มีกลิ่นเหม็นไหม้จากห้องเครื่อง

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย เอกกมล ศรีขจร, 11 กันยายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
    ประมาณ2-3วันที่ผ่านมารถผมมีกลิ่นเหม็นไหม้(กลิ่นเหมือนเวลาเราเปิดเตารีดทิ้งไว้) คือเวลาที่เราปิดกระจกจะไม่ได้กลิ่น แต่เวลาเปิดกระจกจะได้กลิ่นเหม็นไหม้ รบกวนถามผู้รู้หน่อยนะครับว่าเป็นจากสาเหตุอะไร แล้วไปทำได้ที่ไหนบ้าง ขอบคุณครับ[/COLOR]

1. green nv #032

green nv #032 New Member VIP

2,789
    89
    0
    เรื่องกลิ่นเหม็นไหม้ คงเดาได้เยอะนะ...:rolleyes:

เอาแบบเบื้องต้น พอกลิ่นเริ่มมา ก็ลองเปิดฝากระโปรง เอาไฟฉายลองไล่ส่องๆดู เท่าที่เราพอจะเช็คได้ก่อน

อย่างของผมนี่เหม็นไหม้ตอนน้ำมันเครื่องมันกระเด็นจากตูดปั๊ม A.C. แล้วไปโดนความร้อนจากตัวเครื่อง
    -ตัวปิดเฮดเดอร์ มาทั้งกลิ่นทั้งควันเลยคราวนั้น...:sad:

ก่อนจะมีกลิ่นไหม้ ได้ไปทำอะไรกับรถมารึเปล่าครับ...:rolleyes:

2. ไม่ได้ไปทำอะไรเลยครับ ถามบางคนเขาบอกว่ากลิ่นเหมือนสายไฟ

3. puppoh#007

puppoh#007 New Member Member

26
    4
    0
    เหมือนรถผมเลยครับกลิ่นประมาณนี้เลย
    เป็นมาสิบปีละหาสาเหตุไม่เจอ

4. ***_NASE_***

***_NASE_*** New Member Member

409
    13
    0
    เบรกค้าง ผ้าเบรกไม่จาก จากจานดิสเบรก หรือ อีกสาเหตุหนึ่ง ฝาสูบทำสีมารึเปล่าเพราะเครื่องร้อนจะได้กลิ่นแบบรถผมที่ทำสีฝาสูบมาหรือสีจากที่พ่นท่อกรองแห้ง รึเปล่า แต่ไม่มีปัญหาอะไร ลองๆดู

ขอบคุณครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้