ผมอยากให้ทุกๆท่านและคนไทยทุกๆคนเข้ามาในกระทู้นี้คับ

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย บักเสี่ยว, 9 ตุลาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. บักเสี่ยว

บักเสี่ยว New Member Member

1,223
    80
    0
    ไม่มีอะไรหรอกคับ ผมมีเพลงๆๆนึงที่อยากให้พวกๆพี่ๆเพื่อนๆน้องๆเข้ามาฟังเพลงๆๆนึง

นี้คือลิ้งค์ของเพลงที่อยากให้ฟังคับ

http://bkkonline.com/pr/popup.aspx?cid=3&contentid=1930

เนื้อเพลงคับ

แม้ฟื้นตื่นขึ้นดู วิญญาณปู่คงเศร้าใจ
    เมื่อแผ่นดินรัก ที่ปกปักษ์ไว้ กลับกลายต้องแตกแยกกัน
    ไทยเคยอยู่ด้วยน้ำใจ ไทยเคยอยู่ด้วยสัมพันธ์
    เลือดเราก็มีสีเดียวเท่านั้น เอาชนะกันทำไม
    *วันนี้ถ้าไร้ชาติไทยอยู่ แล้วเราจะอยู่ตรงไหน

ศัตรูคงกลืนชาติเราง่ายดาย จะมีใครที่ไหนยำเกรง

**ยามศึกเรารบ ยามสงบเราไม่รบกันเอง

แพ้ชนะก็เลือดไทยละเลง เราจะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง
    เหนือก็ไทยอีสานก็ไทย เราเป็นคนไทยเหมือนกัน

ใต้ก็ไทยภาคกลางก็ไทย คนไทยคนไทยรักกัน

(ดนตรี)

วันนี้ถ้าไร้ชาติไทยอยู่ ลูกเราจะอยู่ตรงไหน

ชนะอยู่บนซากธงชาติไทย จะมีใครที่ไหนยำเกรง

(ซ้ำ**)

ยามศึกเรารบ ยามสงบเราต้องรวมพลัง

รวมเลือดเนื้อชาติเชื้อไทยอีกครั้ง ร้องเพลงชาติดังดัง ด้วยความสามัคคี

***คนไทยรักกัน คนไทยไม่ทะเลาะกัน คนไทยรักกัน คนไทย คนไทยรักกัน

คนไทยรักกัน คนไทยไม่ทะเลาะกัน คนไทยรักกัน เราคนไทยรักกัน

ยามศึกเรารบ ยามสงบเราต้องรวมพลัง

รวมเลือดเนื้อชาติเชื้อไทยอีกครั้ง ร้องเพลงชาติดังดัง...ด้วยความสามัคคี

ผมรู้ดีว่า ว่าผมมาตั้งกระทู้ผิดที่ แต่ผมอยากให้คนไทยได้ฟัง เพลง นี้ จิงๆ คับ

ขออภัยผู้ดูแลบอร์ดด้วย นะคับ แต่ถ้าว่าไม่สมควรก็ลบได้เลยนะคับ

2. Ea"RT"h

Ea"RT"h New Member VIP

7,434
    191
    0
    ฟังแล้วครับ

3. vampire258

vampire258 New Member VIP

1,639
    25
    0
    ครับ

4. Real_1111

Real_1111 New Member Member

161
    6
    0
    รู้สึกแย่กับสิ่งที่เกิดขึ้นวันนี้ครับคนไทยเราฆ่ากันเอง

คนไทยรักกัน คนไทยไม่ทะเลาะกัน คนไทยรักกัน คนไทย คนไทยรักกัน

5. Cattyz

Cattyz New Member VIP

469
    33
    0
    ตามลิงค์เข้าไปเห็นเสื้อเหลือง ณ.เวลานี้ไม่รู้ว่ารักในหลวงหรือรักพันธมิตร

แล้วอะตอนนี้ :D:D:D

6. โอเคคร๊าบ

7. cvc

cvc Member Moderator

467
    5
    18
    พอกันทั้งสองฝ่าย

อยู่ตรงกลาง ให้กำลังใจในหลวงดีกว่า

8. Takata

Takata New Member Member

1,728
    56
    0
    เห้ออออ..

