เครื่องเย็นเบาดับ เดินไม่เรียบ

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย suetrong, 2 ตุลาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. suetrong

suetrong New Member Member

4
    1
    0
    :confused:ผมใช้ Nissan B11 เครื่องเดิมมีปัญหาคือ ตอนเช้าจะไปไหนก็ Start รถแล้วต้องเร่งเครื่องทิ้งไว้ให้อุณหภูมิมันขึ้นถึงระดับหนึ่งมันถึงไม่ดับ ถึงจะไปได้ แต่ไม่แน่เสมอไปบางครั้งก็ดับที่อุณหภูมิสูง ผมติดแก๊สแล้วครับ ไม่รู้ว่าจะแก้ปัญหายังไงดีครับ:confused:

2. rose.track

rose.track New Member Member

263
    54
    0
    วิธีที่เเรกนะครับดึงโช๊คไว้สักพัก(อย่าลืมกดกลับด้วยนะครับไม่งั้นน้ำมันท่วมเเน่ครับ)
    ส่วนอีกวิธีนะครับกดคันเร่งค้างไว้ซัก4-5 วินาที3-4ครั้งด้วยนะครับยังไงก็ลองเลือกใช้ดูนะครับ
    เมื่อก่อนผมก็เคยเป็นครับ

โบตั๋นน้อย ถูกใจสิ่งนี้
  3. suetrong

suetrong New Member Member

4
    1
    0
    หายสงสัยแล้ว

สรุปมันเป็นที่ทองขาวครับ:eek:เปลี่ยนแล้วทุกอย่างปกติเลยครับ

โบตั๋นน้อย ถูกใจสิ่งนี้
  4. extensa4620

extensa4620 New Member Member

1,443
    450
    0
    อืมมมมมมมมม

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้