ขอปรึกษาหน่อยครับ คอคนรักรถ

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย nat_jza31, 15 กันยายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. nat_jza31

nat_jza31 New Member Member

96
    10
    0
    ผมได้เป็นสมาชิกของแมกไวอยู่สาขาแห่งหนึ่ง แต่ไม่ชอบการบริการเลยครับ ชอบเชียร์ให้ซื้อนู้นเพิ่มนี้
    เช่นถ้าทำตัวนี้จะต้องเพิ่มตัวนี้ด้วยครับ ถึงจะครบ ถ้าไม่ทำก็ทำหน้าทำตาไม่พอใจเรา
    ทั้งที่ผมก็ซื้อน้ำยาเบอร์21 และก็เพิ่มตัว150บาท(น้ำยาอะไรก็ไม่รู้ เค้าบอกว่า ต้องทำ ถึงจะครบ) ทุกครั้งไป แต่ล่าสุดมาติรถผมว่าสีเป็นคลื่นๆ ทั้งทีรถป้ายแดง วิ่งไปไม่ถึง3000กม. เลย เค้าก็ไปโทษว่าศูนย์พรีเมียร(ศูนย์รถHONDAแถมมา) ห่วย อย่าเข้าไปทำอีกครับ ผมเจอมาหลายคันแล้ว

สรุป อยากจะเอาน้ำยาเบอร์21 ไปเข้าที่สาขาอื่นๆ ให้เปล่าครับ
    ผมเป็นสมาชิกล้างและเคลือบ ครั้งละ250+150(น้ำยาอะไรก็ไม่รู้)

ขอบคุณทุกท่านเลยครับ

2. TankEk

TankEk New Member Member

6,091
    562
    0
    ถ้าเชียร์สินค้าแล้วมาติรถลูกค้าแบบนี้ก้อไม่ไหวคับ

3. คุณสะดวกแถวไหนอ่ะครับ

คาร์แคร์แถวที่ทำงานผม อยู่ในซอย รามอินทรา 65 เอาน้ำยาไปให้ขัด คิดค่าแรง 100 บาท ค่าล้างรถ 130 บาท

รวม 230 บาท ครับ

ถ้าขัดดินน้ำมันด้วยก็เพิ่มอีก 100 นึงครับ วันก่อนก็เพิ่งไปทำ ใช้เบอร์ 21 เหมือนกัน ขัดดินน้ำมันด้วย ทั้งหมด 300 บาท เองครับ

4. nat_jza31

nat_jza31 New Member Member

96
    10
    0
    ขอบคุณครับ
    ผมมาเข้าแถว เมเจอร์ รัชโยธิน ล้างและเอาน้ำยามาเองจ่าย350บาท ถูกกว่าที่เดิม

บุคคลทั่วไป. ถูกใจสิ่งนี้
  5. nemus

nemus New Member Member

714
    4
    0
    แปลกๆอ่ะ เค้าคิดราคาเหมือนกับซื้อน้ำยาไปเองเลย
    ที่เคยใช้ ผมเข้าที่สาขาสุขุมวิท 62
    ก็จะเสียค่ารายปีสมาชิกไป แล้วครั้งต่อไปล้าง+เคลือบ 150 บาท
    แต่ลงตัว cleaner wax ให้ ถ้าซื้อน้ำยากับร้านเค้าก็เสียเท่าเดิม

ว่าแต่เสียค่ารายปีไปหรือยังคับ ถ้าเสียไปแล้ว ก็แล้วแต่คุณอ่ะว่าจะทิ้งส่วนนั้นไปป่าว
    เพราะตอนนี้ ก็จ่ายเหมือนเราหิ้วน้ำยาไปเองอยู่แล้ว

ถ้าเจอแบบประเภทเชียร์ดะแบบนี้
    ก้ปล่อยเค้าแพล่ม ไปเรื่อยๆก่อน จนเสร็จ
    แล้วทำหน้านิ่งๆไร้อารมณ์ บอกว่า ไม่เป็นไร ทำแค่นั้นแล้วกัน
    จะทำหน้างอก็ปล่อยไป

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้