Super Club Thailand 2008 สนามที่ 4 วันที่ 27-28 กันยายน 2551 ... CONCEPT RETURN TO RETRO ...

การสนทนาใน 'Circuit Racing' เริ่มโดย Mcdonald, 12 ธันวาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Mcdonald

Mcdonald Member VIP

389
    11
    18
    หากคุณต้องการร่วมเป็นส่วนหนึ่งของวงการมอเตอร์สปอร์ต

เราคือก้าวแรกที่จะพาท่านเข้าสู่วงการมอเตอร์สปอร์ตอย่างแท้จริง

การแข่งขันรถยนต์ทางเรียบสำหรับผู้ที่ชื่นชอบกีฬาความเร็ว

และการเพิ่มทักษะ ความรู้ ความเข้าใจ ในการขับแข่ง

สำหรับผู้ที่เริ่มต้นเข้าวงการมอเตอร์สปอร์ต​

รุ่นที่ต่างๆที่ทำการแข่งขันและกติกาต่างดูตามลิ้งค์ได้เลยคับ

สิทธิพิเศษสำหรับสมาชิก

Super Club Thailand อาจมีส่วนร่วมในงาน Super Car ที่สนามบางแสนด้วยคับ

เปิดรับสมัครวันที่ 19 ธันวาคม 2550

กำหนดวันแข่งขันคับ

ณ.สนามพีระฯ เซอร์กิต พัทยา จ.ชลบุรี

สนามที่ 1 8-9 มีนาคม 2551

สนามที่ 2 17-18 พฤษภาคม 2551

สนามที่ 3 26-27 กรกฎาคม 2551

สนามที่ 4 27-28 กันยายน 2551

สนามที่ 5 15-16 พฤศจิกายน 2551

... CONCEPT RETURN TO RETRO ...​

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 11 กันยายน 2008
  2. bhuza

bhuza Guest

0
    0
    0
    จากผู้จัดแข่งขัน

หากวันใดวันหนึ่งถ้ามีใครบางคนได้มีโอกาสเข้ามามีส่วนร่วมกับวงการกีฬายานยนต์ในเมืองไทยแล้วทำความเข้าใจอย่างถ่องแท้ ใครคนนั้นคงทราบว่าเพราะสาเหตุใดจึงเกิดกิจกรรมรูปแบบนี้ขึ้นมา
    วันหนึ่งผมได้มีโอกาสเข้าร่วมทำการแข่งขันกับรายการแข่งขันรถยนต์ทางเรียบรายการหนึ่ง ซึ่งมันเป็นก้าวแรกในการเข้าสู่วงการกีฬายานยนต์ของผมเลยก็ว่าได้ ส่วนตัวผมเองนั้นก้าวแรกของผมเหมือนกับเด็กแรกเกิดหายใจเองได้ ลืมตาเองได้ แต่กินข้าวไม่เป็น เดินไม่เป็น พูดไม่เป็น และก็ขับรถไม่เป็น จึงสามารถกล่าวได้ว่ารายการนี้เปรียบเสมือนโรงเรียนสอนเด็กทารกเพื่อให้รู้จักกีฬายานยนต์ว่าเป็นอย่างไร ได้มีโอกาสพบปะผู้คนมากหน้าหลายตา ผู้ที่คร่ำหวอดอยู่ในวงการนับสิบปี นักแข่งอยู่ในระดับเดียวกัน และระดับสูงกว่า ได้เห็นอะไรบางอย่างที่มองดูแล้วไม่ค่อยเสมอภาคสักเท่าไหร่ แต่ก็เอาเถอะเราไม่สามารถเรียกร้องความเสมอภาคจากใครได้แบบเท่าเทียม เลยกลายเป็นว่าเราก็คงจะต้องเรียนรู้ และเก็บเกี่ยวประสบการณ์ให้กับตัวเองให้มากที่สุดเท่าที่ความสามารถของเราจะทำได้ เวลาผ่านไประยะหนึ่งก็ได้มีโอกาสร่วมการแข่งขันในอีกรูปแบบหนึ่งคือ การแข่งขันรถยนต์ทางฝุ่นแบบปิด ซึ่งก็ได้รับประสบการณ์มากมายหลากหลายรูปแบบอีกเช่นกัน เป็นการแข่งขันอีกรูปแบบหนึ่งที่ต้องใช้ทักษะในการควบคุม และการแข่งขันที่สูงขึ้น อีกทั้งต้องร่วมการแข่งขันกับนักแข่งระดับมืออาชีพ นี่ก็เป็นอีกก้าวหนึ่งที่เป็นก้าวสำคัญสำหรับผม สร้างประสบการณ์แปลกใหม่ที่ผมไม่สามารถหาได้จากที่ไหนมาก่อน จนกระทั่งมีโอกาสได้ไปแข่งขันรถยนต์ทางเรียบที่ต่างประเทศ ได้รับการสนับสนุนจากบริษัทผู้ผลิตรถยนต์รายใหญ่และผู้จัดการแข่งขันรายแรกที่ผมร่วมการแข่งขันด้วย ซึ่งครั้งนี้เรียกว่าเป็นก้าวสำคัญที่สุดเลยก็ว่าได้ มันทำให้ได้เห็นความแตกต่างหลายอย่างที่ในบ้านเราทำได้แต่อาจยังไม่ได้ทำหรืออาจจะละเลยมองข้ามไป
    ที่กล่าวข้างต้นจะเห็นได้ว่าเป็นผู้โชคดีที่ได้รับโอกาสให้ได้ร่วมการแข่งขันทุกรายการ ซึ่งผู้ที่หยิบยื่นโอกาสนั้นไม่ใช่ใครอื่นไกลคือคุณพ่อของผมเองจึงขอยกผลประโยชน์ทั้งหมดนี้ให้กับท่านไว้ในโอกาสนี้ด้วย แต่สิ่งที่ขาดไม่ได้คือเมื่อใครก็ตามที่ได้รับโอกาสใดๆแล้วคนๆนั้นก็ควรทำให้ดีมากที่สุดเท่าที่จะทำได้ มันจะเป็นความภาคภูมิใจให้กับทั้งผู้ให้ และผู้รับ ยังมีส่วนสำคัญอีกส่วนหนึ่งที่ขาดเสียมิได้คือ จะมองเห็นเรื่องของการพัฒนาอย่างต่อเนื่องไม่หยุดนิ่งอยู่กับที่ หากมีก้าวแรกแล้วไม่ควรหยุด ต้องพยายามก้าวไปข้างหน้าต่อไปให้ได้ แค่คุณหยุดก็ถือว่าคุณล้าหลังแล้วเพราะคนอื่นก้าวไปข้างหน้าตลอดเวลา นั่นคือเหตุผลหลักที่ทำให้เกิดกิจกรรมนี้ขึ้น เพื่อว่าถ้าคุณคือผู้ที่ชื่นชอบกีฬายานยนต์ มีความต้องการที่จะค้นหาประสบการณ์ใหม่ๆ นี่คือก้าวแรกของคุณที่พร้อมจะสร้างโอกาสและการพัฒนาอย่างต่อเนื่องให้กับตัวคุณเองหากคุณตั้งใจและจริงจัง ไม่แน่คุณอาจจะได้ไปยืนในตำแหน่งสูงสุดของรายการแข่งขันรถยนต์รายการใดรายการหนึ่งก็เป็นได้ และผมก็คิดว่าไม่มีเพียงแค่กิจกรรมนี้เท่านั้น ยังมีอีกหลายกิจกรรมที่เปิดโอกาสรอให้ทุกๆคนได้เข้าไปมีส่วนร่วมเพื่อให้เกิดการพัฒนาอย่างยั่งยืน

3. Mcdonald

389
    11
    18
    กติกามาแล้วคับ.... www.superclubthailand.com

ถ้าสะดวกก็สมัครสมาชิกกันได้นะคับ

ขออนุญาติ Rcweb ด้วยนะคับ ( พี่เก่ง )

4. Keaw Mitsu Only Service

Keaw Mitsu Only Service New Member Member

148
    2
    0
    ค่าสมัคร Club Race 2,500 บาท/คัน (รวม ซ้อม+ควอลิฟายด์+แข่ง)
    ค่าสมัคร Car Club 1,500 บาท/คัน (รวม ซ้อม+ควอลิฟายด์+แข่ง)

