คอมแอร์

การสนทนาใน 'Mitsu Racing Club' เริ่มโดย N'AHO, 12 มิถุนายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. N'AHO

N'AHO Guest

0
    0
    0
    คือว่าคอมแอร์ กลับบ้านเก่าแล้ว

ลูกปืนดัง+ดึงรอบเครื่อง+ตัดบ่อย

ช่างบอกว่าต้องซื้อใหม่

ใครมี หรือ ใครช่วยแนะนำหน่อยคับ

ว่าจะหาที่ไหน เหนช่างบอกว่าคง

ต้องแปลงเพราะว่าคอมหายาก

ช่วยแนะนำหน่อย ครับ ( ราคาด้วยก็ดีอะ)

2. AE01

AE01 New Member Member

69
    0
    0
    คอมใหม่ราคาเป็นหมื่นแล้วไม่รู้ว่าจะหาซื้อได้หรือเปล่าคอมบิวก็2-3พัน แนะนำให้แปลงครับ ใช้ซันเด้น507ใหม่เลย4-6พันกว่า+ค่าแปลงเบ็ตเสร็จไม่เกิน7-8พันครับ(อีคาร์)

3. ขะโม่เฮ่

ขะโม่เฮ่ Member Member

856
    13
    18
    เครื่องไรล่ะคับ อีคาร์, CK, หรืออีโวไหน ข้อมูลน้อยนิด

4. N'AHO2

N'AHO2 Guest

0
    0
    0
    โทดทีคับลืมบอกไป

อีคาร์ ปี 94 เครื่องน่าจะเปน 4G15

5. ขะโม่เฮ่

856
    13
    18
    หามือสองเรยคับ เครี่อง 4g15 คงหามะยาก ราคามะน่าแพง เคยได้ของอีโว 4 มา 3,500.- เอง

6. ื์N AHO

ื์N AHO Guest

0
    0
    0
    ขอโทษนะคับ ถามต่อ

มือ2 หมายถึง เชียงกงใช่ปะคับ

ไม่ใช่คอมบิ๊ว

ถ้าไปเดิน เชียงกงบางนาวันเสาร์จะหาได้ป่าวคับ

ขอบคุณคับผม

7. ขะโม่เฮ่

856
    13
    18
    เชียงกง ก็คงมี หรือไม่ก็หาตามเวบนี่แหละคับ ถ้าไม่รีบเด๋วก็ได้ โชคดีคับ

8. มี

ผมมีคับเพิ่งยกเครื่องลงติด 4G15 คาร์บู ถ้าสนใจผมขอ 2500 บาท 0892505559 บางนา

9. n aho

n aho Guest

0
    0
    0
    ได้คอมแอร์แล้วครับเป็นของเพื่อน
    แต่ ช่างบอกว่าใช้ด้วยกันไม่ได้งง

4g15 เหมือนกัน แต่อยู่ใน e-car กับ ท้ายเบ็น
    ช่วยหน่อยว่า ถ้าแปลงๆได้อะป่าว

เรื่องรอบเดินเบาด้วยครับว่าใช้ด้วยกันได้หรือป่าว

10. ขะโม่เฮ่

856
    13
    18
    เครื่องหันคนละด้าน ใช้ด้วยกันไม่ได้คับ

11. ืn aho

ืn aho Guest

0
    0
    0
    แล้วมีอะไรใช้ด้วยกนได้บ้างครับ

รอบเดินเบาใช้ได้ป่าวอะ มีปัญหารอบเดินเบาอยู่

หรือจะใช้เดินเบาของโตต้าดีครับ

12. ขะโม่เฮ่

856
    13
    18
    มีสายหัวเทียนใช้ด้วยกันได้ อย่างอื่นไม่รู้เรยคับ ต้องลองเทียบเอา

13. Silver Wolf

Silver Wolf New Member Member

3
    0
    0
  14. NeoVIP

NeoVIP New Member Member

380
    2
    0
    ลองไปเดินเชียงกงบางนาดูได้คับ

จะบอกว่า คอมมือ 2 เชียงกงเนี่ย ส่วนใหญ๋ จะสภาพดีกว่า คอมมือ 2 ของรถในประเทศนะคับ (ถ้าไม่เจอย้อมแมวนะ)

เพราะว่า ของมือ 2 เชียงกง เอามาจาก รถประสพอุบัติเหตุใน ญี่ปุ่น ที่ยังไม่โทรม ส่วนใหญ่ของจึงมักจะดีกว่าของรถในประเทศ ที่มีอายุ ประมาณ 10 ปีกว่า ทั้งนั้นคับ.....

ราคาตอนนี้ ก็ 2500-3500 แล้วแต่ร้านคับ เดินหาเอาหน่อย แล้วอย่าลืมบอกเขาล่ะคับว่า 4G15 อีคาร์ ไม่ใช่ท้ายเบนซ์...

15. ahooooooo

ahooooooo Guest

0
    0
    0
    ไปมาแล้ว

ราคาปกติ แล้วต้องรอนานสาด้วย

แต่ก็ดีตรงที่วัดความเย็นเป็นตัวเลข

ไม่ได้ตัวเลขต่ำไม่เลิก (แต่คิดว่าถ้าให้คอมทำงานหนักอีกหน่อยก็คงไปอีก)

สรุป แล้วแต่อะ

16. VERMOGEN_05

VERMOGEN_05 New Member Member

3
    0
    0
    ของผมก็เปงเหมือนกันใช้เครื่อง4G-93ไม่โบ e-car คอมแอร์ตัดบ่อยมากมากเลยคับ ฉุดเครื่องด้วย ตัดจนหน้าลำคานแก้ไขงัยดีคับ ลบกวนผู้รู้ช่วยตอบด้วยคับ ขอบคุณล่วงหน้าคับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้