Shockup GAB

การสนทนาใน 'Civic ES Group' เริ่มโดย zaem, 16 กันยายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. zaem

zaem New Member Member

98
    16
    0
    มีใครรู้จักบ้างครับ GAB Suspension มีรุ่น SS ออกมาราคาใกล้เคียง Tein SS แต่ถูกกว่า ใครพอมีข้อมูล แบ่งปันกันหน่อยครับ:D:D:D กำลังอยากได้
    1.เรื่องความกระด้าง
    2.ความหนึบ
    3.การดูแลรักษา
    4.0 บริการเวลา มีปัญหา

2. tui013

tui013 New Member Member

1,777
    238
    0
    ทำไมไม่สอย tein เลยละพี่น้อง:D

3. zaem

98
    16
    0
    ถามปลามันบอกว่า นิ่มกว่าtein เลยอยากลองถาม เพื่อนๆ ดู

4. yoosabai

yoosabai New Member Member

163
    14
    0
    วันนี้ก็เพิ่งจะลอง search ดูอยู่เหมือนกัน ใครเคยใช้ก็มาแชร์กันหน่อยนะคร๊าบบ

5. takumikung

takumikung Guest

0
    0
    0
  6. zaem

98
    16
    0
    ขอบคุณครับ

7. civic04

civic04 New Member Member

260
    11
    0
    ฟริ้ววววววววววววววววว....แวะมาชม

8. khanoon21

khanoon21 New Member Member

168
    24
    0
    วันนี้ไปแถวแผงหนังสือมา เลยเปิดอ่านๆ
    ไปในโฆษณาบอกว่าผลิตจากมาเลเซีย
    น่าจะเป็นเทคโนโลยีของเมกาครับ
    มีหลายรุ่นเช่นกัน
    ส่วนความรู้สึกลึกๆแล้ว
    ผมว่ารถเราไม่ได้ต้องการสมรรถภาพ
    ในการซับแรงขนาดนั้น ไม่ได้เรซซิ่ง ไม่ได้ลงสนาม
    เอาพอไม่ดิ้นไม่ย้วยนิ่มกำลังดีก็น่าจะดีนะ

9. GaB

GaB New Member VIP

1,643
    70
    0
    โช้ค GAB จริงๆแล้วมันเริ่มมาจากญี่ปุ่นไม่ใช่เหรอครับ? แต่ตอนนี้ที่ Oak Club เอามาขายเป็นของที่เอามาจากมาเลเซียแทน เท่าที่ลอง Search อ่านเว็บเมืองนอกดู (แต่จำเว็บไม่ได้แล้ว search ใน google นี่แหละ) บางเว็บบอกว่ารุ่น SS (ตัวท้อป) ยังผลิตที่ญี่ปุ่นอยู่ บางที่ก็บอกว่าของส่งมาจากญี่ปุ่นแล้วประกอบในมาเลฯ ก็ยังงงๆเหมือนกัน

ตอนนี้มีเพื่อนเบิกมาใส่ชุดนึง ก็เห็นว่าโอเคดีนะครับ คุ้มค่ากับราคานี้ โดยเฉพาะตัว SS เนี่ย เป็น Mono Tube ด้วย (เทียบ Tein ก็ต้อง Mono Flex ล่ะครับถึงจะได้ Mono Tube Tein Super Street ยังเป็น Twin Tube อยู่เลย) แต่งานอาจจะเนียนสู้ Tein ไม่ได้ แต่ก็อย่างที่ความเห็นข้างบนบอกครับว่าถ้าไม่ได้ลงแข่งอะไรขนาดนั้นก็ไม่ต้องถึงรุ่นนี้ก็ได้ ของ GAB ยังมีรุ่นรองลงมาอีกก็น่าสนใจเหมือนกัน (ปรับเกลียวแต่ปรับหนืดไม่ได้) ราคา 23500 (ประมาณนี้น่ะครับ ยังไงโทรเช็คอีกที) และถ้าเสียใน 1 ปี Oak Club เค้าก็จะเบิกชุดซ่อมมาให้

แต่ที่ว่ามาทั้งหมดนี้ ยังไงโทรถาม Oak Club เค้าดูอีกทีนะครับ:p

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้