นักแข่ง Car Club ต้องผ่านการ Training ก่อนเท่านั้น
    โดยทางรายการ Super Club จะมีการจัด Train โดยนักแข่งมืออาชีพ เสียค่าใช้จ่าย 2,000 / คน
    ในวันอาทิตย์ล่วงหน้าก่อนการแข่งขัน 1 อาทิตย์ ใช้เวลาเรียนรู้ ฝึกฝน ซ้อมวิ่งกัน 1 วันเต็มๆ ที่สนามพีระ

รายละเอียดเพิ่มเติมโทรสอบถามได้ตามสะดวกครับ

5. Keaw Mitsu Only Service

Keaw Mitsu Only Service New Member Member

148
    2
    0
    ด่วนเลยนะค่ะ ตอนนี้รายการ Super Club Thailand 2008

ได้เปิดรับสมัครอย่างเป็นทางการแล้ว

สะดวกติดต่อใครได้ หรืออยากทราบข้อมูลเพิ่มเติม ตามนี้เลยนะค่ะ

โต้ง 081-636-3537
    เบียร์ 085-955-3915
    ป๊อก 087-911-3399
    ช่างแก้ว Mitsu Only 089-896-6267​

6. NopPa & BhuZa

NopPa & BhuZa New Member Member

299
    2
    0
    ภาพบางส่วนของงานแถลงข่าวค่ะ

งานแถลงข่าวรายการ Super Club Thailand 2008

7. NopPa & BhuZa

NopPa & BhuZa New Member Member

299
    2
    0
    เพิ่มเติม

ภาพงานแถลงข่าวบางส่วนค่ะ

8. Mcdonald

389
    11
    18
  9. Keaw Mitsu Only Service

148
    2
    0
  10. NopPa & BhuZa

299
    2
    0
    ตอนนี้มีสาวๆจะร่วมแข่งขันประมาณ 8 คนแล้วนะ

11. gai08

gai08 New Member Member

1,213
    4
    0
    ฮื่ม....เป็นรายการดีๆอีกอันที่น่าสนใจ....ดีมากเลยครับ...

12. Cyber-Asti

Cyber-Asti New Member Member

1,682
    4
    0
    งานดี มีสาระความรู้และเก็บเกี่ยวประสบการณ์ ของการเริ่มต้นของวงการ Motorsport เมืองไทย

ที่เพื่อนๆต้องลองสัมผัสกกันเองคับ....

แค่งานแถลงข่าว ก็จัดได้ยอดเยี่ยมแล้ว คิดว่างานจิงคงยิ่งใหญ่น่าดูสมกับที่เตรียมตัวเป็นอย่างดีคับ

ผม..ขอเป็นกำลังใจให้เจ้าหน้าที่ทางผู้จัดงาน Super Club Thailand ทุกท่านคับ

13. Cyber-Asti

1,682
    4
    0
    พี่โต้ง...มีพริตตี้ กางร่มให้ด้วยป่าว..หุหุล้อเล่งค๊าบ..

ตอนนี้คนสมัครกันเยอะยังคัยพี่...แล้ววันที่ทำการ Track Day วันไหนก็ได้ใช่ป่าว?? เห็นมีตั้ง 3 ครั้ง

ต้องแจ้งพี่โต้งป่าวคับ...???

14. Mcdonald

389
    11
    18
    ยินดีต้อนรับทุกท่านที่สนใจนะคับ

ประเภท Car Club ที่สนใจติดขัดตรงไหนคุยกันได้คับ

ตรงไหนช่วยกันได้ ก็ช่วยกันไปคับ เพราะอยากให้มากันเยอะๆนะคับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 3 กุมภาพันธ์ 2008
  15. Cyber-Asti

1,682
    4
    0
    อยากให้วันนั้นมาถึงเร็วๆจัง....แต่รถยังไม่ค่อยจะพร้อมเลย..หุหุ

