รอบเดินเบา

การสนทนาใน 'Club SI' เริ่มโดย March .._.., 11 พฤศจิกายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. March .._..

March .._.. New Member Member

135
    3
    0
    เดินเบา

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 18 พฤศจิกายน 2009
  2. Tuned by Tommy

Tuned by Tommy New Member Member

766
    29
    0
    ให้เดานะครับ จำเลยมีอยู่ 2 ตัว คือ
    1. eavc (ตัวช่วยอุ่นเครื่องที่อยู่หลังลิ้นผีเสื้อ) ลองถอดมาล้างดูครับ ถ้าไม่หายก็เตรียมเงิน 4000 ได้เลย อาจหมดอายุแล้ว
    2. ลิ้นผีเสื้อ การล้างไม่ทำให้รอบนิ่งไม่นิ่งอย่างเดียวครับเป็นการทำความสะอาดคลาบน้ำมัน ต้องตั้งลิ้น (รอบเดินเบา) กับแรงดันไฟฟ้าที่สั่งให้ลิ้นปิด-เปิดด้วย ถ้ารอบเดินเบาปรกติก็ไม่ต้องคิดมาก สาเหตุน่ามาจากข้อหนึ่ง แต่ถ้าขับแล้วช่วงรอบเดินเบามันไม่นิ่งเหมือนเดิม อาจเป็นที่ลิ้นครับ

ลองหาช่าง(เซียนๆ) ดูละกันครับ

3. G Type R

G Type R New Member Moderator VIP

3,607
    99
    0
    มันเป็นการวอร์มเครื่องมั้งครับ ของผมก็เป็นพอเครื่องเริ่มร้อนก็จะปกติ ถ้าผิดปกติจะไม่วอร์ม

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้