ถามผู้รู้เรื่องการแปลงหน้าเป็นตัว lev คับ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย xxxxx, 17 กันยายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. xxxxx

xxxxx New Member Member

248
    3
    0
    เพิ่งเอา ek มาขับน่ะคับ อยากแปลงหน้าเป็น lev ต้องเปลี่ยนอะไรบ้าง

แล้วหน้าเดิมนี่...มีสปอร์ทไลท์ตรงรุ่นขายไหมคับ.....

2. NUS.EK

NUS.EK New Member Member

176
    27
    0
    ดังนี้...ครับ

กันชนหน้า กระจังหน้า ไฟหน้า แก้มซ้ายขวา กระโปรงท้าย ไฟท้าย ไฟทับทิมท้าย กันชนท้าย สปอร์ตไลฟ์ มีตรงรุ่น คับ ทั้งขาว เหลือง

3. EK8155

EK8155 New Member Member

183
    12
    0
    เสริมอีกนิด

ด้านหน้า เพิ่มฝากระโปรงหน้า คานเหล็กยึดไฟหน้า คับ

ด้านหลัง เพิ่มชุดสายไฟ คับ

4. BoBo_EK

BoBo_EK New Member Member

2,491
    146
    0
    ตามนั้ยลายครับ

5. bonmaweaw

bonmaweaw New Member Member

15
    0
    0
    แปลงแล้วชุดที่ถอดออกขายผมถูกๆได้ป่าวครับ
    ของผมเป็น อีซูซุ เวอร์เทค ว่าจะเก็บตังแปลงหน้าเป็น ek96 อยู่ครับ
    :p:p

6. RTNET@EK

RTNET@EK Active Member Member

933
    122
    43
    99999

ถ้าแปลงหน้าเป็น 96 ก็ไม่แพงหรอกครับ ทำเฉพาะหน้า แต่ต้องศัลยกรรม
    เปลี่ยนโครงเหล็กยึดหม้อน้ำด้านหน้า ไฟหน้า กระจังหน้า กันชนหน้า แก้ม
    ซ้ายขวา ฝากระโปรง และก็ตัวยึดหม้อน้ำ ตัวยึดรังผึ้งแอร์ด้านบนที่ไม่เหมือนกัน
    กับ vertex
    ลองดูหน้าตัด 96 เชียงกงก็ได้ครับ มีเยอะแยะ แต่ราคาก็แรงเหมือนกัน
    ต้องลองดูหลายๆ ที่นะครับ หรือจะลองหาใน web ดูก็ได้ครับ เผลอๆ อาจ
    ถูกกว่าซื้อหน้าตัดศอก

7. MamheaW_LoveLove

MamheaW_LoveLove New Member Member

38
    17
    0
    55555 ทำแล้วหน้าตาก้อเหมือนรถหนูล่ะจ้า ศัลยกรรมแต่ข้างหน้าอย่างเดียว

8. คุณชายก้อง

คุณชายก้อง Active Member VIP

296
    47
    28

เบรคบ่อยๆดิ เดี๋ยวก็มีคนมาทิ่มตูดเองแหละ จะได้เปลี่ยนตูด LEV :D:D:D

9. xxxxx

xxxxx New Member Member

248
    3
    0
    ราคาประมาณเท่าไรอะคับ สปอร์ทไลท์ตรงรุ่น 96 ( สีเหลืองนะ )

ราคาที่ควรจะซื้ออยู่ที่เท่าไร และมีใครขายบ้างคับ

10. creammer

creammer New Member Member

146
    28
    0
    จะไปทำเหมือนกัน Lev Lev

11. bonmaweaw

bonmaweaw New Member Member

15
    0
    0
    ขอบคุณครับ ผมก็กะหาในนี้แหละครับ จะได้ถูกๆ ผมเคยเห็นในเวปนี้แหละครับที่ขายชุดแปลง 96 ครบชุด หมื่นเดียว เป็นเหล็กดำของไต้หวัน ก็เอาไว้เป็นอีกทางเลือก แต่จะหาของมือ2 กับพี่ๆที่แปลงไปเป็น 99 แล้วอ่ะครับเผื่อจะได้ถูกกว่า เพราะเดี๋ยวจะรกบ้านพี่เขา อิอิ :D:D

12. link2pik

link2pik New Member Member

356
    222
    0

ช่วง นี้ มาบ่อย แหะ

อิอิ

เอา AE86 มาแปลงใส่หน้า Lev ต้องทำไงมั่งครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้