ตามหายางลองสวิชไฟเบรค

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย CrazyFoggy, 14 กันยายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. CrazyFoggy

CrazyFoggy New Member Member

48
    4
    0
    :( คือผมตามหาอยางลองสวิชไฟเบรคเจ้า NV อยู่ อะครับถาม ที่ชัยภูมิแล้วไม่มีขาย ไม่รู้หาซื้อที่ไห้ไดครับ

2. CrazyFoggy

48
    4
    0
    ตัวสวิชไฟเบรค

อันเดิมแหลกแตกหมดเลย

3. sayon

sayon Member Member

607
    11
    18
    อ้าว....ท่านใดอยู่ละแวกไกล้เคียงก้อมาช่วยหน่อย.....
    แต่ผมมีวิธีแก้ขัด...ให้ลองดูถ้ายังหาซื้อไม่ได้นะ...ให้ตัดสายยางขนาด 1/2 ยาวซัก 1 นิ้วแล้วสวมครอบแกนที่เบรกเลยไอ้แกนเหล็กที่จะไปกดสวิชไฟเบรกมานจะมีรูอยู่สายยางที่สวมไปจะครอบ..ปิดรู พอที่จะส่งสัญญาณไฟเบรกได้เหมือนเดิม...พอหาซื้อได้ก้อเอามาเปลี่ยน.... ผมเคยเป็น..กลับพิดโลกจอดรถแล้วไม่ได้ดูว่าไฟท้ายมานติดค้างอยู่...ข้ามคืนเลยพอจะมาใช้รถก้อสตาทม่ายติดแล้ว...ไฟหมดคับ..
    ลองดูละกาน....ลองให้ท่านอื่นมาช่วยแนะนำอีกก้อได้ครับ....ถ้าไปซื้ออันนึงก้อม่ายเกิน 30 บ :p:p:p

4. PIKACHU

PIKACHU New Member Member

47
    1
    0
    ผมก็ตามหาอยู่เหมือนกันครับ เวลามันแตกไฟเบรคจะติดตลอด ตอนนี้อาศัยเอาน๊อตเข้าไปใส่แทนก็ใช้ได้นะครับ:D

5. CrazyFoggy

48
    4
    0
    ตัวสำรอง

จริงๆ ผมมีตัวสำรองอยู่แล้วครับ แต่อยาก ได้ของเดิมติดมากับรถนะครับและยังมีอีกหลายรายการที่ต้องหาครับ พวกยางขอบประตู แผงประตู อะไรประมาณนี้ตอนนี้รถยังจอดอยู่เลย:D

6. CrazyFoggy

48
    4
    0
    ใครมีเยอะรึ รู้ที่ จำหน่าย บอก ด้วยนะครับ

7. Grokman

Grokman New Member Member

14
    0
    0
    ผมอยู่อุบลหาหลายที่ไม่เจอ............ถามตามร้านบอก อะไหล่พวกนี้ไม่มีขาย...

ช่างแนะนำเอาน๊อต เบอร์ สิบ ขันเข้าตรงรูเลย....ใช้ตัวเมียปรับระดับ....เอาครับ ลองทำดูดัดแปลงได้

8. buem

buem New Member Member

2,764
    75
    0
    ผมก็ใช้เบอร์ 10 เหมือนกันคับ

9. green nv #032

green nv #032 New Member VIP

2,789
    89
    0
    ใช้น็อตตัวผู้กะตัวเมียใส่แทนของเดิมเช่นกันครับ...:D

10. service dept.

service dept. New Member Member

2
    0
    0
    ที่ศูนย์บริการมีขายท่าน ราคา 65 บาท ถ้าไม่มีสั่งของใว้ ของมาค่อยไปเอา ถ้าจำเป็นก็ใช้อย่างอื่นแก้ขัดไปก่อน

11. sakdakorn

sakdakorn New Member Member

12
    0
    0
    ผมมีอยู่ครับเดี๋ยวจะส่งไปให้ เมล์ที่อยู่มาล่ะกัน [email protected]

12. ไข่เค็ม

ไข่เค็ม New Member Member

54
    1
    0
    เบิกศูนย์เลยครับ ผมเคยเบิกมาแล้ว:D:D

13. ***_NASE_***

***_NASE_*** New Member Member

409
    13
    0
    ส่วนผมแปลงเอาครับ ใช้ด้ามปลอกปากกาตัดเอาวง แปลงเอาไม่เสียเงิน แถมทนกว่าของเดิมติดรถเสียอีก

14. PURGV

PURGV New Member Member

127
    10
    0
    ร้านอะไหล่ยนต์ทั่วไปมีครับ20-30บาท

15. lop2499

lop2499 New Member Member

28
    0
    0
    ผมใช้เบอร์10ครับ

16. Golf008

Golf008 New Member Member

25
    0
    0
    ผมด้วย เบอร์10เหมือนกันไม่เห็นมีปัญาหาเลย

17. Mr.M

Mr.M New Member Member

88
    2
    0
    ผมใช้ฝาเบียร์ทำให้แบน แล้วแปะกาว2หน้าอุดรูเอาคับ ขี้เกียจเอื้อมขันน้อตเบอร์10 คับ ง่ายดี

18. ปลาคราบ

ปลาคราบ New Member Member

267
    20
    0
    ครับของผมก็ใช้น๊อตลองอยู่ครับ
    ส่วน ขอบประตู กับขอบหน้าต่าง พอทราบข่าวมาว่า โรงงานที่ผลิต ยังผลิตอยู่ครับ ซื่อบริษัท พงษ์พาราลับเบอร์ ครับ
    อยู่แถวๆ ด่านช่าง อ้อมน้อย กทม. ( เข้าเรียกซอยไฟฟ้า ) ราคาส่งประมาณ 200 - 300 บาท/ชุดนะครับ(ไม่แน่ใจ)

19. sakdakorn

sakdakorn New Member Member

12
    0
    0
    หวัดดีครับ ผมส่งยางรองไปให้ 2 ตัว แล้วนะครับไม่รู้ว่าได้รับแล้วหรือยัง ส่งไปเมื่อวันที่ 18 /9 ส่ง EMS ไปตามที่อยู่ที่ให้มานะครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้