9. jimmyjoe

jimmyjoe New Member Member

340
    22
    0
    เพื่อในหลวงจริงถอยไปคนล่ะหลายๆก้าวสิ

10. Show Aof

Show Aof Well-Known Member Privilege

2,092
    49
    48
  11. โบตั๋น

โบตั๋น Well-Known Member Member

4,842
    815
    113
    จัดไปครับ

12. BumpBy

BumpBy Well-Known Member VIP

4,054
    807
    113
    ยังไงก็คนไทยด้วยกัน

13. FIFTYFIFTY AC-M92

FIFTYFIFTY AC-M92 New Member VIP

1,790
    29
    0
    เรารักในหลวง เรารักประเทศไทย

14. Nat_mo

Nat_mo Member Moderator VIP

781
    15
    18
    ให้ขันติเพียงน้อยนิด พายุไฟในจิตพลันสลาย

ถอยหลังเพียงหนึ่งก้าว มิวางวาย แล้วตั้งหลักก้าวใหม่อย่างมั่นคง

15. civicvertu

civicvertu New Member Member

4,233
    129
    0
    เพราะดีคับ...

16. Piccolo

Piccolo New Member Member

1,673
    65
    0
    ไม่รู้ว่าต้องรออีกนานแค่ไหน ที่ประเทศจะสงบสุขซะที

17. we_zaa

we_zaa New Member Member

1,358
    33
    0
    "ไม่สมควรลบได้เลย"
    ไม่ใช่สิ ต้องไม่สมควรที่จะลบเลย

18. t@e_looks

t@e_looks New Member Member

58
    8
    0
    เหมากับสภาวะrcwebในตอนนี้...กระทู้ที่ขัดแย้งกันเยอะจิงๆ

19. End Motor Sport

End Motor Sport Active Member Member

652
    34
    28
    อัพให้คับ

20. .KitarO.

.KitarO. New Member Member

839
    23
    0
  21. บักเสี่ยว

บักเสี่ยว New Member Member

1,223
    80
    0
    ที่ผมตั้งกระทู้นี้มาก เพื่อผมอยากให้ทุกๆๆคนรักกันมากๆๆ ยังไงเราก็คนไทยด้วยกัน

มีพ่อหลวงคนๆเดียวกัน ไม่ได้มีอะไรแตกต่างกัน และทำไมเราต้องมาฆ่ากันเอง

ผมขอฝากกระทู้เป็นสื่อให้คนไทยทุกๆคนนะคับ รักกันมากๆๆเถอะยังไงเราก็คนไทยเหมือนกัน

ผมไม่เคยเสียใจเลยที่ได้เกิดมาเป็นคนไทย ผมรักประเทศไทยมากที่สุดคับ รักกันมากๆๆนะคับ

BY กอฟคับ

22. chai import

chai import New Member VIP

2,241
    167
    0
    ฟังเพลงแล้วรู้สึกดีครับ แต่ไม่รู้ว่าที่ชุมนุมกันอยู่ จะคิดกันยังไง ขอให้ทุกคนรักกันไว้นะครับ

23. CHOR_CHAT_RAMA3

CHOR_CHAT_RAMA3 New Member VIP

2,829
    16
    0
    รักกันรักกันคนไทยและชาวRCW.ms

24. SR-Z

SR-Z New Member Member

595
    21
    0
    ++ คนไทยทั้งนั้น จะกัดกันทำไม ++

25. ตุ๊กตายาง

ตุ๊กตายาง New Member Member

472
    22
    0
    ไม่อยากเล่าเดี๋ยวยาว.........แต่

ผมเบื่อการเมือง
    ผมไม่ชอบพันธมิตร
    ผมไม่สนับสนุน นปก.

แต่ผมจะอยู่กันบ้านอย่างสงบ เพราะ

ผมรักชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์
    ผมไม่อยากออกไปโวยวายสร้างความเดือดร้อนในสังคม
    ผมไม่อยากเป็นเครื่องมือของใคร ที่จะมาสร้างความแตกแยกในชนชาติ

26. carism

carism New Member Member

849
    6
    0
    :D:D:D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้