รถใครอาการเป็นแบบผมบ้างครับ

การสนทนาใน 'Rover Club' เริ่มโดย nonpoint, 19 กันยายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. nonpoint

nonpoint New Member Member

102
    0
    0
    เวลาขับไปไกลๆแล้วจอด ตอนเครื่องร้อน ยังไม่ดับเครื่อง มีเสียงดัง ฟิ้วๆ ๆ ๆ ๆ ๆตามรอบเครื่องบริเวณพูลเล่ย์ เพลาข้อเหวี่ยงใครรู้ช่วยเฉลย หน่อยครับ อย่าลืมปิดแอร์ก่อนนะครับ ตอนเครื่องเย็นไม่เป็นครับ เครื่อง h22 :confused:

2. TG Rover

TG Rover New Member Moderator

936
    2
    0
    รถผมไม่เป็นครับ ต้องลองให้ช่างฟังดูครับ เค้าน่าจะรู้นะ

3. WATrover

WATrover New Member Member

611
    1
    0
    เป็นตอนไหน.

ลองติดเครื่องแล้วไม่เปิดแอร์เป็นไหมแล้วถ้าเปิดแอร์เป็นแสดงว่าเป็นที่แอร์ครับ
    ของผมก็เริ่มเป็นแล้วที่คอมแอร์ตอนไม่เปิดแอร์ไม่มีเสียงพอเปิดแอร์มีเสียงแบบ
    ที่บอกมาเลยกำลังรอให้มันพังอยู่ค่อยเปลี่ยน.แต่ถ้าไม่ใช่ก็มู่เลย์สายพานครับที่
    ดังลองเอาน้ำมันหยดเข้าไปเลี้ยงดู(ระวังหยดไปโดนลองสายพานนะ..)

4. ที่หนึ่ง

ที่หนึ่ง New Member Member

159
    0
    0
    รองดูแกนมู่เล่ย์จะเป็นยางจะเสื่อมสภาพ อาการมู่เลย์แกว่ง ระยะแรกจะมีเสียงเบาเพราะแก่วงน้อย
    ต่อไปเสียงจะดังขึ้นจะแก่วงมากขึ้น ต้องเปลี่ยนมู่เลย์ใหม่ของHONDAแท้แกนจะเป็นยางเหมือเก่า
    ของผมเปลี่ยนเป็นของเทียบแกนเป็นเหล็กจะได้ไม่มีอากานี้อีก ค่าของ+ค่าแรง ไม่เกิน3พัน
    ลองดูก่อนว่าเป็นอาการเดียวกันหรือไม่

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้