอดเป็นห่วงลุงไม่ได้ ไปยืนตากแดกตากฝน กลัวจะพับกลางสนาม :D:D

แก่แล้วดิ ขาอ่อนสิ เหยียบไม่ไหวเลยไหลเลย อิอิ :D

ปล. ขับกลับบ้าน พระเจ้าลงโทษอีก รถดับกลางทาง ต้องเอากระบะมาลากกลับบ้านอีก :cry::cry:

23. wichettt

wichettt New Member Member

112
    0
    0
    งานนี้สนุกมาก ๆ ครับ
    ผมไม่อยากให้คิดว่าเป็นการแบ่งภาคเลยครับ
    ในฐานะผมก็Gymkhana มีคนเล่นเยอะๆ ๆ
    วงการจะโต ตอนนั้นแหละทั้งภาคกลาง ภาคเหนือ อีสาน ใต้ ตะวันออก ตะวันตก ทั้งประเทศจะเติบโตมากทีเดียว

ส่วนตัวผมอยากให้วงการนี้โตมาก ๆ จนมี รายการใหญ่ประจำปีเหมือน SOUPED-UP ของวงการ DRAG อยากให้นักแข่งมาเลเซีย เดินทางมาบ้านเราบ้าง รับประกันว่ามันจะยิ่งใหญ่ระดับโลกเลยทีเดียว

ส่วนผมในฐานะ บก.ก็จะตระเวนผลักดันนักแข่งภูมิภาคให้เล่น Gym กันมาก ๆ
    ตอนนี้ศูนย์กลางภาคเหนือที่เล่นกันจริงจัง มีเชียงใหม่ ลำปาง ซึ่งมีนักแข่งราว 120 คน
    และกำลังสร้างนักแข่งจากภาคเหนือล่างอีก 50 คน ภาคเหนือก็จะมีภาครวมนักแข่งราว 200 คน

ต่อไปผมก็จะไปสร้างนักแข่ง Gym ที่ภาคอีสานอีกสัก 100 คน
    ด้วยรูปแบบนี้ ผมเชื่อมั่นว่า Gymkhana Thailand Championship แม็ท์ออฟเดอะเยียร์ เกิดขึ้นแน่นอน

และวันนั้น เราอาจได้เห็นภาพงานแข่ง Gymkhana ที่มีนักแข่งร่วมชิงชัยถึง 200-300 คันแน่นอนครับ

....แล้วถ้า BF มาเชียงใหม่ ก็มาร่วมสนุกกันนะครับ
    นะครับผม

24. balloon.com

687
    4
    0
    ขอบคุณมากครับพี่ บก. มีอะไรให้ช่วยก็บอกนะครับ เต็มที่สำหรับวงการ Gymkhana ครับ เดือนหน้า ที่กำแพงถ้าว่างจะไปวิ่งอีกครับ :):):)

25. JAZZza

JAZZza New Member Racer

2,393
    18
    0
    จิมคาน่าจงเจริญ

26. toedoe

toedoe Member Racer

604
    6
    18
    โดน+5วิแพ้เลย ก็เลยไม่หวังเลย

27. Hanaka5555

Hanaka5555 Active Member Moderator VIP

1,565
    19
    38
    JAZZ ของบก. ก็แรงน่าดูเลยนะครับ ขับได้เนียนมากครับ :D:D

28. SeK _ToyoTires

SeK _ToyoTires New Member Member

29
    0
    0
    กลับมาถึงเชียงใหม่หลับยาวเลยย อิอิ:D

อยากจะไปวิ่งหลายครั้งแล้วที่กรุงเทพแต่ก็ไม่มีโอกาสซักทีครับ
    วงการนี้อบอุ่นทุกที่ ไม่ว่าจะเป็นที่เชียงใหม่ หรือ กรุงเทพ รู้สึกเป็นกันเองหมด เป็นพี่เป็นน้องกัน
    ประทับใจครับ:D:D

29. kob evo

kob evo New Member Member

23
    0
    0
    ดีใจด้วยที่เห็นเด็กหน้าให่มๆไปกันเยอะแต่อย่างที่บอกรุ่นพี่ไม่มีสนามให้แข่งกันทิ้งกันไปนานแทบรถหายอีกซวยชิบ...จริงๆเจอะกันที่งานhankookเสาร์นี้นะจะเอาcity autoไปวิ่งขำขำ:D

30. 3d-top1

767
    3
    0
    ไปแม่งเกือบทุกงานแต่ไปดูทุกที่.......ไอ้กบเอ๋ย

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้