พี่ๆครับ com แอร์นำมันพุ่งครับ?

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย chadnarin_28, 15 กันยายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. chadnarin_28

chadnarin_28 New Member Member

40
    0
    0
    :cry: ที่ร้านมันบอกว่าต้อง เปลี่ยน airdryerกับลิ้น valve ประมาณ3500 ครับไม่รู้ว่ามันเป็นอะไรครับ
    แต่ยังไม่ตัดสินใจครับ กลัวโดนหลอก ช่วยบอกทีครับพี่ๆ ว่าเป็นไร แต่ตอนนี่ช้ก็ใช้ใด้ปกติครับ อยู่ระยองนะครับ ถ้ามีร้านดีช้วยด้วยนะครับ ?

2. Nunazaa

Nunazaa New Member VIP

797
    53
    0
    ก่ อ น อื่ น น้ำ มั น ที่ พุ่ ง ๆ อ อ ก ม า จ า ก ไ ห น ค รั บ

ถ้ า อ อ ก ม า จ า ก ค อ ม เ เ อ ร์ ( อ่ า น ต่ อ . . . . เ เ ต่ ถ้ า ไ ม่ ใ ช่ ร อ ท่ า น อื่ น ค๊ า บ บ )

ที่ น้ำ มั น พุ่ ง อ อ ก . . . . . .

เ ป็ น เ พ ร า ะ เ เ ร ง ดั น ใ น ร ะ บ บ เ กิ น มั น เ ล ย โ บ อ อ ก ( ค า ย ทิ้ ง ) เ ป็ น ร ะ บ บ เ ซ พ อ ย่ า ง 1 เ ผื่ อ กั น ค อ ม น๊ อ ก ค รั บ

3. tamazung

tamazung New Member Member

1,024
    197
    0
    airdryer ตัวละ120(สีดำของเทียม)
    airdryer ตัวละ300(เหมือนของติดรถ)
    valve ของเทียม 800 บาท
    valve ของแท้ 1,200 บาท
    ค่าแรงเปลี่ยนไม่รู้ปกติทำเอง(ไม่มีตังจ้างร้าน 555):D

4. chadnarin_28

chadnarin_28 New Member Member

40
    0
    0
    ถามต่อครับแล้วอย่างนี้มันจะพังใหมครับ ถ้าเราไม่ทำอะไร หรือว่าเราต้องเปลี่ยนน airdryer กับ valve จริงๆครับจะใด้หาร้านทำเลยครับ ขอบคุณพี่ๆทุกท่านมากๆครับ??? kunkink

5. kamolnet

kamolnet New Member Member

12
    1
    0
    เช็คพัดลมระบายแผงแอร์

พัดลมระบายแผงแอร์อาจจะเบาลงหรือดับเป็นบางครั้งทำให้แรงดันในระบบเกินครับทำให้โปโลตรงคอมแอร์คายนำยาแอร์ออกหรือ
    การใหลเวียนของนำยาแอร์ในระบบเกิดการอุดตัน(วาล์ว+ไดเออร์)
    *ตอบคำถาม*แอร์ไม่พังครับแต่จะเย็นไม่ฉำหรือเย็นบ้างไม่เย็นบ้างครับ

6. chadnarin_28

40
    0
    0
    ขอบคุณมากๆครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้