ใน ES มีใครเล่น Game Raycity Online เปล่าครับ เกมส์แต่งรถ Online

การสนทนาใน 'Civic ES Group' เริ่มโดย duke_es, 6 สิงหาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. duke_es

duke_es New Member Member

162
    22
    0
    ใครยังไม่เคยเล่นก็ลองไปเล่นดูครับ แนะนําเลย เพราะหาเพื่อนเล่น 555 ใครว่างๆ อยู่ที่ทํางานแล้วไม่มีไรทํา หรืออยู่บ้านเหงาๆ ก็มาเล่นได้ครับ
    มันส์ดี แต่งรถได้ มีรถให้เลือกหลายคัน ที่สําคัญเป็น Online ครับเอามาแข่งกันได้ แต่งล้อ เครื่อง สี พวงมาลัย เกียร์ ยาง ท่อ Skirt หางหลัง ฝาหน้า ฟิมล์ ไฟหน้า ไฟท้าย ได้หมด แถมโมเครื่องเองได้อีก
    มีรถให้เลือกอีกเพียบทั้ง Jazz SLK Evo Hammer Mini Porche และอีกหลายๆอย่าง
    รถมีนํ้ามันหมด เครื่องพัง ยางสึก และ สามารถเปิดตลาดขายของแต่งได้อีก โดยตั้งราคาขายให้คนอื่นมาซื้อ
    เล่นเก็บเลเวลไปเรื่อยๆ ไปขับซิ่งในเมือง ทําเควส ได้ตัง มาแต่งรถอะไรประมาณนั้น โดยเกมส์อิงจากแผนที่จากภูมิประเทศเกาหลีจริงๆ ขับกันใน Soul เลย
    รูปแบบเกมส์ลองไปอ่านดูครับ ลายละเอียดอีกเยอะ >> http://www.raycity.in.th/guide/index.php?pageid=2

วิธีจะเล่น
    1. สมัคร ID เพื่อเข้าเล่นเกมส์ก่อน ฟรีๆ >> http://www.raycity.in.th/register/firstpage.php
    2. Download Game มาติดตั้งในเครื่องครับประมาณ 1.19GB >> http://www.raycity.in.th/download/

ปล เข้าไปศึกษาข้อมูลเกมส์เพิ่มเติมได้ที่ http://www.raycity.in.th

ใครเล่นอยู่ก็ Add ผมมาได้นะครับใช้ชื่อในเกมส์ว่า duke_es ว่างๆ ก็มาเล่นกันละกัน หรือมาคุยกันใน Mail ก็ได้ [email protected]
    ไปหล่ะค้าบบ เกมส์ดีๆน่าสนับสนุน

ปล แต่ห้ามเล่นแล้วไปฆ่า Taxi นะคร้าบบผมไม่รับผิดชอบ อิอิ

รถข้างล่างรถผมเองเล่นอยู่สีเหลืองฝาดํา

2. Bow ^^"

Bow ^^" New Member Member

34
    9
    0
    คุ้นๆ เหมือน พี่ดุ๊ก เคยส่งมาให้ ~

เกมน่าสนุกอ่า 55+ เล่น แน่นอนนค่ะ ^^"

3. kunvi

kunvi New Member Member

42
    4
    0
    เข้าไปเล่นแล้วครับ ติดงอมแงม ทั้งๆที่ไม่คิดว่าจะเล่นเกม Online ตอนนี้สะมา Lev อยู่เดี๋ยวตามน้องดุ๊คไม่ทัน อิอิ

ninekeng ถูกใจสิ่งนี้
  4. nemesis_Es_beer

nemesis_Es_beer New Member Member

157
    16
    0
    โอ๊ว มันส์มากคร้าบบบ เพ่น้อง

ninekeng ถูกใจสิ่งนี้
  5. Golf_ES01

Golf_ES01 New Member Member

11
    0
    0
    ผมก็เล่นตอนนี้กะลังติดเลย

แล้วเพื่อนๆมีคลับอยู่กันยังครับ

พอดีกำลังจะสร้างคลับแต่ไม่รู้ว่าจะชื่อไรดี

เพื่อนๆช้วยคิดหน่อยดิ

6. l3oatz

l3oatz New Member Member

31
    2
    0
    เด๋วต้องลอง ครับ เหอะๆ เด๋วติดแน่

7. civic04

civic04 New Member Member

260
    11
    0
    ,แต่เล่นแค่ครั้งเดียว เล่นไม่เป็นอะ

8. Ayothaya

Ayothaya New Member Member

94
    12
    0
    ตามไปดวาน์โหลดมาลองเล่นแระ

9. duke_es

162
    22
    0
    ถ้าเล่นครั้งแรก พอเข้าไปในเกมส์แล้ว เราจะเกิดที่เมือง Coax ครับ จะมี NPC ( คือตัวละครที่มันยืนอยู่นิ่งๆอ่ะครับ ) ให้เราขับรถเข้าไปคุยกับมัน
    มันก็จะสอนวิธีเล่นให้เราครับว่าต้องทํายังไง รู้สึกคนแรกที่ต้องไปคุยคือ Mr.M มั๊งครับ จากนั้น ให้ลองสํารวจเมืองที่เราอยู่ครับ โดยมันจะมีหลายคนในนั้น ก็ให้ไปขอเควสมาทํา
    แล้วก็ออกจากเมืองไปที่ถนนครับ คือวิ่งไปที่ Field แล้วก็เริ่มทําเควสครับ เหมือนรับส่ง Taxi พอเสร็จก็กลับเมือง อะไรประมาณนั้นครับ ช่วงแรกๆ

