ถามเรื่อง defi เก๊หน่อยครับ

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย we_zaa, 19 กันยายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. we_zaa

we_zaa New Member Member

1,358
    33
    0
    ใครเคยใช้ defi เก๊ที่มีขายตามคลองถมมั่งอะครับ

เห็นรุ่นพี่บอกว่างานมมันเนียนดี ต่างกันที่ ตรงโลโก้ มันเป็น ภาษา ที่เขียนคนละอย่างกัน มองดูไกลๆไม่ออก... อยากถามความรู้สึกหน่อย

ผิดไหมเนี่ย หลงรักของก๊อบ -*-

2. 3sgte

3sgte New Member Member

464
    26
    0
  3. bond 1

bond 1 Active Member VIP

1,683
    18
    38
    อาจเป็นอีกทางเลือกให้ผู้บริโภค ครับ ใครชอบของแท้ก็ซื้อไปใครชอบตัวนี้ก็ซื้อ แต่ที่สำคัญถ้าของก๊อบ
    ทำมาได้คุณภาพใกล้เคียงกับของแท้ ตรงนี้หน้าคิด นะครับ

4. Mizako

Mizako New Member Member

41
    2
    0
    ตามนั้น

เรื่องข้อมูลไม่แน่ใจ นะครับ รอผู้รู้มาตอบดีก่า
    แต่เรื่องใช้ของ เก๊ ชอบเหมือน กัน 5 5
    ปล.บางที่เราอาจจะไปเจอกันที่ คลองถมก็ได้ นะคร๊าบ ..

5. ELeven Racing

ELeven Racing New Member VIP

373
    3
    0
    มีรูปตัวอย่างน่าจะดีน่ะ

6. KENTENS@I

KENTENS@I New Member Member

535
    26
    0
    มีหลายยี่ห้อ เลย แต่ที่สังเกต ขนาด และถ้วยครอบเหมือน มี 2 ยี่ห้อ

แต่ขาตั้งก็ไม่เหมือนอยู่ดี

สรุป ไม่ผิดครับ ชอบก็จับใส่เลย รถเราเราว่าสวย ก็สวย

7. numodlove

numodlove New Member VIP

1,408
    44
    0
    ถ้า เปลี่ยนไปมอง X-line จะดีกว่า มั้งผมว่างั้นนะ

8. Adrenaline

Adrenaline New Member Member

73
    4
    0
    ไม่เข้าไปนั่งในรถก้อไม่รู้หรอกครับ ยิ่งรถติดฟิล์มเห็นรางๆ ด้วยยิ่งเเล้วใหญ่

9. ต้นกล้า

ต้นกล้า New Member Moderator VIP

591
    27
    0
    มีแย่กว่านั้นอีกครับ เป็นสิ่งที่หลายๆคน อาจจะไม่รู้

DeFi ที่เหมือนของแท้ เคยได้ยินมั้ยครับ

เหมือนทุกอย่าง หน้าตา ขาตั้ง คอนโทรล เกจ์วัด เซนเซอร์ แม้กระทั่ง แพคเกจ

จะแตกต่างกันนิดหน่อย โดยเราต้องสังเกตุ เวลาบิดกุญแจสตาร์ท อ่ะครับ ว่าเข็มกวาดพร้อมกัน หรือ เท่ากันมั้ย

โดย ถ้าเป็นของที่เหมือนแท้สุดๆ เข็มจะกวาดไม่พร้อมกัน มันจะหน่วงอยู่ตัวนึง ประมาณ ตัวที่ 3 หรือ 4 ไม่แน่ใจครับ

อ้าว.................. แล้วถ้าย้อนกลับมาถามว่า ถ้าติดแค่ 2 ตัว หรือ 3 ตัวล่ะ จะดูยังไง

ไม่ยากครับ ดูง่ายๆ หลังเกจ์ Defi จะมี Seriel Number อ่ะครับ

ถอดมาดู แล้วเอา number ไป check กับ ข้อมูล ในเวป Defi ได้ครับ

ว่า number ตรงกับ หน้าหรือเปล่า เช่น Weter Temp ควรจะเป็น Number ที่ขึ้นต้นด้วยตัวอะไร ประมาณนี้อ่ะครับ

อาจจะนอกเรื่องไปนิด นะครับ แต่อยากให้ คนที่ใช้ Defi รู้ไว้

INTER_ZONE ถูกใจสิ่งนี้
  10. chai import

chai import New Member VIP

2,241
    167
    0
    กระทู้มีความรู้ครับ

11. INTER_ZONE

INTER_ZONE Well-Known Member Member

7,700
    280
    83
    ขอบคุณครับ สำหรับข้อมูลเจ๋งๆ..

