ขอนอกเรื่องหน่อยครับ....จะไปเที่ยวกระบี่ครับมีใครเป็นคนพื้นที่บ้างครับ

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย JZGE, 22 กันยายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. JZGE

JZGE New Member VIP

855
    57
    0
    แบบว่ายังไม่เคยไปเลยครับครั้งแรกในชีวิตเลยล่ะ

อยากได้คนพื้นที่แนะนำ ที่กิน ที่นอน ที่เที่ยว ราคาประหยัดครับ

ขอบคุณล่วงหน้าครับ

PeNgMaN ถูกใจสิ่งนี้
  2. PeNgMaN

PeNgMaN Well-Known Member Privilege

3,101
    51
    48
    ไม่ได้ไปนานแล้วเหมือนกันครับ แต่ถ้าที่พักแนะนำพักในเมืองครับเพราะถ้าแถวหาดนี่แพง สถานที่ท่องเที่ยวก็มีนั่งเรือชมหมู่เกาะมีทั้งเหมาลำกับไปแบบหลายๆคนอันนี้คิดเป็รรายหัวแต่อาจจะต้องรอนาน แล้วปีนเขา บานาน่าโบ๊ต ....วัดถ้ำเสือ สุสานหอยล้านปี ถ้าไปหลายวันก็ไปเที่ยวเกาะพีพีครับ อาหารทะเลมีร้านในเมืองอยู่หลายร้านเหมือนกัน ตอนเช้าก็มีติ่มซัม อ่ะ นึกได้เท่านี้อ่ะครับ เด๊ยวรอเพื่อนๆมาตอบเพิ่มกันอีกนะครับ
    ถ้านั่งรถไฟมาลงที่สถานีสุราษฎร์ธานี จะมีรถทัวร์ไปยังกระบี่อีกทีนึงครับ เพราะกระบี่ไม่สถานีรถไฟ หรือจะนั่งรถทัวร์ก็ได้ครับ
    แต่ถ้าเป็นที่สุราฎร์ธานี ถามผมได้คร้าบผมแนะนำทุกอย่างเลย อิอิ

3. กิน นอน ในตัวเมืองจะถูกกว่าครับ แล้วเวลาจะไปเที่ยวค่อยไปขึ้นเรือที่อ่าวนาง
    ถ้าพักแถว ๆ ริมทะเลจะแพงกว่ามากครับ

R2D2 ถูกใจสิ่งนี้
  4. JZGE

855
    57
    0
    ขอบคุณทุกท่านครับ...เดินทางเช้านี้แล้ว

R2D2 ถูกใจสิ่งนี้
  5. กล้วย910

กล้วย910 Well-Known Member Super Moderator VIP

3,146
    41
    48
    เที่ยวให้สนุกนะครับพี่หนุ่ม .... เดินทางเช้านนี้ ตอนนี้ยังออนไลน์อยู่เลยเหรอครับ อิอิ :welcome:

PeNgMaN และ R2D2 ถูกใจสิ่งนี้
  6. PeNgMaN

PeNgMaN Well-Known Member Privilege

3,101
    51
    48
    ไม่สนใจลงมาเที่ยวบ้างเหรอครับน้า:D

กล้วย910 และ R2D2 ถูกใจสิ่งนี้
  7. ขอให้สนุกนะเพ่ เดินทางปลอดภัยทั้งไปและกลับนะคร๊าบ

ว่าแต่เหลือจิงๆเพ่หนุ่มเนี้ย ของฝากด้วยนะเพ่ 55

8. JZGE

855
    57
    0
    บินเช้าครับ...เลยไม่นอนครับ

9. JZGE

855
    57
    0
    ม่ะมีของฝาก มีแต่รูปครับ

หมดไปกับค่าดำน้ำซะเยอะ กะลังเก็บ ช.ม. Dive อยู่ครับ

จะเอามาดำน้ำหาศพครับ

เดี๋ยวรูปทำเสร็จแล้วจะหลังไมค์ไปบอกนะคร๊าบบบ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้