เดินท่อInterแบบนี้เป็นไรมัย 93t กลัวรอรอบ

การสนทนาใน 'Mitsu Racing Club' เริ่มโดย kengss, 27 ตุลาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. kengss

kengss New Member Member

43
    3
    0
    คือที่ร้านแนะนำให้เดินแบบนี้น่ะครับ
    ของเก่าของ93tตรงหน้าลิ้นปีกผีเสื้อจะมีลักษณะคล้ายงวงช้างวนลงเหมือนในรูปแรกน่ะครับ
    เค้าแน่ะนำให้ตัดออกให้ตรงเลยแล้วเดินท่ออลูมิเนียมใหม่ไม่ทราบว่ามันจะรอรอบหรือ
    ป่าวลักษณะการเดินท่อใหม่ประมาณรูปที่สองน่ะครับครายมีประสบการณ์แนะนำหน่อย

2. anuwatwls

anuwatwls New Member Member

458
    10
    0
    ผมไม่มีความรู้สึกว่ามันรอน่ะ เคยได้ยินหลายคนบอกว่า เมื่อก่อนถ้าเดินอินเตอร์ใหญ่จะรอรอบ.. แต่พอผมเดินแล้ว บูสเดิมอยู่ 0.7 มันจะขยับไป 0.9 แทน รู้สึกว่าดึงดีกว่าอีก ก็หลายสับสนเหมือนกันว่ารัยจริง รัยไม่จริงกันแน่ ลองรอฟังท่านอื่นดูอีกทีคับ ไม่กล้าฟันธง

3. kengss

43
    3
    0
    ขอบคุณคร้าบ
    ครายมีประสบการณ์ก้อบอกเล่ากันได้น่ะครับ

4. kengss

43
    3
    0
  5. MR.colt

MR.colt New Member Member

573
    2
    0
    ไม่รอรอบแน่นอนครับ แต่ถ้าให้สวย หาของ พวก อีโว 1.2.3 มาใส่ จะดูสวยกว่านะครับ....:sad:

6. [ORiON]

[ORiON] New Member Member

35
    0
    0
    ลงเครื่องมาเท่าไหร่ครับ แล้วอู่ไหน ขับ 4 หรือ 2 สนใจอยู่

7. MRC

MRC New Member Moderator

272
    24
    0
    ดูจากรูปไม่น่าจะมีผลให้รอรอบนะครับ
    เครื่อง 93 ผมเคยใส่ turbo TD05H อินเตอร์ใหญ่ของ evo IV ยังไม่รอเลย แต่ต้องเดินท่ออินเตอร์ทั้งสองข้างวนลงล่างให้มันสั้น ๆ นะ กดเป็นมา ปลายลากได้เหมือนไม่ใช่เครื่อง 1800 เลย เครื่องนี้แจ๋วมาก ๆ

8. เปา4G

เปา4G New Member Member

293
    7
    0
    เห็น ด้วยครับ ...

9. jerome

jerome New Member Member

423
    1
    0
    ผมก็เดินแบบในรูปอะครับ แต่ของผมเป็น 63T บูสมา 0.7 เหมือนกันครับ

10. aeo@scb

aeo@scb New Member Member

874
    6
    0
    แบบ 2 รูปล่าง...........ลื่นกว่า..........ไม่รอรอบครับ................:cool:[​IMG]

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 11 ธันวาคม 2008
  11. kengss

43
    3
    0
    เครื่องพร้อมแพหน้าได้มาประมาณ45000น่ะครับค่าวางพร้อมล๊อกเกียร์ อีก10000แต่วางมาได้เกือบ2ปีแล้วครับเปลื่อนอินเตอร์เป็นEvo3 ทำเป็นขับ2ครับ

12. [ORiON]

35
    0
    0
    ทำไมหามาได้ถูกจังครับ ได้เครื่องมาจากไหน

13. oNOBARo

oNOBARo New Member Member

209
    1
    0

ผมมีเครื่อง 4G63T EVO3 มาทั้งแพหน้าครับครบๆๆเลยเครื่องยุ่นน่ะครับไม่ใช่ยกลง
    ขาย 55000 ครับ พร้อมเลขครับ
    085-965-8809 ต้น

14. [ORiON]

35
    0
    0
    ถ้าเงินพร้อมจะติดต่อไป ใจจริงอยากได้ 93t มากกว่า เครื่องมันหายากมากเลยเหลอครับ

15. kengss

43
    3
    0
    แล่ม ลิงๆ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้