12. TAKUMI_RPS13

TAKUMI_RPS13 New Member Member

179
    14
    0
    ผมว่าถ้าเป็นของแท้ การวัดค่าต่างๆมันจะแม่นยำ

ได้ใกล้เคียงที่สุดอะครับ เคยได้ยินมาว่า ของแท้

ความแม่นยำในการวัดค่าต่างๆ ยังเพี้ยนเลยแต่เพี้ยน

น้อยมาก ถ้าของก๊อปมันอาจจะเพี้ยนมากน้อยแต่ถ้าเรา

ไม่ได้ต้องการความแม่นยำขนาดนั้น ใส่เพื่องสวยงาม

เราชอบของเรา วัดได้ ดูได้ ก็โอเคครับ จัดไป อิอิ

INTER_ZONE ถูกใจสิ่งนี้
  13. GaB

GaB New Member VIP

1,643
    70
    0
    พอมีรูปประกอบมั้ยครับ ที่ว่าเหมือนแท้ๆสุดๆเนี่ยครับ? หรือหาได้ที่ไหน ราคาเท่าไหร่ครับ?

จะได้เก็บเป็นข้อมูลไว้

ยังไงขอบคุณสำหรับข้อมูลมากครับ:)

สำหรับเจ้าของกระทู้ ยังไงลองดู X-Line เป็นอีกตัวเลือกนึงก็ดีนะครับ ผมตั้งกระทู้ถามไว้แล้ว ลองอ่านดูครับ

http://racingweb.net/forums/showthread.php?t=533399

:)

14. Mizako

Mizako New Member Member

41
    2
    0
    x-line ก็สวยครับ

15. GT4

GT4 New Member Member

1,019
    19
    0
    ยอดเลยได้ความรู้การเช็ค Defi

16. we_zaa

1,358
    33
    0
    ไม่แน่ใจนะแต่ รุ่นพี่เค้าบอกเหมือนมากๆ ว่าจะไปดูกับเค้าวันอาทติย์นี้แหละครับ เค้าว่าต่างกันตรงตัวหนังสือกับที่มันไม่มีกล่องล๊อคแค่นั้นเองอะ

17. TitaniumThirteen

TitaniumThirteen New Member VIP

56
    1
    0
    ล่าสุดที่เพิ่งเห็นเพื่อนเอาเข้ามาขายยี่ห้อ Shadow ราคาประมาณตัวละ 3000+/- ไม่มีกล่องคุมแต่เป็นไฟฟ้าทุกตัว มี Peak/Reset ตั้ง Warning ได้พร้อมเสียงเตือน ปรับความสว่างได้ 6 ระดับ ตอนเปิด-ปิดสวิตช์เข็มกวาดไฟติดเหมือนของแท้ทุกอย่าง ขนาดถ้วยใส่ ยังก๊อปมาทรงเดียวกันเป๊ะๆเลย

เดี๋ยวเย็นนี้เอารูปมาลงให้ดูครับ

18. Apple

Apple New Member Member

575
    8
    0
    เช็คยังไงอะกำลังจะซื้อพอดีเลย จะซื้อมือ2 ซะด้วยกลัวโดนของปลอมอะ

19. TitaniumThirteen

TitaniumThirteen New Member VIP

56
    1
    0
    รูปมาแล้วครับ (ตัวที่ 4 ปรับความสว่างไว้น้อยกว่าตัวอื่นนะครับ ไฟไม่ได้เสีย)

อันนี้คือ sequence ตอนปิดสวิตช์กุญแจครับ :)

20. meowmeowmeow

meowmeowmeow New Member Member

223
    11
    0
    shadow แหล่มมากๆ

21. P@E

P@E New Member Member

561
    15
    0
    มันก็น่าโดนเหมือนกันนะ

ตัวละเท่าไหร่เนี่ย

22. ผมก้อใช้อยู่ค๊าบ เนียนดี เสียงเตือนดังสนั่นเลย

23. Y_E34

Y_E34 New Member Member

2
    0
    0
    จะพูดไปผมไปซื้อของ HKS ไฟฟ้าแท้ๆ ยังเพี้ยนจนน่าเกลียดเลยครับ เหอๆๆ ตอนนี้หันมาใช้ของก๊อบละ

24. SR-Z

SR-Z New Member Member

595
    21
    0
    ข้อมูลเป็นประโยชน์ม๊ากกครับ ขอบคุณ

25. Pom-AWD

Pom-AWD New Member Member

353
    9
    0
    สวยดีนี่ครับ
    ประหยัดตังค์ไปตั้งเยอะ
    น่าสนๆ

26. chang

chang Well-Known Member Member

4,985
    57
    48
    เยี่ยม ครับ :D:D:D:D:D

27. Poseidon

Poseidon New Member Member

397
    46
    0
    ชื้อทั้งทีผมว่าของแท้ดีก่า ยังเราเบือหรือร้อนเงินยังขายได้
    ของก๊อกโอกาสขายยากๆ

28. we_zaa

1,358
    33
    0
    อันนี้จริงครับ เอามาขายได้ ของก๊อบขายยาก แต่ถ้าไม่คิดขายหละ หุหุ

29. *+*DOME-VTEC *+*

*+*DOME-VTEC *+* New Member Moderator VIP

2,123
    167
    0
    เนียนจัง...

30. Denn

Denn Well-Known Member Moderator

9,716
    819
    113
    โอ้ว ความรู้ ขอบคุณมากครับ

ของผมเหมือนตามที่บอกแป๊ะ :D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้