10. ninekeng

ninekeng New Member Member

897
    70
    0
    ไม่มีเวลาเล่นเลยน้อง ไอ้เกมที่พัฒนาสมองที่น้องให้เพ่ฝึกอ่ะ ยังไม่ได้เล่นเลย

11. civic04

260
    11
    0
    ต้องเติมเงินด้วยป่ะครับ

12. duke_es

162
    22
    0
    เกมส์เล่นฟรีไม่ต้องเติมครับ
    แต่ถ้าใจร้อน ของแต่งบางอย่างก็ใช้บัตร True Money เติมเอาก็ได้ครับสําหรับ อยากแรง อยากสวยก็เงินสาด ไป แล้วแต่จะใช้ครับ

13. duke_es

162
    22
    0
    เกมส์นั้นไม่ต้องเล่นแล้วพี่มาเล่นเกมส์นี้ ซ้อมในเกมส์ก่อน จะได้ไปวิ่งวันพฤหัสต่อ 555

14. es21fatboy

es21fatboy New Member Member

580
    60
    0
    น่าเล่นจัง แต่กัวอ่า

เล่นแล้วเด๋วจาปายแทงแท๊กซี่อ่ะเป่า

15. Golf_ES01

11
    0
    0
    อยู่คลับใหนกันมั้งครับ

พอดีเรากำลังหาคลับอยู่

16. duke_es

162
    22
    0
    ผมกําลังตั้งคลับอ่ะครับ ก่ะรวมใน es ที่เล่นเนี๊ยแหล่ะ ใช่ชื่อว่าไร เวล ไรครับ

17. duke_es

162
    22
    0
    :D
    ไม่โหดขนาดนั้นพี่ อิอิ แต่แทงอย่างอื่นว่าไปอย่าง :D

18. es21fatboy

es21fatboy New Member Member

580
    60
    0
    ^
    ^
    ^

โหข้างบนนี่เนียน เจง เจง งานออกแบบผลิตภัณฑ์ยังเนี้ยบเหมือนเดิมนะดุ๊ก

19. playboyvios

playboyvios New Member Member

7
    0
    0
    น่าหนุกๆ

20. zTyOnPe

zTyOnPe New Member Member

58
    1
    0
    ทำไงถึงจะรวยๆ -*-

21. civic04

260
    11
    0
    เลเวล12แระ เหนื่อยๆๆๆ

22. duke_es

162
    22
    0
    ทยอยทําเควสครับน้อง ถ้ารวยก็เติม Cash เร็ว แรงไว :D

23. duke_es

162
    22
    0
    ใช่ชื่อในเกมส์ว่าไงครับ เผื่อจะเจอกันหน่อย จะได้ชวนอยู่คลับ

24. zTyOnPe

58
    1
    0
    มีใครเล่นอยู่บ้างเอ่ย

ท๊อป เล่นอยู่คับ Lv 14 ชื่อ ZiThEr

25. civicy_art

civicy_art New Member Member

356
    23
    0
    ผมใช้ ชื่อ ArtZaES นะคับ พี่ดุ๊ก

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 10 สิงหาคม 2008
  26. oat_28

oat_28 New Member Member

1,150
    53
    0
    น่ า เ ล่ น วู้ ย ม ะ เ ห ง ช ว น กั น เ ล ย ว่ ะ ดุ๊ ก

แ ล้ ว เ มื่ อ ไ ร จ ะ ต า ม ทั น นิ ยั ง ไ ม่ ไ ด้ เ ริ่ ม เ ล ย

27. zTyOnPe

58
    1
    0
    ชื่อผิดปะเนี่ย ไมกูแอดมึงไม่ได้วะ อาร์ท

28. Golf_ES01

11
    0
    0
    เราเวล 27 ชื่อgolfsing เราเพิ่งตั้งคลับไปเมื่อวานเอง ชื่อFinalSpeedclub

ใครสนใจเข้าบอกนะ

29. duke_es

162
    22
    0
    ผมใช้ชื่อ duke_es ครับ เวล 20 แล้ว ใช้รถอะไรกันบ้างเอามาโชว์หน่อยสิคับ สนใจนะครับ แต่ไม่รู้จะนัดกันยังไงคุยใน เอมสะดวกกว่าคับ [email protected]

30. civicy_art

civicy_art New Member Member

356
    23
    0
    พี่ดุ๊กรถ เทพ จิงๆ ผมใช้ ArtZaES นะค๊าฟ Lv 8 อยู่เลยอะ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้