เดือนนี้จะเอาไปทำแล้วคับ....เอาให้ทันงาน Track Day ก่อน จะได้ลองวิ่ง

16. p.chang

p.chang New Member VIP

542
    6
    0
    นกพูดถูกใจว่ะ

17. KengRacing

KengRacing Active Member ทีมงานสมาชิก Administrator

932
    113
    43
    ทำไมหลายๆ รุ่น เอาใจขับเคลื่อนล้อหน้าเยอะจังเลย ไม่มีรุ่นที่รวมกลุ่มขับหน้าขับหลังวิ่งรวมกันได้บ้างเหรอ
    หรืออย่างเช่น รุ่น 2000 ซีซี หรือ Over 2000 รถขับเคลื่อนล้อหลังก็มีเยอะ น่าจะเอามาวิ่งรวมกันได้ หรือ Pro Class ผมก็นึกว่าจะเอาทุกระบบขับเคลื่อนมาวิ่งรวมกันได้

ลองพิจารณารุ่นแข่งอีกทีนะครับ ขับเคลื่อนล้อหลังและขับเคลื่อนสี่ล้อน่าจะมีโอกาสวิ่งแข่งได้หลายๆ รุ่น ยังมีเวลาตัดสินใจก่อนถึงวันแข่งอีกหลายวัน

พารถไปแข่งวิ่งได้แค่รุ่นเดียว มันไม่คุ้มครับ

18. Mcdonald

389
    11
    18
    จะนำไป พิจารณาคับพี่เก่ง....ขอบคุณคับที่แสดงความคิดเห็นให้กับมือใหม่ๆ....:D

19. cityredwheel

cityredwheel New Member Member

127
    10
    0
    สอบถามหน่อยครับ พอดีอยากวิ่งรุ่น 1500 แต่ว่ารถผมไม่มีถังดับเพลิงกับ Roll bar จำเป็นต้องหามาใส่หรือเปล่าครับ รถผมยังวิ่งไม่ถึง 1.20 เลย

20. Mcdonald

389
    11
    18
    ยังไงก้ต้องมีอะคับ....เพื่อความปลอดภัยของนักแข่งเอง....:D

21. Billiead

Billiead New Member Racer

142
    4
    0
    เห็นด้วยครับ น่าจะเอามารวมกับ OVER 2000
    เพราะOVER 2000 รถจำนวนไม่มากอ่ะครับ:D

22. Mcdonald

389
    11
    18
    CarClub คันละ 1500 บาท รวมซ้อม+ใบขับขี่+แข่ง

ติดต่อกันมาเลยนะคับ....ใกล้ละ รับแค่ 5 คลับนะคับ....

23. St.stafano

St.stafano New Member Member

394
    1
    0
    up..ให้เด้อครับ

24. Keaw Mitsu Only Service

148
    2
    0
    ขอบคุณค่ะ ลุงเจมส์

25. NopPa & BhuZa

299
    2
    0
    กิจกรรมในเย็นวันเสาร์ที่ 8 มีนาคม 2551 อาทิ mini party / mini concert / super club 201 / fashion show .....

26. Kart-1

Kart-1 Member VIP Media

567
    7
    18
    โอ้วกิจกรรมดีๆสำหรับผู้มีใจรักความเร็วเกิดขึ้นอีกรายการเเล้ว
    มีอะไรที่จะให้ช่วยโปรโมทในเล่มก็บอกมาได้เลยนะครับยินดีช่วยเหลือกันครับ
    ถ้ามีรถเหลือสักคันน่าเอาไปร่วมงานนี้จริงๆเลย

27. Mr.Toyy / ต๋อย

Mr.Toyy / ต๋อย New Member Member

3
    0
    0
    Up ครับ.....

อาจจะไม่ได้ไปแข่งในนาม BMW E30 Thailand แล้วแน่ ๆ ...แต่จะไปแข่งในรุ่น Super 1500 แทน
    แต่ตอนนี้ กำลังวิ่งหารถอยู่ครับ...รอแป๊บ....:D

28. Keaw Mitsu Only Service

148
    2
    0
    ยินดีต้อนรับ รถทุกคัน รับรองว่าจะไม่ทำให้ผิดหวังแน่ๆๆค่ะ

29. lovesingha

lovesingha New Member Member

1,407
    6
    0
    รถน่าจะเสร็จทันพอดี อิอิ

30. jds

jds New Member Member

41
    0
    0
    พี่นก อย่าลืมเสื้อป๋มนะ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้