***...ขอข้อมูลเกี่ยวกับการวางเทอร์โบหน่อยคับ..**

การสนทนาใน 'HILUX Club' เริ่มโดย จ.อ.วุฒิเทพ สังข์สิงห์, 8 กันยายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
    คับพอดีผมไปได้เทอร์โบ ct20มานะคับและอินเตอร์ VR4 จะมาวางในรถผมไมตี้ 2Lตัวธรรมดานะคับจะวิ่งไหมคับ...แล้วเขาว่ากันว่าวางเทอร์โบแล้วความร้อนชอบขึ้นแล้วฝาสูบก้อจะไปก่อนนะคับ..มีวีธีแก้ไหมคับ...แล้วนอกจาct20แล้วว่างตัวไหนได้อีกคับ..เอาราคาเบาๆหน่อยนะคับแต่วิ่งดีและทนทานนะคับ...ขอบคุนคับ

1. JZ_std.

JZ_std. New Member Member

8,075
    74
    0
    มีอะไรมาบ้างอะครับ ในส่วนของเทอร์โบ Ct 20 ถ้ามีโบมาอย่างเดียว
    ตัดใจเลยครับ ไม่ต้องใส่ เพราะอุปกรณข้างเคียง ไม่มีติดมาเลย
    ส่วนอินเตอร์ก็โอเคครับ แต่ถ้าจะใส่ โบ CT 20 จิงๆไม่ต้องใส่อินเตอร์หลอกครับ
    โบลูกเล็กอยู่ใส่อินเตอร์เข้าไปอีกทางเดินของลมบูชจะใช้เวลานาน กว่าจะเข้าเครื่องอะครับ

ถ้าโบ CT 20 มาแบบครบๆ คือ
    1. มีโบ
    2. มีเขาเทอร์โบ
    3. มีท่อข้ามมาฝั่งไอดี
    4.มีลิ้นคล้ายลิ้นปีกผีเสื้อต่อยู่ฝังไอดี
    แบบที่กล่าวมา สมัยใครหาได้ครบ แบบนี้ใส่ได้เลยไม่ต้องยั้งนะครับ
    เมื่อก่อนชุดละ 2500 เดี๋ยวนี้ ชุดละเท่าไรไม่รู้หาได้น้อยแล้วอะครับ

2. ผมว่าจะเดินท่อดัดทรายใหม่ทั้งเส้นเลยนะคับพี่...แล้วว่างโบตัวไหนได้อีกนะคับ

3. GAUSS

GAUSS Well-Known Member Member

4,354
    50
    48
    ดูข้อมูลจ้า

4. TiGeR jUnIoR

TiGeR jUnIoR New Member Member

1,177
    11
    0
    ถ้าเอาลูกย่อมๆของ IHI ของซูบารุก้อดีนะคับ
    ขึ้นไวมาไวแต่หมดเร็วอะคับ

5. JZ_std.

JZ_std. New Member Member

8,075
    74
    0
    ตามข้างบนเลยครับ

6. เทอร์โบอิม TD04 พอไหวไม่คับพี่ๆ..

7. Hang@HLc

Hang@HLc New Member Member

3,018
    51
    0
    7M ไปเลยครับ ลูกนึงไม่น่าเกิน 4000 ฝาปั๊มเทอร์โบ+เช็กปั๊ม ไม่น่าเกิน 4000
    เดินท่อดัดทรายก้อซัก 3500 ค่าใส่เจาะแคร๊งขันน๊อตไม่น่าเกิน 2000 ทำท่อไอเสียใหม่
    ยิงลงหน้าเพลา 1800 ถ้ามีเวสต์เกตแยกก้อบวกอีกซัก 3000 รวมๆแล้วหลายตังนะ
    วางเจดีก่า 5555

8. ขอบคุนคับพี่ๆ

9. โต๋เต๋

โต๋เต๋ New Member Member

590
    7
    0
    td05คับ

10. Duang@Hlc

Duang@Hlc Active Member Member

3,924
    19
    38
    โปรเจค ไปถึงไหนแล้ว คับ
    จ่ากอล์ฟ

11. NuuAu

NuuAu New Member Member

649
    21
    0
    ตามที่เซียนบอกเลยคับ
    ไม่เคยเซ็ตโบเลยไม่รู้อ่ะ

12. GAUSS

GAUSS Well-Known Member Member

4,354
    50
    48
    เข้ามารอชมครับ

13. NIIGATA

NIIGATA New Member VIP

1,557
    35
    0
    มาติดตามด้วยคนคับ ไปถึงไหนกันแล้ว

14. supasorn_por

supasorn_por New Member Member

1,013
    16
    0
    รถคุณคล้ายกันรถในหนังสือเดือนที่แล้วเลยเดี๋ยวจะใส่รูปมาเทียบ อิอิ
    กระจังหน้าสวยจังซื้อที่ไหนหรอคับรึโมเอา อยากได้บ้าง

15. Moo Tiger Raikhing

Moo Tiger Raikhing New Member VIP

12,412
    29
    0
    ผมแนะนำตัวนึงคับ เป็น HITACHI อ่ะคับ
    กดปุ๊บมาปั๊บ ราคาไม่ค่อยแรงด้วย

16. ว่าไปนะคับผม....วางจะวาง.....คูโบตาหน่อยนะคับ.....มัใครขายโบบ้างนะคับ

17. มีใครขาย7m.....บ้างนะคับ

18. joe_non@HLc

joe_non@HLc New Member Member

2,833
    38
    0
    ตัดใจวางเจไปเถอะ เครื่องวิ่งมาตั้ง10กว่าปีแว้ว ปล่อยให้ปู่พักผ่อนได้แว้วววววววววว

19. NIIGATA

NIIGATA New Member VIP

1,557
    35
    0

มีลูกนึง พร้อมโข่งหลัง เบอร์50 ใส่ไมตี้มาเหมือนกัน เปงของพี่ชายเพื่อน ถอดออกเพราะว่าไปใส่ TF 06 แทน สภาพดี 5500 คับ ชื่อก๊อฟใช่ปะ ที่อยู่นน อะนะ

20. คับลดได้อีกไหมนะคับ

21. โต๋เต๋

โต๋เต๋ New Member Member

590
    7
    0
    ผมมีแค่3Mนะคุณก๊อฟจะเอาอะป่าวละ
    รุ่นนี้ติดดีมากเลยลอกยากด้วยสนใจโทรมานะ
    จะลดให้พิเศษเลย

22. Moo Tiger Raikhing

Moo Tiger Raikhing New Member VIP

12,412
    29
    0
    เอิกๆ
    ฮากันใหญ่ ตั้งคณะเลยดีฟ่า Hilux ค่าเฟ่

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้