จะติด NGV ใครมีความรู้ช่วยแนะนำหน่อย

การสนทนาใน 'Rover Club' เริ่มโดย pause, 20 กันยายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. pause

pause New Member Member

26
    0
    0
    เพื่อนๆ พี่ในคลับ ส่วนใหญ่ LPG กันทั้งนั้นเลย มีใครติด NGV บ้างช่วยชี้แนะด้วย ( อยู่ระยอง ติด NGV จะหาที่เติมสะดวกกว่า );)

2. caba

caba New Member Member

305
    0
    0
    เท่าที่ทราบคนในคลับยังไม่มีใครติด ngv เลยครับ

ยังไงลองไปดูใน gasthai.com หรือไปดูในบอร์ด accord ดูนะ

3. S'

S' New Member Member

217
    1
    0
    คิดดีๆนะครับ ผมขับผ่านปั๊มตรงเลยปลวกแดงไปหน่อย รถรอคิวออกมาถึงถนนเลย รอเป็นชั่วโมงแน่ๆครับกว่าจะได้เติม แต่ผมไม่รู้ว่าปั๊มอื่นจะเป็นแบบนี้หรือป่าวนะครับ อีกเรื่องที่สำคัญ ถังมันหนักมากนะครับ ลำพังตัวรถก็หนักอยู่แล้ว ถ้าวันไหนมีเพื่อนเพิ่มไปด้วย ท้ายห้อยแน่ๆ แต่ถ้าได้ถังไฟเบอร์ก็คงไม่มีปัญหา ผมมีเพื่อนอยู่ระยองที่ใช้อยู่ แต่เป็นโซลูน่าอ่ะครับ เห็นบอกว่าก็ใช้งานปกติ แค่ถังนึงมันวิ่งได้น้อยแค่นั้นเอง ไม่รู้ว่ามันขายรถไปหรือยังนะครับ ยังไงถ้าติดแล้วก็เล่าสู่กันฟังมั่งนะครับ ขอให้happy กับการใช้แก๊สนะคร๊าบบ :)

4. Original

Original New Member Member

322
    0
    0
    ไม่เป็นไรหรอก คุณหนิงเค้าอยู่ในเมือง ระยอง ปั๊ม NGV เพียบ
    ไม่ต้องแย่งกับ TAXI เหมือนที่กรุงเทพ
    สะดวกแบบไหน และพิจารณาแล้วว่าอันไหนดีกว่าก็ติดได้ครับ
    เพราะว่าประหยัดกว่าน้ำมันทั้ง 2 อย่าง

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้